แม่พระ อโกโอ ที่ฟิลิปปินส์

สมาชิกกลุ่มลูกแกะน้อยของพระคริสตเจ้า และผู้สนใจกลุ่มลูกแกะของพระองค์
รวี

พุธ ก.ย. 28, 2005 12:31 pm

ขอแม่อย่าได้กรรณแสงมารดาของของชาวเรา ขอมารดาทรงพระเจริญเทอญ อาแมน
Junior Boy

อาทิตย์ ต.ค. 30, 2005 1:24 am

ได้อ่านแบบนี้แล้วรู้สึกเป็นคนบาปหนัก ถึงขั้นพิพากษาเลยครับ
chawannat

ศุกร์ พ.ย. 11, 2005 6:55 pm

เห็นภาพแม่พระนี้แล้วเศร้าใจนัก

รู้สึกว่าเราบาปเหลือเกิน ที่พระแม่มารีย์ต้องหลั่งน้ำต่เพื่อชาวเรา

:-[
คนเคยไป

อังคาร ธ.ค. 25, 2007 3:44 pm

ผมเคยไปเมื่อ 8 ปีก่อน ตอนนั้น Juddiel เค้าบอกว่า เค้าเป็นผู้ชาย แต่อาทิตย์ก่อนจูเดียนมาที่เมืองไทย กลับกลายเป็นผู้หญิงไปแล้ว ไม่แน่ใจว่าเค้าแปลงเพศหรือเป็นหญิงโดยกำเหนิด เพราะเมื่อแปดปีที่แล้ว ผมก็เห้นเค้าเป็นผู้หญิงจริงๆ แต่เจ้าตัวเค้าบอกว่าเค้าเป็นผู้ชาย ประกอบกับเพื่อนชาวPhillippinesที่ทำงานผมเค้าบอกว่า คนที่นั่นคิดว่าเป็นของปลอมนะครับ แต่สำหรับผมที่ได้ ได้เจออัศจรรย์จริงๆ พี่ชายผมที่ได้ด้วยกันได้เจออัศจรรย์ในรูปแบบแตกต่างกันไป สายประคำที่พวกเรานำไปนั้นมีกลิ่นหอมมากๆ ผมได้เห้นเงาของพระแม่ และเห็นประกายดาวระยิบระยับเต็มท้องฟ้า รวมทั้งครั้งล่าสุดอาทิตย์ที่แล้วที่เค้ามาเมืองไทย สายประคำพี่ชายผมกลับหอมขึ้นมามาก จนกระทั่งวันนี้วันที่ 25 สายประคำของพี่ชายผมก็ยังหอมใครจะว่าไม่จริงยังไงก็ก็ยังเชื่อเพราะผมประสบด้วยตนเองรวมทั้งครอบครัวผม
ภาพประจำตัวสมาชิก
Zaliaus

พุธ ธ.ค. 26, 2007 11:28 pm

อยากเอาเลือดไปตรวจ DNA อ่ะคร๊าบบ..

ถ้าทำผิดกฏอารายหรือเปล่าคร๊าบบ...

แล้วเลือดที่หลั่งออกมานั้น จะเป็นสมบัติของใครอ่ะครับ ศาสนจักรหรือเจ้าของรูปปั้น?
แบกะดิน

พฤหัสฯ. ธ.ค. 27, 2007 10:10 pm

พระแม่โปรดช่วยวิงวอนให้ลูกได้รับศีลล้างบาปในปีที่จะถึงและ
ให้ครอบครัวของลูกเข้าใจในตัวลูกด้วยเถิด
ดานุ้งพุงระเบิด

ศุกร์ ธ.ค. 28, 2007 7:07 am

Jira

เสาร์ ธ.ค. 29, 2007 5:45 pm

รักพระแม่มากเลยค่ะ  :smiley:
angel2009

อังคาร ม.ค. 22, 2008 11:39 pm

ผมก็ได้มีโอกาสไปที่อะโกโอเหมือนกันและก็ได้รับประสบการณ์ต่างๆ ที่อยู่เหนือธรรมชาติอย่างมากมายเช่นกัน ผมจะขอเรียบเรียงแล้วจะอธิบายให้ทราบอีกครั้งครับ
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

