แม่พระ อโกโอ ที่ฟิลิปปินส์

สมาชิกกลุ่มลูกแกะน้อยของพระคริสตเจ้า และผู้สนใจกลุ่มลูกแกะของพระองค์
angel2009

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 12:12 am

เรื่องของการประจักษ์นั้นต้องใช้เวลาครับ และโดยส่วนใหญ่แล้วศาสนาจักรจะต้องปฏิเสธก่อนเพื่อทำการพิสูจน์ครับ เพราะฉนั้นเราต้องรอครับ
Dis volentibus

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 12:17 am

ข่าวลือต่างๆนาๆน่ะค่ะ
ลองย้อนกลับไปอ่านข้างบนสิคะ
ไม่ทราบว่าจริงเท็จประการใด
angel2009

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 12:21 am

ใช่ครับ แต่เรื่องการเบี่ยงเบนนั้นเป็นชีวิตส่วนตัวของเค้าครับ ซึ่งก็เป็นสิทธิส่วนบุคคล แต่การประจักษ์ของแม่พระต่อเค้าก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง ต้องแยกกันครับ ส่วนการที่มีคนบอกว่าเค้าอยู่ที่ฟิลิปปินส์ไม่ได้นั้นไม่ใช่ครับ เพราะเค้าก็พึ่งจะมาจากฟิลิปปินส์และก็กำลังกลับไปที่ฟิลิปปินส์ครับ
angel2009

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 12:48 am

ถ้าใครต้องการสอบถามหรือพูดคุยกับจูเดียลเกี่ยวกับเรื่องราวต่างๆที่เกิดขึ้น ซึ่งผมคิดว่าดีมากๆถ้าได้คุยกับเจ้าตัวเองเลย อยากรู้อะไร อยากถามอะไร ถามกับเจ้าตัวเองเลยดีกว่าครับ ไม่ต้องผ่านใคร และตอนนี้เค้าก็อยู่ที่เมืองไทยนี่แล้ว สามารถทำได้ดังนี้ครับ (ต้องถามเป็นภาษาอังกฤษน๊ะครับ แต่ถ้าใครไม่ถนัดก็ถามผมมาเป็นภาษาไทยได้ครับไม่มีปัญหาครับยินดีรับใช้ครับ)
email                                angel_touch2000@hotmail.com
                                      angel_touch2000@yahoo.com
                                      angel_102976@yahoo.com
skype I.D                          angel-102976
yahoo I.D                          angel_touch2000
msn I.D                            angel_touch2000
myspace account              angel_touch2000@yahoo.com
friendster account              angel_touch2000@yahoo.com
                                      angel_102976@yahoo.com
angel2009

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 12:52 am

ไม่ทราบว่าคุณrealไปเห็นที่ไหนมาครับช่วยบอกผมหน่อย เพราะผมจะรู้ว่าเค้าไปไหนในแต่ละวัน
angel2009

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 12:58 am

คุณBuddy ไม่ลองถามเค้าโดยตรงเลยหล่ะครับว่าเค้าสูญเสียวิญญาณไปหรือเปล่า (ผมไม่ได้ท้าทายหรือปกป้องเค้าน๊ะครับ เพียงแต่ในความเป็นจริงมนุษย์ธรรมดาอย่างเราจะไม่มีวันทราบได้หรอกครับรว่าผู้อื่นได้สูญเสียวิญญาณไปหรือไม่ เราไม่มีทางรู้ได้หรอกครับ)
Man of Macedonia
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 1:04 am

ดีจังที่มีคุณ angel2009 เข้ามาทำให้กระทู้นี้ทันสมัยในทันตา(และใกล้ตัว)

ไม่ว่าอย่างไร,
"ท่านจะรู้ความจริง และความจริงจะทำให้ท่านเป็นอิสระ"(ยอห์น 8:32)

สำหรับเรื่องการรับรองของพระศาสนจักรนั้น น่าจับตา(ในกรณีถ้าคุณจูเดียลเบี่ยงเบน)

