เคยขอพรแม่พระแล้วได้ไหมครับ

แบ่งปัน คำพยาน ประสบการณ์ชีวิตกับพระเจ้า และการอัศจรรย์ ที่พระเจ้าได้ทรงกระทำต่อชีวิตของเราแต่ละคน
ภาพประจำตัวสมาชิก
Valkyrie Zero Number

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 12:22 am

ปกติไม่ได้ขอ เพราะขอจากพระบิดาและพระเยซูเจ้าผู้เป็นหนึ่งเดียวกันตลอด ตามประสาโปรแตสแตนท์แบบเรา

ก็ขึ้นกับสถานการณ์ แต่ยังไงก็ขึ้นกับน้ำพระทัยของพระองค์ค่ะ

........ส่วนสิ่งที่อยากขอที่สุด..... คือว่า จริง ๆ จุดหมายเดิมก็ยังแอบคาดหวังอยู่ แม้จะรู้อยู่แก่ใจว่ายากก็ตามที (ให้พูดถึงอีกคงยาว และหลาย ๆ คนคงรู้อยู่แล้ว แม้จะไม่เห็นด้วยกับเราก็เถอะ (แฟนเรายังไม่ค่อยเห็นด้วยเลย เรื่องที่เราจะไปก้าวก่าย Record น่ะ))

........ถ้าขอว่าอยากเป็น "นักรบที่แท้จริง" ในสายตาพระเจ้าได้ จะได้ไหมนะ (ฟังดูไร้สาระสินะ)
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 6:00 am

Valkyrie_chan เขียน: ปกติไม่ได้ขอ เพราะขอจากพระบิดาและพระเยซูเจ้าผู้เป็นหนึ่งเดียวกันตลอด ตามประสาโปรแตสแตนท์แบบเรา

ก็ขึ้นกับสถานการณ์ แต่ยังไงก็ขึ้นกับน้ำพระทัยของพระองค์ค่ะ

........ส่วนสิ่งที่อยากขอที่สุด..... คือว่า จริง ๆ จุดหมายเดิมก็ยังแอบคาดหวังอยู่ แม้จะรู้อยู่แก่ใจว่ายากก็ตามที (ให้พูดถึงอีกคงยาว และหลาย ๆ คนคงรู้อยู่แล้ว แม้จะไม่เห็นด้วยกับเราก็เถอะ (แฟนเรายังไม่ค่อยเห็นด้วยเลย เรื่องที่เราจะไปก้าวก่าย Record น่ะ))

........ถ้าขอว่าอยากเป็น "นักรบที่แท้จริง" ในสายตาพระเจ้าได้ จะได้ไหมนะ (ฟังดูไร้สาระสินะ)
2ทธ 2:3
จงร่วมทนทุกข์กับผู้อื่น เหมือนทหารที่ดีของพระคริสตเยซู

อฟ 6:10
สุดท้ายนี้ ท่านทั้งหลายจงเป็นผู้เข้มแข็งในองค์พระผู้เป็นเจ้า จงตักตวงพลังจากพระพลานุภาพของพระองค์  จงสวมใส่อาวุธครบชุดของพระเจ้า เพื่อท่านจะยืนหยัดต่อต้านเล่ห์กลของปีศาจได้ เพราะเรามิได้ต่อสู้กับพลังมนุษย์ แต่ต่อสู้กับเทพนิกรเจ้า และเทพนิกรอำนาจ ต่อสู้กับผู้ปกครองพิภพแห่งความมืดมนนี้ ต่อสู้กับบรรดาจิตแห่งความชั่วร้ายที่อยู่บนท้องฟ้า  เพราะฉะนั้น ท่านทั้งหลายจงสวมใส่อาวุธครบชุดของพระเจ้า เพื่อจะต้านทานทุกสิ่งได้ในวันเลวร้าย และยืนหยัดอยู่ได้จนถึงที่สุด จงยืนหยัดมั่นคง จงคาดสะเอวด้วยความจริง จงสวมความชอบธรรมเป็นเสื้อเกราะ  จงสวมความกระตือรือร้นที่จะประกาศพระวรสารแห่งสันติเป็นรองเท้า  จงถือความเชื่อเป็นโล่ไว้เสมอ เพื่อใช้ดับธนูไฟของมาร  จงใช้ความรอดพ้นเป็นเกราะป้องกันศีรษะ จงถือดาบของพระจิตเจ้าคือพระวาจาของพระเจ้าไว้ จงอธิษฐานภาวนาอยู่เสมอ ขอพระจิตเจ้าทรงดลใจคำอธิษฐานวอนขอต่าง ๆ ทุกโอกาส จงตื่นเฝ้า อย่าท้อถอยที่จะวอนขอเพื่อบรรดาผู้ศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย
A Sheep