พุธ ม.ค. 23, 2008 2:17 am

ขอบคุณค่ะ
angelcare

พฤหัสฯ. ม.ค. 24, 2008 6:52 pm

สวัสดีค่ะ
เพิ่งมีโอกาสได้เปิดเมล์เกี่ยวกับแม่พระเนื่องจากได้รับประสบการณ์อันน่าอัศจรรย์ใจเกี่ยวกับแม่พระคือ เมื่อประมาณต้นเดือนธันวาคม2007 ได้มีโอกาสไปรับจูเดียล ที่สนามบินสุวรรณภูมิ ซึ่งโดยส่วนตัวไม่เคยรู้จักกันมาก่อน ทันทีที่ได้พบกันก็มีการทักทายและรู้สึกว่าตัวเองได้กลิ่นหอมประหลาด ในตอนแรกคิดว่าจูเดียลคงจะใส่น้ำหอมก็เลยไม่ได้ติดใจสงสัยอะไร จนหลายวันต่อมาได้ไปพบปะกับคาทอลิกท่านอื่นๆ ท่านเหล่านั้นได้แบ่งปันประสบการณ์เกี่ยวกับแม่พระประจักษ์ที่อะโกโอ้และได้มีการพูดถึงกลิ่นหอมประหลาดเวลาแม่พระเสด็จมา และในวันนั้นเองได้มีการสวดสายประคำและการรักษาโดยจูเดียล ในขณะที่ทำการสวดและรักษานั้นได้มีกลิ่นหอมกลิ่นเดียวกับที่ตัวดิฉันเคยได้เมื่อตอนพบกับจูเดียลที่สนามบิน หลังจากเสร็จพิธีดังกล่าวก็ได้พูดคุยและแบ่งปันกับคาทอลิกท่านอื่นๆที่สัมผัสกลิ่นหอมของแม่พระมาแล้วที่ฟิลิปปินส์ ซึ่งคาทอลิกท่านอื่นๆ ก็ยืนยันว่ากลิ่นที่ดิฉันได้สัมผัสนั้นเป็นกลิ่นของแม่พระจริงๆ เลยทำให้ดิฉันรู้สึกปราบปลื้มเป็นอย่างมากที่มีโอกาสได้สัมผัสกับแม่พระ ซึ่งจูเดียลก็ได้บอกว่าในขณะที่ทำพิธีอยู่นั้น แม่พระได้เสด็จมาเยี่ยมพวกเราด้วย
real

จันทร์ ก.พ. 25, 2008 7:48 am

พระศาสนจักรประกาศแล้วว่าเป็นเรื่องหลอกลวง ตอนนี้เค้าอยู่ในประเทศเค้าไม่ได้แล้วมาอยู่เมืองไทย ตอนนี้แปลงเพศแล้วทำนมด้วย
Batholomew
~@

จันทร์ ก.พ. 25, 2008 9:26 pm

real เขียน: พระศาสนจักรประกาศแล้วว่าเป็นเรื่องหลอกลวง ตอนนี้เค้าอยู่ในประเทศเค้าไม่ได้แล้วมาอยู่เมืองไทย ตอนนี้แปลงเพศแล้วทำนมด้วย
จริงหรอครับ  ::007::
Dis volentibus

จันทร์ ก.พ. 25, 2008 9:54 pm

real เขียน: พระศาสนจักรประกาศแล้วว่าเป็นเรื่องหลอกลวง ตอนนี้เค้าอยู่ในประเทศเค้าไม่ได้แล้วมาอยู่เมืองไทย ตอนนี้แปลงเพศแล้วทำนมด้วย
::006:: เหอ??? ช็อคค่ะท่าน
ป.ล. คุณ real ทราบมาจากไหนหรือคะ?
แบกะดิน

จันทร์ ก.พ. 25, 2008 10:09 pm

Ecclēsia เขียน:
::006:: เหอ??? ช็อคค่ะท่าน
ป.ล. คุณ real ทราบมาจากไหนหรือคะ?
จิงหรอ ?  อยากให้ขยายความมากกว่านี้  : emo045 :