แล้วในแต่วัน,คุณจูเดียล ไปเข้าเฝ้าพระเป็นเจ้าที่ไหนล่ะครับ(เพื่อจะไปด้อมๆมองๆ)
Buddy

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 1:09 am

Holy เขียน: การอ่อนแอทุกอย่างที่ติดตัวเรามาแต่เกิด เป็นสิ่งที่เรายกมาพูดเพื่อให้เราอภัยตัวเองและเห็นอกเห็นใจเพื่อมนุษย์ แต่ไม่ใช่ข้ออ้างเพื่อจะอยู่กับมันไปจนตาย
ยอมรับ  แต่ไม่ยอมแพ้ 
Buddy

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 1:28 am

angel2009 เขียน: คุณBuddy ไม่ลองถามเค้าโดยตรงเลยหล่ะครับว่าเค้าสูญเสียวิญญาณไปหรือเปล่า (ผมไม่ได้ท้าทายหรือปกป้องเค้าน๊ะครับ เพียงแต่ในความเป็นจริงมนุษย์ธรรมดาอย่างเราจะไม่มีวันทราบได้หรอกครับรว่าผู้อื่นได้สูญเสียวิญญาณไปหรือไม่ เราไม่มีทางรู้ได้หรอกครับ)
ตราบใดที่ยังไม่ตาย  เราบอกไม่ได้ว่า สูญเสียวิญญาณไปแล้วหรือเปล่า  ถูกของคุณ 

แต่มันก็มีแนวทางในการมองนะคะ  เช่น  เรารู้ว่า  ยาเสพติดเป็นสิ่งไม่ดี  ใครที่มีลักษณะเหมือนคนติดยา  เราก็ควรเลี่ยงไม่ใช่เหรอคะ  เราก็พอจะดูออกไม่ใช่เหรอคะ  หรือใครที่มีแนวโน้มไปทางบาปก็ดูออกไม่ใช่เหรอคะ 

หน้าที่คุณ  ถ้าคุณพร้อมที่จะสนับสนุนขนาดนั้น  คุณก็ต้องพร้อมเป็นมรณสักขี  กล้ายืนยัน  ไม่ใช่ปกป้อง หรือบอกให้คนอื่นใจเย็นๆ  และคุณก็ต้องสวด  ไม่ใช่มาประกาศปาวๆว่า  ใจเย็นๆ  อย่างงั้นอย่างงี้

แทนที่จะให้เป็น  msn เอาเบอร์โทรมาดีกว่ามั้ย  ให้เบอร์มา  แล้วจะโทรไปคุย  เอาให้มันรู้ไปเลยว่า  จริงหรือเท็จ  และเอาให้มันรู้ไปว่า  คุณฟังเค้ารู้เรื่องหรือเปล่า  ไม่ใช่แปลผิดแปลถูก  เค้าบอกอย่าง  มาบอกคนอื่นอย่าง  เค้าบอกแบบนั้นจริง  หรือคุณแปลผิด  (แต่ไม่คุยกับคุณนะ  เพราะน่ารำคาญ  และชอบทำให้หงุดหงิด  เสียอารมณ์  ...  จะคุยกับจูเดียล  ::001::)

ของจริงต้องกล้านะคะ  ตายเป็นตายนะ  สู้กันที่แจ้ง  ไม่ใช่ที่ลับ

ปล. 1  สมมติว่า  พระศาสนจักรประกาศออกมาว่า  เท็จ เนี่ย  คุณจะทำยังไงต่อไปกับชีวิตคะ  (ของอย่างงี้ต้องคิดนะ)  จะเชื่อต่อไป  หรือว่า  จะทำยังไง
angel2009

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 4:24 am

สำหรับคุณBuddy
รู้สึกว่าคุณbuddyจะของขึ้นทันทีเวลาได้ยินชื่อจูเดียล อารมณ์ไม่อยู่กับเนื้อกับตัว เต้นเหมือนเจ้าเข้าทรง คอยว่าคนอื่นๆอยู่เสมอ เพื่อนๆสมาชิกลองสังเกตุดูเองน๊ะครับ(หรือนี่คือความรักตามแบบฉบับของคุณBuddyที่มีต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน)