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 3:32 pm

ขอค่ะ ได้เกือบทุกครั้ง

แม่พระศักดิ์มากค่ะ  : emo045 :

รักพระองค์ : xemo026 :
เจนจิรา

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 4:07 pm

ศิษยาภิบาล และ นัก อธิฐานเผื่อ ที่ เยี่ยม ที่สุดใจ โลก คือ พระแม่มารีย์   : xemo026 :
Istamite

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 5:05 pm

"บรรดาผู้ศรัทธาต่ออัลลอฮฺ และวันปรโลกชนเหล่านี้แหละเราจะให้แก่พวกเขาซึ่งรางวัลอันใหญ่หลวง"
เจนจิรา

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 5:27 pm

Istamite เขียน: "บรรดาผู้ศรัทธาต่ออัลลอฮฺ และวันปรโลกชนเหล่านี้แหละเราจะให้แก่พวกเขาซึ่งรางวัลอันใหญ่หลวง"

“และจงรำลึกขณะที่มะลาอิกะฮ์กล่าวว่า โอ้มัรยัม! แท้จริงอัลลอฮ์ได้ทรงเลือกเธอและทรงทำให้เธอบริสุทธิ์ และได้ทรงเลือกเธอให้เหนือบรรดาสตรีแห่งโลกทั้งหลาย” (ซูเราะฮ์ อาลิอิมรอน โองการที่ 42)
mew

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 5:46 pm

มัรยัมคือใครครับ ?
godlike

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 5:56 pm

mew เขียน: มัรยัมคือใครครับ ?
พระแม่ของเรานี่แหละครับ เป็นคำที่พี่น้องมุสลิมใช้เรียกพระแม่มารีอา
mew

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 6:02 pm

godlike เขียน:
พระแม่ของเรานี่แหละครับ เป็นคำที่พี่น้องมุสลิมใช้เรียกพระแม่มารีอา
แล้วแม่พระเกี่ยวข้องอะไรกับศาสนาอิสลามหรอครับ ?
Deo Gratias

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 6:08 pm

jacky เขียน:
Istamite เขียน: "บรรดาผู้ศรัทธาต่ออัลลอฮฺ และวันปรโลกชนเหล่านี้แหละเราจะให้แก่พวกเขาซึ่งรางวัลอันใหญ่หลวง"

เจนจิรา

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 6:08 pm

mew เขียน:
แล้วแม่พระเกี่ยวข้องอะไรกับศาสนาอิสลามหรอครับ ?
อธิบายก็ยาว จ๊ะ เอาเป็น ว่า ศาสนา คริสต์ กะ อิลสาม เหมือน เป็นลูก พี่ลูก น้อง กัน มีต้นกำเนิดมาจาก ที่ เดียวกัน สามศาสนาหลัก   ยิว คริสต์ และ อิสลาม  มีพระเจ้าองค์เดียวกัน
แต่ อิสลาม เชื่อ ว่าพระเยซูเป็น เพียง ผู้ประกาศข่าว ประเสริฐของ พระเจ้าที่เกิดขึ้นความบริสุทธิ และศักดิ์สิทธ์  เท่านั้น แต่ ชาวคริสต์ เชื่อว่า พระเยซู กับพระเจ้า เป็นองค์เดียวกัน พระองค์ ลงมากำเนิด เป็น มุนษย์ เพื่อ ไถ่บาป
เจนจิรา