จันทร์ ก.พ. 25, 2008 10:16 pm

คุ้ยไปคุ้ยมาเจออันนี้
Claims of Private Revelation: True or False?

http://www.catholicplanet.com/apparitions/index.htm

เจอรายชื่อ Judial Nieva อยู่ลำดับที่146 ของ
A Partial List of False Claims of Private Revelation and False Teachings about the Future

::010::

ไม่ทราบว่าเวปเชื่อถือได้หรือเปล่าน่ะค่ะ ::010::
Buddy

อังคาร ก.พ. 26, 2008 12:38 am

น่าสงสารนะ  จู่ๆก็ต้องเสียวิญญาณไป  โดยไม่รู้ตัว  ...  :cry:

คนที่สนับสนุนเค้า  น่าจะสวดให้เค้าเยอะๆ  ไม่น่าปล่อยให้เค้าต้องเป็นแบบนี้เลย  :cry:
Holy

อังคาร ก.พ. 26, 2008 3:05 am

ผมทราบมาว่า ก่อนหน้านี้ไม่นาน แม่พระได้ขอให้เขาได้เปลี่ยนแปลงกลับมาใช้ชีวิตตามเพศที่พระเจ้าให้มา โดยมีกำหนดเวลาหนึ่งให้เขาได้ปรับตัวและทำใจ เราควรอธิษฐานภาวนาต่อไปให้เขารับน้ำพระทัยพระเจ้าได้โดยดี
real

อังคาร ก.พ. 26, 2008 9:00 am

http://www.kuro.ph/forums/archive/index.php/t-2842.html
พอดีไปอ่านเจอจากคอมเม้นค่ะ คอมเม้นที่5-6
แต่ที่รู้ว่าอยู่เมืองไทยเพราะวันก่อนยังเห็นอยู่เลยค่ะ เป็นผู้หญิงเต็มตัว

อังคาร ก.พ. 26, 2008 5:47 pm

Holy เขียน: ผมทราบมาว่า ก่อนหน้านี้ไม่นาน แม่พระได้ขอให้เขาได้เปลี่ยนแปลงกลับมาใช้ชีวิตตามเพศที่พระเจ้าให้มา โดยมีกำหนดเวลาหนึ่งให้เขาได้ปรับตัวและทำใจ เราควรอธิษฐานภาวนาต่อไปให้เขารับน้ำพระทัยพระเจ้าได้โดยดี
เป็นไปได้ว่า..มนุษย์ไม่สมควรเเปลงเพศ...อันนี้ของตายอยู่เเล้ว เเต่คิดไปอีกหน่อยนึง...
ผู้ที่เบี่ยงเบน ควรทำใจเเล้วกลับมาใช้ชีวิตตามเพศกำเนิดของตนเอง...หรือเปล่า เหมือนที่พี่ปุ๊ทำ...เหมือนที่เเม่พระขอ
เเสดงว่าที่มีคนอ้าง "พระเจ้าสร้างเขามาให้เบี่ยงเบนเเต่กำเนิด..." อาจไม่เป็นพระประสงค์ที่เเท้จริง...หรือเปล่า?

ป.ล. นี่เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวเฉยๆค่ะ
real เขียน: http://www.kuro.ph/forums/archive/index.php/t-2842.html
พอดีไปอ่านเจอจากคอมเม้นค่ะ คอมเม้นที่5-6
แต่ที่รู้ว่าอยู่เมืองไทยเพราะวันก่อนยังเห็นอยู่เลยค่ะ เป็นผู้หญิงเต็มตัว
กระจ่างค่ะ ::006::
Holy

อังคาร ก.พ. 26, 2008 10:20 pm

Holy เขียน: ผมทราบมาว่า ก่อนหน้านี้ไม่นาน แม่พระได้ขอให้เขาได้เปลี่ยนแปลงกลับมาใช้ชีวิตตามเพศที่พระเจ้าให้มา โดยมีกำหนดเวลาหนึ่งให้เขาได้ปรับตัวและทำใจ เราควรอธิษฐานภาวนาต่อไปให้เขารับน้ำพระทัยพระเจ้าได้โดยดี
เป็นไปได้ว่า..มนุษย์ไม่สมควรเเปลงเพศ...อันนี้ของตายอยู่เเล้ว เเต่คิดไปอีกหน่อยนึง...
ผู้ที่เบี่ยงเบน ควรทำใจเเล้วกลับมาใช้ชีวิตตามเพศกำเนิดของตนเอง...หรือเปล่า เหมือนที่พี่ปุ๊ทำ...เหมือนที่เเม่พระขอ
เเสดงว่าที่มีคนอ้าง "พระเจ้าสร้างเขามาให้เบี่ยงเบนเเต่กำเนิด..." อาจไม่เป็นพระประสงค์ที่เเท้จริง...หรือเปล่า?