-  กลุ่มของพวกผมทั้งที่ประเทศไทยและอะโกโอ้ไม่เคยสมมติว่าพระศาสนาจักรจะประกาศออกมาว่าเป็นเท็จหรอกครับ กลุ่มของพวกผมรอแต่เพียงเวลาที่พระศาสนาจักรจะประกาศยอมรับเท่านั้นเองครับ
-  คุณจะให้ผมยืนยันเรื่องอะไรหรือครับ

ดีครับที่คุณกล้าที่จะคุยกับจูเดียลโดยตรง เค้าก็รอที่จะคุยกับคุณเหมือนกัน แต่ควรจะคุยผ่าน msn ตามที่อยู่ข้างล่างนี่ก่อนดีกว่าครับ เพราะผมต้องขออนุญาตจูเดียลก่อนที่จะให้เบอร์โทรศัพท์ของจูเดียลกับคุณBuddyน๊ะครับ

หมายเหตุ ช่วยแนะนำตัวคุณเองกับเค้าด้วยว่าคุณเป็นใคร มาจากไหน อยู่ในเว็ปอะไร และอย่าลืมนำกลับมาเล่าให้เพื่อนสมาชิกฟังน๊ะครับ

สำหรับคุณMan of Macedonia
ดีจังครับที่คุณเปิดกว้าง แต่ถามจูเดียลผ่านที่อยู่ที่ผมให้เองดีกว่าครับว่าในแต่วัน จูเดียลไปเข้าเฝ้าพระเป็นเจ้าที่ไหนน๊ะครับ
แต่ถ้าไม่ถนัดภาษาอังกฤษ ผมก็จะถามให้เพราะผมต้องไปเจอเค้าพรุ่งนี้อยู่แล้วครับ

สำหรับผู้ดูแลเว็ป
ขอความกรุณาอย่าล็อคกระทู้นี้เลยครับ มันไม่มีอะไรเลวร้ายหรอกครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Zion
~@
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 8:02 am

คุณBuddy หรือ คุณangel2009 กันแน่ครับ ที่ว่าผู้อื่น?
angel2009 เขียน: สำหรับคุณBuddy
รู้สึกว่าคุณbuddyจะของขึ้นทันทีเวลาได้ยินชื่อจูเดียล อารมณ์ไม่อยู่กับเนื้อกับตัว เต้นเหมือนเจ้าเข้าทรง คอยว่าคนอื่นๆอยู่เสมอ
เพื่อนๆสมาชิกลองสังเกตุดูเองน๊ะครับ(หรือนี่คือความรักตามแบบฉบับของคุณBuddyที่มีต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน)
ทำไมคุณangel2009 ถึงด่วนสรุปคุณBuddyว่าอย่างนี้ละครับ พูดยังกับเห็นกับตาตัวเอง : emo036 :

พระวรสารตามคำบอกเล่าของนักบุญมัทธิว 7:3-4

"อย่าตัดสินเขา และท่านจะไม่ถูกพระเจ้าตัดสิน
ท่านตัดสินเขาอย่างไร พระเจ้าจะทรงตัดสินท่านอย่างนั้น
ท่านใช้ทะนานใดตวงให้เขา พระเจ้าจะทรงใช้ทะนานนั้นตวงให้ท่าน

ทำไมท่านจึงมองดูเศษฟางในดวงตาของพี่น้อง แต่ไม่สังเกตเห็นท่อนซุงในดวงตาของตนเองเลย?
ท่านจะกล่าวแก่พี่น้องได้อย่างไรว่า "ปล่อยให้ฉันเขี่ยเศษฟางออกจากดวงตาของท่านเถิด"
ขณะที่มีท่อนซุงอยู่ในดวงตาของท่านเอง"