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 6:10 pm

Deo Gratias เขียน:

“และจงรำลึกขณะที่มะลาอิกะฮ์กล่าวว่า โอ้มัรยัม! แท้จริงอัลลอฮ์ได้ทรงเลือกเธอและทรงทำให้เธอบริสุทธิ์ และได้ทรงเลือกเธอให้เหนือบรรดาสตรีแห่งโลกทั้งหลาย” (ซูเราะฮ์ อาลิอิมรอน โองการที่ 42)
น้องเจนเคยเป็นมุสลิมด้วยหรอคะ  : emo045 :
เปล่าค่ะ พี่เกรซ เป็น คริสต์ orthodox ค่ะ  : xemo016 : เพียงแต่สนใจ เกี่ยวกับศาสนาศาสตร์ ว่า ด้วยเรื่อง ของ พระเจ้า ก็เลยศึกษา ดูทั้ง ยิว คริสต์ อิสลาม
Ministry Of Men

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 6:11 pm

Deo Gratias เขียน:
เจนจิรา

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 6:20 pm

Ministry Of Men เขียน:
Deo Gratias เขียน: น้องเจนเคยเป็นมุสลิมด้วยหรอคะ  : emo045 :
เปล่าค่ะ พี่เกรซ เป็น คริสต์ orthodox ค่ะ  : xemo016 : เพียงแต่สนใจ เกี่ยวกับศาสนาศาสตร์ ว่า ด้วยเรื่อง ของ พระเจ้า ก็เลยศึกษา ดูทั้ง ยิว คริสต์ อิสลาม
อ่านคัมภีรือิสลามด้วยหรอครับ
อ่านค่ะ เอาไว้ประดับความรู้ เผื่อใครมาถาม จะได้ตอบได้

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 6:25 pm

jacky เขียน: อ่านค่ะ เอาไว้ประดับความรู้ เผื่อใครมาถาม จะได้ตอบได้
อื่ม ผมก็ว่าจะหาไว้ครอบครองซักเล่มนึง แต่ไม่รู้ว่าเค้าขอกันยังไง  : xemo028 :
sinner

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 6:26 pm

jacky เขียน: อ่านค่ะ เอาไว้ประดับความรู้ เผื่อใครมาถาม จะได้ตอบได้
อื่ม ผมก็ว่าจะหาไว้ครอบครองซักเล่มนึง แต่ไม่รู้ว่าเค้าขอกันยังไง  : xemo028 :
แต่ขันหมากไปขอไง  ::035::
Mobster
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 6:36 pm

mew เขียน:
เกี่ยวมากเลยครับ

เพราะอิสลามยอมรับ(ทั้งยืนยันในอัลกุรอาน)ว่าพระเยซูคริสต์(นบีอีซา)เป็นศาสดาองค์หนึ่งในศาสนาอิสลาม
และเป็นศาสดาก่อนหน้าศาสดามุฮัมมัด

บางกลุ่มในอิสลามถึงกับยกย่องแม่พระเป็นศาสดาหญิง
(แต่ไม่เป็นที่ยอมรับมากนัก เพราะตามหลักศาสนศาสตร์อิสลาม ศาสดาต้องเป็นชายเท่านั้น)

ในซูเราะหฺมัรยัมกล่าวถึงแม่พระละเอียดมากๆ(แต่เล่าประสูติกาลของพระคริสต์ต่างกัน)
และในอัลกุรอานยืนยันเลยว่า "พระแม่มารีอา(ท่านหญิงมัรยัม)เป็นพรหมจารีย์เป็นนิจกาล"
และยังยกย่องว่า"เป็นมารดาแห่งศรัทธาชน"