ป.ล. นี่เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวเฉยๆค่ะ
real เขียน: http://www.kuro.ph/forums/archive/index.php/t-2842.html
อาการไม่สมบูรณ์ต่างๆสามารถมีมาแต่กำเนิดได้ทั้งสิ้น แต่สมมุติว่า ถ้าเราเกิดมาขาแข้งไม่ครบ เราต้องจมปลักเป็นคนพิการให้คนหาเลี้ยงแบบนั้นตลอดชีวิตหรือไม่ มันก็ไม่จำเป็น มีคนมากมายพยายามทำตนให้ดีขึ้นจนบางทีมีคุณภาพมากยิ่งกว่าคนสมประกอบทั่วไปอย่างมาก

ดังนั้น อะไรก็ตามที่ติดมาแต่เกิดไม่ได้เป็นเงื่อนไขบังคับว่า คนๆนนั้นจะต้องยอมตามมันไปตลอดชีวิต

เราทุกคนน่ะเห็นแก่ตัวมาตั้งแต่เกิด รักตัวเองมากที่สุด แต่เราทุกคนเมื่อรู้จักพระเจ้าต้องพยายามเปลี่ยนแปลงรักผู้อื่นให้เท่ากับรักตัวเองให้ได้ไม่ใช่เหรอ

การอ่อนแอทุกอย่างที่ติดตัวเรามาแต่เกิด เป็นสิ่งที่เรายกมาพูดเพื่อให้เราอภัยตัวเองและเห็นอกเห็นใจเพื่อมนุษย์ แต่ไม่ใช่ข้ออ้างเพื่อจะอยู่กับมันไปจนตาย
Ucapec Nicholai

อังคาร ก.พ. 26, 2008 10:55 pm

Ecclēsia เขียน: คุ้ยไปคุ้ยมาเจออันนี้
Claims of Private Revelation: True or False?

http://www.catholicplanet.com/apparitions/index.htm

เจอรายชื่อ Judial Nieva อยู่ลำดับที่146 ของ
A Partial List of False Claims of Private Revelation and False Teachings about the Future

ไม่ทราบว่าเวปเชื่อถือได้หรือเปล่าน่ะค่ะ ::010::
เท่าที่ผมอ่านดู
ดูเหมือนจะเป็นความเห็นส่วนตัวของคนเขียนนะครับ
เท่าที่ติดตามย้อนหลังเรื่องการประจักษ์ของแม่พระ ภายหลังจากเหตุการณ์นี้แล้ว
ทางฝ่ายสังฆมลฑล หรือสูงกว่านั้นจะมีการตั้งกรรมการขึ้นมาสอบสวนเรื่องนี้
และประกาศว่า จริงหรือเท็จ
แต่เท่าที่หาข้อมูลมา ยังไม่เจอการประกาศอย่างเป็นทางการนี้นะครับ
(ผิดถูก รบกวนผู้เชี่ยวชาญชี้แนะด้วยครับ ผมประมวลเอาจากบรรดาเหตุการณ์ที่เคยเกิดขึ้น)