นี่คือพระวาจาของพระเจ้า :angel: ขอพระคริสตเจ้าทรงพระเจริญเทอญ
angel2009

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 9:11 am

เรียนคุณยศิโยน:ผู้กระหายหาพระเจ้า
คุณก็ค่อยๆลองอ่านในสิ่งที่คุณBuddyเขียน และภาษาที่ใช้สิครับ

-แทนที่จะให้เป็น  msn เอาเบอร์โทรมาดีกว่ามั้ย  ให้เบอร์มา  แล้วจะโทรไปคุย  เอาให้มันรู้ไปเลยว่า  จริงหรือเท็จ  และเอาให้มันรู้ไปว่า  คุณฟังเค้ารู้เรื่องหรือเปล่า  ไม่ใช่แปลผิดแปลถูก  เค้าบอกอย่าง  มาบอกคนอื่นอย่าง  เค้าบอกแบบนั้นจริง  หรือคุณแปลผิด  (แต่ไม่คุยกับคุณนะ  เพราะน่ารำคาญ  และชอบทำให้หงุดหงิด  เสียอารมณ์  ...  จะคุยกับจูเดียล  )

ของจริงต้องกล้านะคะ  ตายเป็นตายนะ  สู้กันที่แจ้ง  ไม่ใช่ที่ลับ

ใช้คำพูดแบบนี้เหรอครับที่บอกว่าตัวเองรักเพื่อนมนุษย์
ignatius
.
.

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 9:32 am

ข้าแต่พระมารดาผู้ศักดิ์สิทธิ์ โปรดช่วยให้ลูกสำนึกว่า ลูกเป็นคนบาป

ข้าแต่พระมารดาผู้ศักดิ์สิทธิ์ องค์พระผู้หลบภัยของคนบาป และผู้ที่เป็นทุกข์ถึงบาป

โปรดให้ลูกมีจิตตารมณ์แห่งความทุกข์และการชดเชยบาป

อาเมน...

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 12:15 pm

ทิตัส 2:7-8

ท่านจงประพฤติตนให้เป็นแบบอย่างในการดีทุกสิ่ง ในคำสอนจงแสดงความสุจริต ให้เอาจริงเอาจัง ให้จริงใจ
และใช้คำพูดอันถูกต้อง ซึ่งไม่มีผู้ใดจะตำหนิได้ เพื่อฝ่ายปฏิปักษ์จะได้อาย ไม่มีสิ่งใดจะติท่านได้
Ucapec Nicholai

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 6:28 pm

ทุกท่านครับ...
ใจเย็นๆครับ อย่าเพิ่งพลุ่งพล่าน

ที่สำคัญถ้าเราอยากให้ใครฟังเรา เราก็ควรฟังคนๆนั้นด้วยนะครับ... :wink:

เท่าที่อ่านจากเหตุการณ์หลายๆครั้ง
เรื่องนี้มักมีการถกเถียงกันอยู่เสมอ
ก็ไม่แปลกใจที่เห็นการถกเถียงเกิดขึ้นกระทั่งในที่นี้
แต่...
ขอถามหน่อยว่า พวกท่านได้ประโยชน์อะไรจากการรู้ว่า สิ่งนี้จริงหรือเท็จ
ถามใจตัวเองดูครับ

โดยส่วนตัวแล้ว เชื่อในหรรษทานของแม่พระ
การประจักษ์นี้จะจริงหรือเท็จก็ตาม
แต่ ประสงค์ของแม่พระคือ อยากให้ทุกท่านเชื่อฟังในพระ และทำตามคำสอนของพระเยซูเจ้า ใช่หรือไม่?
การทุ่มเถียงกันอย่างเอาเป็นเอาตาย คงไม่ใช่สิ่งที่แม่พระประสงค์

เรื่องนี้จะจริงหรือเท็จ แม่พระคงจะทราบดีที่สุด
ผมเชื่อว่าเมื่อถึงเวลา แม่พระก็คงจะประทานหรรษทานส่องทางในเรื่องนี้เอง