ท่านหญิงมัรยัม เป็นชื่อผู้หญิงเพียงคนเดียวที่เป็นชื่อซูเราะฮฺในอัลกุรอาน
บอกตามตรงว่าไม่แนะนำให้ขอ
เพราะคัมภีร์อัลกุรอานที่ฟรี เป็นการแปลของกลุ่มวะฮาบีย์(หรือซะลาฟี มุสลิมหัวสุดโต่งนั่นแหละ)

เพราะ
1.สุนหนี่บางคน และชีอะฮฺในไทย มองว่า การแปลไม่บิดเบือน แต่การอธิบายมการบิดเบือน
2.ใช้ศัพท์เข้าใจยาก และพวกนี้จะถือตามตัวอักษรหรืออะลุ้ลหะดิษ(มากกว่าการตีความใคร่ครวญ หรือ อะลุ้ลเราะหฺ)
3.อัลกุรอานถือว่าเป็นพระวจนะของพระเจ้า ซึ่งมุลิมถือมากไม่ให้อยู่ที่ต่ำและที่สกปรก เขาอาจไม่ยอมให้เพราะเราไม่ใส่ใจข้อนี้
4.มั่นใจหรือครับ ว่าของฟรีแล้วไม่มีการกดดันให้กล่าวปฏิญาณตนเข้ารับอิสลาม

แต่หากไม่กลัวพวกวะฮะบีย์อะไรทำนองเนี้ยอะนะแนะนำ
สถานฑูตซาอุดิ อาระเบีย<<<<ไม่ม่นใจว่ายังขอได้ไหม
(เพิ่มเติม)
ร.ร.อิสลามสันติชน

ถ้าอยากศึกษาจริงๆ
www.siamic.com <<<<เวปชีอะฮฺนะ พอศึกษาได้เพราะไม่ใช่สายสุดโต่งอย่างพวกวะฮาบีย์(หรือสลาฟีย์)

---------------
คำว่า มัรยัม อ่านยังไง?
เพราะหลายคนรู้วิธีสะกด แต่ไม่รู้เสียง  ง่ายๆ เสียงจะคล้าย มาเรียม
Ma + R + Ya + M
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 6:58 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 6:47 pm

อ่อ ขอบคุณครับ แมวเทาสุดหล่อ ขอให้ได้แฟน ขาวสวยหมวยอึ๋มรักจริง ในเร็ววันครับ
(หน่วยผลิตรายงานมาว่า ขออภัย หากเนื้อคู่ยังไม่เกิด) 5555555+
เลย์
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 7:30 pm

เลย์กำลังหาอัลกุรอานมาอ่านเหมือนกัน เพื่อนแนะนำให้ไปหาที่ร้านอิสลามแถวๆราม แต่เป็นแบบแปลภาษา

ไทยแล้ว ถ้าเป็นอัลกุรอานแบบยาวี เค้าจะไม่ขายให้คนต่างศาสนา  : xemo016 :
เจนจิรา

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 8:12 pm

อยาก ให้โปร รัก แม่พระบ้าง สักนิดก็ยัง ดี  : emo045 : เหมือน ที่พระเจ้า รัก พระนาง
เลย์
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 8:22 pm

jacky เขียน: อยาก ให้โปร รัก แม่พระบ้าง สักนิดก็ยัง ดี  : emo045 : เหมือน ที่พระเจ้า รัก พระนาง
โปรฯบางท่านรักแม่พระครับ(เท่าที่เลย์เห็นและรู้สึก) เลย์เคยเห็นพี่น้องโปรฯ(บางท่าน)สวดหน้าถ้ำแม่พระ