อังคาร ก.พ. 26, 2008 11:18 pm

Ucapec Nicholai เขียน:
Ecclēsia เขียน: คุ้ยไปคุ้ยมาเจออันนี้

ดูเหมือนจะเป็นความเห็นส่วนตัวของคนเขียนนะครับ
เท่าที่ติดตามย้อนหลังเรื่องการประจักษ์ของแม่พระ ภายหลังจากเหตุการณ์นี้แล้ว
ทางฝ่ายสังฆมลฑล หรือสูงกว่านั้นจะมีการตั้งกรรมการขึ้นมาสอบสวนเรื่องนี้
แต่เท่าที่หาข้อมูลมา ยังไม่เจอการประกาศอย่างเป็นทางการนี้นะครับ
(ผิดถูก รบกวนผู้เชี่ยวชาญชี้แนะด้วยครับ ผมประมวลเอาจากบรรดาเหตุการณ์ที่เคยเกิดขึ้น)
ช่ายเลยคร่ะ...หาไม่เจอจริงๆ ที่ประกาศอย่างเป็นทางการ

อังคาร ก.พ. 26, 2008 11:19 pm

Holy เขียน:

อาการไม่สมบูรณ์ต่างๆสามารถมีมาแต่กำเนิดได้ทั้งสิ้น แต่สมมุติว่า ถ้าเราเกิดมาขาแข้งไม่ครบ เราต้องจมปลักเป็นคนพิการให้คนหาเลี้ยงแบบนั้นตลอดชีวิตหรือไม่ มันก็ไม่จำเป็น มีคนมากมายพยายามทำตนให้ดีขึ้นจนบางทีมีคุณภาพมากยิ่งกว่าคนสมประกอบทั่วไปอย่างมาก

ดังนั้น อะไรก็ตามที่ติดมาแต่เกิดไม่ได้เป็นเงื่อนไขบังคับว่า คนๆนนั้นจะต้องยอมตามมันไปตลอดชีวิต

เราทุกคนน่ะเห็นแก่ตัวมาตั้งแต่เกิด รักตัวเองมากที่สุด แต่เราทุกคนเมื่อรู้จักพระเจ้าต้องพยายามเปลี่ยนแปลงรักผู้อื่นให้เท่ากับรักตัวเองให้ได้ไม่ใช่เหรอ

การอ่อนแอทุกอย่างที่ติดตัวเรามาแต่เกิด เป็นสิ่งที่เรายกมาพูดเพื่อให้เราอภัยตัวเองและเห็นอกเห็นใจเพื่อมนุษย์ แต่ไม่ใช่ข้ออ้างเพื่อจะอยู่กับมันไปจนตาย
กระจ่างส์ๆๆๆๆๆๆ ::006::
Ucapec Nicholai

อังคาร ก.พ. 26, 2008 11:53 pm

Holy เขียน:

...อะไรก็ตามที่ติดมาแต่เกิดไม่ได้เป็นเงื่อนไขบังคับว่า คนๆนนั้นจะต้องยอมตามมันไปตลอดชีวิต...
ชอบประโยคนี้จัง
Man of Macedonia
ติดต่อ:

พุธ ก.พ. 27, 2008 12:49 am

Ucapec Nicholai เขียน:

เท่าที่ทราบ ยังไม่มีประกาศจากสันตะสำนัก หรือ สมณกระทรวงว่าด้วยความเชื่อครับ
เป็นไปได้ว่า ยังอยู่ในขั้นตอนดำเนินงาน และยังไม่ได้มีผู้ร้องเรียนอะไรที่ไม่เหมาะสมไป(ข่าวก็ยังไม่ประโคมมาก)
ทั้งกรณีเกี่ยวกับการพิสูจน์ว่าประจักษ์จริงหรือเท็จนั้นล้นมืออยู่แล้วครับ(แต่อาจขอเชคเป็นรายๆได้ถ้าอยากรู้จริงๆ)
angel2009

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 12:02 am

ตอนนี้จูเดียลอยู่กับผมที่เมืองไทยครับ ใครมีข้อสงสัยอะไรสามารถถามมาได้เลยครับ

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 12:03 am

angel2009 เขียน: ตอนนี้จูเดียลอยู่กับผมที่เมืองไทยครับ ใครมีข้อสงสัยอะไรสามารถถามมาได้เลยครับ
จูเดียลจะกลับไปใช้ชีวิตตามที่เเม่พระขอหรือเปล่าอ่ะคะ?
angel2009

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 12:11 am

จูเดียลไม่เคยบอกผมเลยครับว่าแม่พระเคยขอให้เค้ากลับไปใช้ชีวิตอย่างไหน
ตอบกลับโพส