พวกเรา เหล่าลูกแกะของพระชุมพาบาล เร่งทำตามคำสอนของท่านกันต่อไปดีกว่า
แบกะดิน

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 6:41 pm

ขอพระแม่โปรดช่วยนำหน้า ไม่หลงเมื่อทรงอยู่เคียงข้าง
ลูกปลอดภัยถ้าเดินไม่ห่าง รักพระแม่ไม่รู้จืดจาง

โปรดจูง โปรดนำ อย่าให้ลูกเดินหลงจากทางไป
ขอทรงนำตลอดเวลา ขอพระแม่โปรดช่วยนำหน้า ..
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 9:09 pm

ถึงคุณ angle2009

ไม่ผิดนะครับ ที่มีคนไม่เชื่อในจูเดียล แต่ว่าคุณก็ต้องเคารพในการตัดสินใจของผู้อื่นด้วยซิครับ

อย่าทะเลาะหรือท้าทายไปมากกว่านี้เลยครับ

เราเป็นหนึ่งเดียวกันในพระไม่ใช่หรอครับ จะทะเลาะกันทำไม
ignatius
.
.

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 11:11 pm

Batholomew เขียน: ถึงคุณ angle2009

ไม่ผิดนะครับ ที่มีคนไม่เชื่อในจูเดียล แต่ว่าคุณก็ต้องเคารพในการตัดสินใจของผู้อื่นด้วยซิครับ

อย่าทะเลาะหรือท้าทายไปมากกว่านี้เลยครับ

เราเป็นหนึ่งเดียวกันในพระไม่ใช่หรอครับ จะทะเลาะกันทำไม
เห็นด้วยคะ :huh: :angel:
angel2009

พฤหัสฯ. ก.พ. 28, 2008 11:23 pm

คนที่ไม่เชื่อในตัวจูเดียลก็ไม่ผิดเลยครับ ผมก็เคารพในการตัดสินใจของผู้อื่น และผมก็ไม่ได้ท้าทายและทะเลาะอะไรเลยนี่ครับ เพียงแต่ว่าเมื่อมีคนถูกกล่าวหา เราก็ควรจะให้เค้าได้อธิบายไม่ใช่เหรอครับ ซึ่งผมก็แค่ให้ข้อมูลในการติดต่อสอบถามกับเจ้าตัวเค้าเองเลย โดยไม่ต้องผ่านใคร ซึ่งผมก็ว่าดีน๊ะครับที่เราจะได้ฟังข้อมูลจากตัวจูเดียลเอง คุณคิดว่าไม่ดีเหรอครับ
Batholomew
~@

ศุกร์ ก.พ. 29, 2008 12:08 am

angel2009 เขียน: คนที่ไม่เชื่อในตัวจูเดียลก็ไม่ผิดเลยครับ ผมก็เคารพในการตัดสินใจของผู้อื่น และผมก็ไม่ได้ท้าทายและทะเลาะอะไรเลยนี่ครับ เพียงแต่ว่าเมื่อมีคนถูกกล่าวหา เราก็ควรจะให้เค้าได้อธิบายไม่ใช่เหรอครับ ซึ่งผมก็แค่ให้ข้อมูลในการติดต่อสอบถามกับเจ้าตัวเค้าเองเลย โดยไม่ต้องผ่านใคร ซึ่งผมก็ว่าดีน๊ะครับที่เราจะได้ฟังข้อมูลจากตัวจูเดียลเอง คุณคิดว่าไม่ดีเหรอครับ
อาจจะเป็นไปได้นะครับว่าคุณ Buddy เองอยากจะคุยกับคุณจเดียลโดยตรง

โดยที่ไม่อยากคุยทางอีเมลล์หรือ Messenger หน่ะครับ เพราะว่าช่องทางติดต่อเหล่านี้ เราไม่มีทางทราบได้เลยว่าคนนั้นเป็นคนที่เราอยากคุยด้วยหรือเปล่าหน่ะครับ ::001::

