พี่น้องครับ เมื่อหลายอาทิตย์ก่อน ไปมิสซาวันธรรมดา เกือบ......

สมาชิกกลุ่มลูกแกะน้อยของพระคริสตเจ้า และผู้สนใจกลุ่มลูกแกะของพระองค์
ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ministry Of Men

ศุกร์ ก.ค. 06, 2007 9:54 am

ไม่รู้ว่าโพสต์ผิดที่ป่าวอ่าคับ ยังไงถ้าผิด ย้ายได้เลยน๊าค๊าบบบ

ก็ไปมิสซาวันธรรมดาตอนเย็นเนอะ  แล้วทีนี้ ไอ้เราแพ้นม แล้วดันกินนมมา 3 วันแระ แบบว่าอยู่บ้าน กินเอาสบายปากลำบากท้อง
พี่น้องคับ พิธีมิสซากำลังจะเริ่ม หื้มๆๆๆ จี๊ดจ๊าด ขึ้นมา เลยต้องลงจากวัดมาที่ใต้ถุนวัด ห้องน้ำมันอยู่ใต้ถุนเนอะ แต่ว่า ดันปิดคับพี่น้อง โห้ๆๆ เกือบแย่ ดีนะ มียามอยู่ เค้าเลยพาไประเบิดที่ที่พักของเด็กวัดคับ ค่อยยังชั่วหน่อย ไม่งั้น แย่แน่ๆ ฮ่า ๆๆๆ ได้นอนวัดคืนแรกเลย อิอิ

ขอบคุณพระเจ้าเน้อ ตอนนี้ได้รู้แล้วว่า โยเกิร์ตเนี่ย ช่วยแก้ปัญหาเรื่องการขับถ่ายได้ ใครมีปัญหา ลองกินโยเกิร์ตดูนะครับ ช่วยได้เยอะเลย กินต่อเนื่องนะ

อื้ม จะพูดอะไรต่อนะ ลืมๆๆ

เอ่อ ท่านแมวคู่ฟ้าป้ากู้โลก แล้วโชคจะอยู่คู่กับป้า หายไปไหนเน้อ เอมก็ไม่ออน ..... เห็นข้อความมาตอบบ้างเน้อ

มันมีช่วงหนึ่งนะครับ ที่ผมอะ ห่างเหินพระไป แต่ไม่ได้จากขาดนะ คือ เวลาเราไม่ติดสนิทในพระเนี่ย ไม่ดีเลยเนอะ ทำให้เราลืมตัว เผลอทำบาปโดยไม่ได้ยินเสียงพระจิตเตือนเลย
ตอนนี้ผมเรียนไปด้วย ทำธุรกิจไปด้วยสองตัว พระเจ้าคงได้ยินคำขอของผม ท้ายมิสซาเท่านั้นแหละคับ คำเทศน์ก็เริ่มเลย ฮ่าๆๆ ทรัพย์สมบัติในสวรรค์กับทรัพย์สมบัติในโลก พระท่านเทศน์หนะครับ ส่วนตัวผมก็ อืม เราเอาพระเจ้าไว้ทีหลัง เอาธุรกิจนำหน้า เอาการงานของโลกมาแทนที่พระเจ้า แต่ผมก็ยังมีเรื่องแคลงใจต่อ พอกลับมาบ้าน ก็นั่งคิด เอ่ พระเจ้าจะไม่ให้เราทำธุรกิจหรือป่าวว๊า ก็เลยนั่งพิจารณา สุดท้ายแล้วก็ได้พระปัญญาเนอะ ก็ใจความว่า การทำกิจการใดๆ (งานทางโลก) ควรทำอย่างพอดี ทำได้ ทำดี ทำไป ได้ดี ได้ไป นั่นคือสิ่งที่พระคริสตเจ้าอวยพระพร แต่อย่าให้พระเจ้าถูกแทนที่ด้วยสิ่งต่างๆของทางโลก ไม่งั้นเราก็สูญเสียทุกสิ่ง

โห้ เคลียเลยอ่ะ พี่น้องคับ  อันนี้ก็เอามาแบ่งปันกัน คำพูดไม่ค่อยสวยเนอะ แต่ก็มาเล่าๆ อิอิ

อืม ตอนนี้ก็ไม่ได้หายไปไหน ยังมีชีวิตอยู่นะคับ อิอิ ทุกคนสบายดีนะคับ ^^

ยิ้มรอบเดียว  :cheesy: :grin: :wink: :laugh:
หน้าตอนปวดท้องครับ  : emo031 :  : emo045 :  ::003::
LsY

ศุกร์ ก.ค. 06, 2007 3:31 pm

อืม...ครับใช่ครับ ถ้าเราขาดจากพระเจ้าเราจะทำสิ่งใดไม่ได้ และการอวยพระพรของพระเจ้าก็จะน้อยลง เหมือนในยอห์นครับ แขนงจะเกิดผลเองไม่ได้ถ้าไม่ติดกับเถา ผมว่าธุรกิจของคุณ Boyz น่ะถ้าคุณBoyzทำธุรกิจเพื่อพระเจ้าแล้วพระเจ้าจะอวยพระพรแน่นอนครับ และจะจำเริญขึ้นเรื่อยๆแน่นอน
Batholomew
~@