เมืองลูส์ดที่วัดรังสิตและเข้าร่วมมิสซาครับ  จริงๆนะ.. : xemo016 :
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 8:26 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 8:24 pm

jacky เขียน: อยาก ให้โปร รัก แม่พระบ้าง สักนิดก็ยัง ดี  : emo045 : เหมือน ที่พระเจ้า รัก พระนาง
โปรที่แท้จริง จะให้พระนางเป็นแบบอย่างคริสตชนครับ

อ้างอิงคำสอนคริสตจักร เทียบ คริสตจักรร่มเย็น เรื่อง "นางมารีย์ชีวิตที่เป็นแบบอย่าง"

ประเด็นสำคัญคือ ความรักของพระเจ้าครับ

พระนางมารีย์ โปรดช่วยวิงวอนเพื่อคุณเจนจะเข้าใจพี่น้องโปรเตสแตนในเรื่องนี้ด้วยเทอญ อาแมน
เจนจิรา

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 8:27 pm

jacky เขียน: อยาก ให้โปร รัก แม่พระบ้าง สักนิดก็ยัง ดี  : emo045 : เหมือน ที่พระเจ้า รัก พระนาง
โปรที่แท้จริง จะให้พระนางเป็นแบบอย่างคริสตชนครับ

อ้างอิงคำสอนคริสตจักร เทียบ คริสตจักรร่มเย็น เรื่อง "นางมารีย์ชีวิตที่เป็นแบบอย่าง"

ประเด็นสำคัญคือ ความรักของพระเจ้าครับ

พระนางมารีย์ โปรดช่วยวิงวอนเพื่อคุณเจนจะเข้าใจพี่น้องโปรเตสแตนในเรื่องนี้ด้วยเทอญ อาแมน
เข้าใจค่ะ แต่ที่ หมายถึง โปรบาง สายที่ต่อต้าน แม่พระ อย่างรุนแรง จนถึงขั้น ว่า แม่เรา ด้วย  : xemo023 :

เมื่อ หลายเดือนที่ผ่าน มามีโอกาส ไปโบสถ์ โปรแห่งหนึ่ง กับเพื่อน พอรู้ว่า เรา เป็น อะไร แค่นั้น แหละ เอา พระคำภีร์ มากาง และ ยัง ส่ิอเสียด พระมารดา เจ้า อีกด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย เจนจิรา เมื่อ พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 8:30 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 8:29 pm

jacky เขียน: เข้าใจค่ะ แต่ที่ หมายถึง โปรบาง สายที่ต่อต้าน แม่พระ อย่างรุนแรง จนถึงขั้น ว่า แม่เรา ด้วย  : xemo023 :
อื่ม ครับ ผมเจ็บจนไม่กล้าไปคริสตจักรบางคริสตจักรอีกเลย กลัว เลย  : emo031 :
ตั้งแต่เคยเจอแม่ เลยรู้ว่าแม่เป็นไง รักแม่ครับ

ไม่มีผู้หญิงที่ไหน อ่อนโยน และเรียบร้อยอย่างเป็นธรรมชาติได้แบบนี้อีกแล้ว ................ฯลฯ (และพระนางไม่ใช่วิญญาณธรรมดา พระนางเหนือกว่านั้น แต่เต็มไปด้วยความถ่อม)
ผมท้าทาย และได้รับเมตตาจากการท้าทาย ก็เลยเชื่อครับ (คนที่ด่า แช่ง พิพากษ์ แม่มารีย์ เป็นอะไรที่น่าเสียวจริงๆ เล่นใครไม่เล่น ไปเล่นแม่พระเจ้า)  : xemo028 :

(ประสบการณ์ ลองค้นในกระทู้เก่าๆ อิอิ)  : emo045 :
jacky เขียน: เมื่อ หลายเดือนที่ผ่าน มามีโอกาส ไปโบสถ์ โปรแห่งหนึ่ง กับเพื่อน พอรู้ว่า เรา เป็น อะไร แค่นั้น แหละ เอา พระคำภีร์ มากาง และ ยัง ส่ิอเสียด พระมารดา เจ้า อีกด้วย
ผมก็เจอเหมือนกัน 555+ ชินละครับ  : xemo033 :  : emo038 :
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 8:39 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Valkyrie Zero Number