มองในแง่ดี ๆ กันไว้นะครับ เห็นแก่พระนะครับ
angel2009

ศุกร์ ก.พ. 29, 2008 12:17 am

วันนี้ผมได้พูดคุยกับจูเดียลแล้วครับ เค้าขอว่าถ้าอยากติดต่อเค้าก็ขอให้ติดต่อทาง msn หรือ email จะสะดวกกว่ามากเลยครับ
Batholomew
~@

ศุกร์ ก.พ. 29, 2008 1:22 am

angel2009 เขียน: วันนี้ผมได้พูดคุยกับจูเดียลแล้วครับ เค้าขอว่าถ้าอยากติดต่อเค้าก็ขอให้ติดต่อทาง msn หรือ email จะสะดวกกว่ามากเลยครับ
งั้นก็ไม่เป็นไรหรอกครับ เพราะผมคิดว่าคุณ Buddy อยากคุยทางโทรศัพท์มากกว่านะครับ (จากเหตุผลที่ผมบอกไปข้างต้น)

พระอวยพระพรครับ : emo038 :
โกหกนั้นตายตกนรก

จันทร์ มี.ค. 03, 2008 3:29 pm

เรื่องจริงหรือเท็จเนี่ยก็บอกลำบากนะครับ แต่คนฟิลิปปินส์ที่เจอทุกคน (กระทั่งคนรถและเด็กยกอาหาร) บอกว่าเป็นเรื่องหลอกลวงครับ เรื่องนี้เป็นข่าวใหญ่โตที่ฟิลิปปินส์เมื่อสักสองปีก่อน ลงข่าวติดต่อกันหลายวันทีเดียว
~KaThaRoS~
ติดต่อ:

จันทร์ มี.ค. 03, 2008 4:03 pm

จริงหรือเท็จ เราไม่รู้ มีแต่พระเท่านั้นที่รู้..............
แบกะดิน

จันทร์ มี.ค. 03, 2008 11:32 pm

~KaThaRoS~ เขียน: จริงหรือเท็จ เราไม่รู้ มีแต่พระเท่านั้นที่รู้..............
ยืนยันด้วยอีกคน พระเท่านั้น จริงๆ  :angel:
นิม

พฤหัสฯ. มี.ค. 06, 2008 1:57 am

คุณangel2009  ตอนนี้จูเดียพักอยู่โรงแรมอะไรหรอคะ เผื่อจะได้มีโอกาสพบเจอถ้าไปแถวๆนั้น
Nattereri

พฤหัสฯ. มี.ค. 06, 2008 11:14 am

นั่นสิครับ อยากทราบเหมือนกัน
Akira

อาทิตย์ มี.ค. 09, 2008 10:34 pm

สุดท้ายก็ไม่ได้อะไร??

สุดท้ายแล้วได้อะไรจากเรื่องนี้??
Man of Macedonia
ติดต่อ:

อาทิตย์ มี.ค. 09, 2008 11:03 pm

Akira เขียน: สุดท้ายก็ไม่ได้อะไร??

สุดท้ายแล้วได้อะไรจากเรื่องนี้??
ไม่รู้ว่าคนอื่นได้มั้ย
"ท่านจะรู้ความจริง และความจริงจะทำให้ท่านเป็นอิสระ"(ยอห์น 8:32)
และที่สำคัญ
สำหรับเรื่องการรับรองของพระศาสนจักรนั้น น่าจับตา(ในกรณีถ้าคุณจูเดียลเบี่ยงเบน)
ได้เต็มๆเลยครับ

อาทิตย์ มี.ค. 09, 2008 11:06 pm

Man of Macedonia เขียน:
Akira เขียน: สุดท้ายก็ไม่ได้อะไร??

ไม่รู้ว่าคนอื่นได้มั้ย
และที่สำคัญ
ได้เต็มๆเลยครับ

เห็นด้วยค่ะ
ตอบกลับโพส