การยืนยันความเชื่อของคริสต์ชนคนเดียวในบ้านท่ามกลางสมาชิกครอบ

แบ่งปัน คำพยาน ประสบการณ์ชีวิตกับพระเจ้า และการอัศจรรย์ ที่พระเจ้าได้ทรงกระทำต่อชีวิตของเราแต่ละคน
ภาพประจำตัวสมาชิก
Double*P

พฤหัสฯ. เม.ย. 02, 2009 5:43 pm

น่าชื่นชมยิ่งนัก ..  ::012::

เมื่อไหน่เราจะกล้าได้แบบเขามั่งเนี่ยยยย - -
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. เม.ย. 02, 2009 5:54 pm

Double*P เขียน: น่าชื่นชมยิ่งนัก ..  ::012::

เมื่อไหน่เราจะกล้าได้แบบเขามั่งเนี่ยยยย - -
เริ่มจากตอนนี้เลยมั๊ยครับ? ::001::
Edwardius

จันทร์ เม.ย. 06, 2009 5:19 pm

s.gabriel เขียน: แล้วพี่สาวผมเป็นคริสตัง ไปเรียนดูหมอแล้วมารับดูอยู่ทุกวันนี้ซะเอง จะผิดมั้ยเนี่ย
ผมคิดว่าที่ดูไม่ได้คงเป็นเฉพาะพวกนั่งทางใน แต่ถ้าเป็นตัวเลขตามตำราหน้าจะดูได้นะครับ (ไม่ใช่จะลบหลู่ความเชื่อของคุณนะครับ)
ไม่ได้ครับ ผิดครับ

การใช้ตัวเลข มีการอ้างอิงถึงสิ่งที่พยายามทำตัวเทียมทัดพระเจ้าอยู่เสมอๆ

ลองดูให้ดีครับ ว่้ารากเหง้าของการทำนายทายทักประเภทนี้ไม่ได้เป็นสถิติอย่างเดียว

มันมีอย่างอื่นปนเข้ามาอยู่มากมาย ระวังให้ดีครับ

ของพวกนี้บางทีเหมือนหมาป่าห่มขนแกะ ดูไม่มีพิษมีภัย แต่ร้ายแรงถึงตายครับ

ส่วนเรื่องของการใช้ sense นั้น

การใช้ sense บางที่ก็ดีกว่าครับ เพราะไม่ใช่ sense ทุกอย่างจะมาจากปิศาจ

บรรดาประกาศกส่วนหนึ่งก็ประกาศพระเจ้าด้วยนิมิต หรือสัมผัสที่เหนือธรรมชาติเช่นกัน

คนที่มีพระพรเรื่องนี้ ก็ควรใช้อย่างถูกต้องครับ อย่าใช้เพื่อการชั่วเลย

พระเจ้าอวยพรครับ
Happiiloo

จันทร์ เม.ย. 06, 2009 10:33 pm

สุดยอดเลยอ่ะ ขออณุญาิต นำเรื่องนี้ไปเล่าต่อได้ไหมคับ

แข้มแข็งจริงๆ (แอบสะใจหมอดูเล็กๆ)
ตัวผมเองก่อนหน้านี้ก็เป็นคริสเตียนคนเดียวในบ้านที่เป็นพุทธ
(น้องเชื่อในพระเจ้าแล้ว แต่ยังไม่กล้าบอกพ่อแม่)
เป็นเรื่องที่เยี่ยมยอดมากๆเลย : xemo023 :
:: CHII ::

พฤหัสฯ. มิ.ย. 25, 2009 7:27 pm

คุณโรสเป็นคนที่น่านับถือมากๆเลยค่ะ

สมควรแก่การเป็นแบบอย่างของเราอย่างยิ่ง
ตอบกลับโพส