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 8:32 pm

jacky เขียน: อยาก ให้โปร รัก แม่พระบ้าง สักนิดก็ยัง ดี  : emo045 : เหมือน ที่พระเจ้า รัก พระนาง

เข้าใจค่ะ แต่ที่ หมายถึง โปรบาง สายที่ต่อต้าน แม่พระ อย่างรุนแรง จนถึงขั้น ว่า แม่เรา ด้วย  : xemo023 :
ลองถามความเห็นจากแฟนดู เค้าบอก "จะดีรึ?" แสดงว่าเค้าเองก็ไม่ชอบวิธีการของพวกต่อต้านพวกนั้น (เค้าเฉย ๆ กับเรื่องพวกนี้น่ะ ไม่ได้เคร่งครัดเท่าเรา แต่เน้นเรื่องอธิษฐานกับสามัคคีธรรมมากกว่า (ตรงข้ามกับเรา))

เราไม่เข้าใจเท่าไหร่ ว่านับถือพระเยซูด้วยกัน แต่ทำไมทำยังกับนางมารีย์เป็นคนร้าย แล้วนางทำอะไรผิด นั่นแม่พระเจ้าแท้ ๆ นะ?

เราว่าน่าจะมาจากทิฐิที่กะต่อต้านคาทอลิกมากกว่าตั้งใจประกาศข่าวประเสริฐค่ะ
Te Deum

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 9:27 pm

Ministry Of Men เขียน: อ่อ ขอบคุณครับ แมวเทาสุดหล่อ ขอให้ได้แฟน ขาวสวยหมวยอึ๋มรักจริง ในเร็ววันครับ
(หน่วยผลิตรายงานมาว่า ขออภัย หากเนื้อคู่ยังไม่เกิด) 5555555+
พี่แมวเทาเค้าชอบสาวแว่นฮับ : emo036 :]

แต่ทุกครั้งที่ขอ แม่พระอาจจะเตือนอะไรเล็กน้อย แล้วถึงจะได้

อย่างตอนนี้ได้เมมกล้องคืนแล้ว
หาอย่างวุ่นวาย จริงๆแล้ว มันก็อยู่ของมันตรงหน้าเราเนี่ย -0-
หลงงมทั่วบ้านไปหลายวัน

แม่คงอยากให้เก็บกวาดบ้านให้ดี 555+
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 9:35 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
เจนจิรา

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 9:36 pm

แบบนี้หรือป่าว ค่ะ

รูปภาพ
Mobster
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 9:46 pm

LIFE FOR CHRIST!!! เขียน:
Ministry Of Men เขียน: อ่อ ขอบคุณครับ แมวเทาสุดหล่อ ขอให้ได้แฟน ขาวสวยหมวยอึ๋มรักจริง ในเร็ววันครับ
พี่แมวเทาเค้าชอบสาวแว่นฮับ : emo036 :]
ช่ายเลย ถ้าอายุ8ขวบหละสุดยอดดด

แต่ถ้าเนือคู่ยางไม่เกิดละก็ดีเลย
อายุ35แต่งงานก็กาลังดี อิอิ
jacky เขียน: แบบนี้หรือป่าว ค่ะ
รูปภาพ
หง่ะ = =
เลย์
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 10:54 pm

เริ่มออกทะเลกันแว้วววววววววววววว : xemo028 :
Yan Agape

ศุกร์ ม.ค. 08, 2010 3:07 am

A daughter (16) and son (11) and several other things.

: xemo026 :

Mother Mary is not God. She is God's Mom. And He always listens to her and tends to grant her what she asked for.

: xemo026 :
ตอบกลับโพส