ศุกร์ ก.ค. 06, 2007 8:11 pm

ยินดีด้วยครับ ขอบพระคุณพระองค์นะครับ ::001::
taiyo

ศุกร์ ก.ค. 06, 2007 10:26 pm

ผมก็เป็นครับ ดื่มนมที่ขายตามเซเว่นเป็นขวดๆน่ะ กินที โหย ห้องน้ำสงสัยต้องขอจองไว้ โครตทรมานเลยครับ แต่ถ้ากินพวกโอวัลติน ไมโล นมถั่วเหลืองไม่ค่อยปวดท้องเท่าไร แต่ถ้าเป็นนมพาสซิ  ::010::
Dis volentibus

ศุกร์ ก.ค. 06, 2007 11:11 pm

ป้าเกรซงานเยอะเจ้าค่ะ ไม่ว่างออนเอ็ม ป้าเคยบอกไว้ นานมาเเล้ว
หึ่ย หึ่ย

ป.ล. ดีจัง เราไม่ผิดสำเเดงกับพวกนมๆ :grin:

ศุกร์ ก.ค. 06, 2007 11:26 pm

Ecclesia เขียน: ป้าเกรซงานเยอะเจ้าค่ะ ไม่ว่างออนเอ็ม ป้าเคยบอกไว้ นานมาเเล้ว
หึ่ย หึ่ย

ป.ล. ดีจัง เราไม่ผิดสำเเดงกับพวกนมๆ :grin:
ท่านป้ามหาลัยงานยุ่งอีกแว้ว ฮ่าๆๆๆๆ

น้องเจน อยากสำแดงกับนมมะ? ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แลกไส้แลกพุงกานนน หื้มมมมม แล้วกินไทเดนมาร์กสักกล่อง หื้มมมมม มีเฮ
เผื่อได้วิ่งเข้าห้องน้ำตอนมิสซา ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Dis volentibus

ศุกร์ ก.ค. 06, 2007 11:35 pm

BOYZ เขียน:
Ecclesia เขียน: ป้าเกรซงานเยอะเจ้าค่ะ ไม่ว่างออนเอ็ม ป้าเคยบอกไว้ นานมาเเล้ว
หึ่ย หึ่ย

ท่านป้ามหาลัยงานยุ่งอีกแว้ว ฮ่าๆๆๆๆ

น้องเจน อยากสำแดงกับนมมะ? ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แลกไส้แลกพุงกานนน หื้มมมมม แล้วกินไทเดนมาร์กสักกล่อง หื้มมมมม มีเฮ
เผื่อได้วิ่งเข้าห้องน้ำตอนมิสซา ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
โอ้วเเม๊นนนนนนนนนนนนนนนนน
อย่าดีกว่าค่ะพี่ ไทย-เดนมาร์ก ยี่ห้อโปรดด้วยๆๆๆๆ ห้าห้าเเห่ะๆ ::011::
~KaThaRoS~
ติดต่อ:

เสาร์ ก.ค. 07, 2007 3:35 pm

อาการหนักนะเพ่ คราวหลังอย่ากินนมก่อนมิสซานะ ปู้ดป้าดไป สงสารสัตบุรุษคนอื่น และคุณพ่อที่ทำมิสซาด้วย  อิอิ..หุหุ : xemo016 : : xemo016 :
HaKo_Rain
ติดต่อ:

ศุกร์ ก.ค. 13, 2007 9:00 pm

~KaThaRoS~ เขียน: อาการหนักนะเพ่ คราวหลังอย่ากินนมก่อนมิสซานะ ปู้ดป้าดไป สงสารสัตบุรุษคนอื่น และคุณพ่อที่ทำมิสซาด้วย  อิอิ..หุหุ : xemo016 : : xemo016 :
ใช่เลย~

อาทิตย์ ก.ย. 30, 2007 10:15 pm

ตอนนี้ กินนมชง ได้แฮะ แปลกดีจังเลย
แต่ก่อน อะไรๆ ก็ดูจะไม่ปลอดภัยไปหมด

ตอนนี้ กินหมดนมผงไปถุงใหญ่แล้ว ฮิฮิฮิ

ขอบคุงพระเจ้า 

ปล. ชอบนมมาก มาก  :kiss:
Deo Gratias

จันทร์ พ.ย. 05, 2007 10:44 am

BOYZ เขียน:
หึ่ย หึ่ย

แม่นแล้ว...ถ้าเปิดเทอมป้าจะไม่ว่างเลยเพราะงานเข้า(ศัพท์ใหม่ได้มาจากเด็กในค่าย - -)
พอปิดเทอมก็วุ่นวายอยู่กับค่ายเลยไม่ค่อยมีเวลาจับคอม แต่ถึงมีก้อคงไม่ได้เล่น เนตเจ้ง - -
นี่ต้องรอจนเปิดเทอมมาใช้เนตที่สถาบัน (พอดีตอนนี้เพิ่งเปิดเทอม ยังไม่ค่อยมีงาน เด๋วอาทิตย์หน้าจะหายไปละ)

ปล. ห้องน้ำมีการปิดด้วยหรอ หึ่ย... แล้วก็จะกินไรก็ระวังหน่อยดิ รู้ว่าแพ้ก้อนะ อย่างป้านี่กินกาแฟกับชาไม่ได้ ก่อนเข้าเรียนเพื่อนๆ หลายๆคนจะโด๊บกาแฟแก้ง่วง ป้าเห็นก้ออยากกินนะ แต่ต้องบังคับใจตัวเอง ไม่งั้นเด๋วแย่ แต่บางครั้งก้อนะ แพ้การทดลอง จิบนิดจิบหน่อย คิดว่าไม่เป็นไร พอตกกลางคืนรู้เรื่องเลย...
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ พ.ย. 05, 2007 10:48 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ล็อคหัวข้อ