@ เมื่อแม่พระแห่งลูดจ์ จ. กาฬสินธุ์ มาเยือนบ้านข้าพเจ้า @

สมาชิกกลุ่มลูกแกะน้อยของพระคริสตเจ้า และผู้สนใจกลุ่มลูกแกะของพระองค์
Junior Boy

อาทิตย์ ต.ค. 30, 2005 1:37 am

แม่พระสวยจังครับแต่ว่า รู้สึกเหมือนมีน้ำตรงตาด้วยอะครับ แบบว่ากำลังน้ำตาคลออะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
St.Gerard
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. พ.ย. 17, 2005 10:57 pm

รูปภาพ

พี่จิงครับรูปต้นที่เป็นสีนำตาลที่อยู่ข้างหลังแม่พระอะครับที่มันสานกันอะครับมันคือต้นอะไรเหรอแล้วเค้าเอามาจากไหนกันอะครับ
Batholomew
~@

ศุกร์ พ.ย. 18, 2005 2:51 pm

[@st.gerard@] เขียน: พี่จิงครับรูปต้นที่เป็นสีนำตาลที่อยู่ข้างหลังแม่พระอะครับที่มันสานกันอะครับมันคือต้นอะไรเหรอแล้วเค้าเอามาจากไหนกันอะครับ
ใบตาลครับ
เป็นการระลึกถึงพระเยซูเจ้าเสด็จเข้ากรุงเยรูซาเล็มครั้งสุดท้ายครับ มีประชาชนถือกิ่งมะกอกรอรับเสด็จในวันอาทิตย์ศักดิ์สิทธิ์ครับ ซึ่งเราก็มีเทศกาลนี้ทุกปีครับ เรียกว่า "เทศกาลปัสกา"
แต่เราใช้ใบตาลมาสานแทนครับ
Zion
~@
ติดต่อ:

เสาร์ พ.ย. 19, 2005 10:36 am

Batholomew เขียน:
[@st.gerard@] เขียน: พี่จิงครับรูปต้นที่เป็นสีนำตาลที่อยู่ข้างหลังแม่พระอะครับที่มันสานกันอะครับมันคือต้นอะไรเหรอแล้วเค้าเอามาจากไหนกันอะครับ
ใบตาลครับ
เป็นการระลึกถึงพระเยซูเจ้าเสด็จเข้ากรุงเยรูซาเล็มครั้งสุดท้ายครับ มีประชาชนถือกิ่งมะกอกรอรับเสด็จในวันอาทิตย์ศักดิ์สิทธิ์ครับ ซึ่งเราก็มีเทศกาลนี้ทุกปีครับ เรียกว่า "เทศกาลปัสกา"
ใบปาล์ม ไม่ใช่เหรอพี่
เค้าถึงเรียกว่าวันระลึกถึงว่า Palm sunday ???
Batholomew
~@

จันทร์ พ.ย. 21, 2005 4:22 pm

Jo-Han เขียน:
Batholomew เขียน:
ใบตาลครับ
ใบปาล์ม ไม่ใช่เหรอพี่
เค้าถึงเรียกว่าวันระลึกถึงว่า Palm sunday ???
ใช่ครับ แต่เมืองไทยประยุกต์ใบตาลแทนครับ หาง่ายกว่า
มาร์ธา

พฤหัสฯ. มิ.ย. 22, 2006 5:19 pm

รูปพระที่ทำด้วยวัสดุอื่น ๆ (ไม่ใช่ไฟเบอร์) ถ้าสีชำรุด เราจะซ่อมทาสีใหม่ได้ไหมค่ะ
แล้วจะติดต่อได้ที่ไหน รบกวนช่วยบอกด้วย
ขอบคุณค่ะ
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มิ.ย. 22, 2006 5:29 pm

ทำได้ค่ะ

เป็นปูนปราเตอร์ก็ซ่อมได้ ลองคุยกับช่างดูนะค่ะ

ปล.
มีe-mailมั๊ยค่ะ
จะส่งเบอร์โทรของช่างไปให้ :D
ตอบกลับโพส