อันนี้คือรูปถ่ายตัวจริงผมนะครับ เปิดเผยให้ดูกันเสียเลย

สมาชิกกลุ่มลูกแกะน้อยของพระคริสตเจ้า และผู้สนใจกลุ่มลูกแกะของพระองค์
Nativity

พุธ ก.ย. 12, 2007 1:32 pm

ผมยังไม่มีสักคนเลย      :shocked:    ตอนนี้เปิดรับสมัคร
Batholomew
~@

พุธ ก.ย. 12, 2007 2:50 pm

อันตน เขียน:
แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น้องเก๋ อย่าจากพี่พลายแก้วไปเลย แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วอย่างนี้ พี่กลับเมืองไทย ใครจะไปกินสุกี้เอ็มเค ไปกินฟูจิ ไปเที่ยวดรีมworld กับพี่แก้วง่ะ ไม่ยอม ไม่ยอม แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
โอย ถ้าคิดจะคบน้องเก๋ บอกอย่างเดียวว่าดรีมเวิลไม่ต้องพาไป เด็กๆมันเยอะ น้องเขาขี้เกียจยืนให้ลอดท้องอะ เอาเป็นว่าเลี้ยงเอมเค(โกลด์) ฟูจิ โออิชิ สมบูรณ์โภชนา สมพงษ์รามอินทรา ตะวันแดงสาดน้ำใส่ หมูกระทะ ข้าวแกงหน้าราม เอสแอนด์พี กล้วย อ้อย ผลไม้รวม ฯลฯ น้องเขาก็พึงใจยิ่งนักแล้วแหละ พี่ว่า
ผมว่าเวลาน้องแกหิว ก็โยนกล้วยให้ซักหวีนึงก็โอเคแล้วนะพี่ :grin:
:+: seraphim :+:
~@

พุธ ก.ย. 12, 2007 3:27 pm

อันตน เขียน: พี่ๆ เอาแบบถ่ายบัตรประชาชนอะ หน้าตรงไม่ใส่แว่นไม่สวมหมวก

:rolleyes: เออ....นิ เห็นพี่พลายใส่แว่นทุกรูปเลยอ่ะ ไม่กล้าส่งสายตาโชว์สาวๆ อ่ะดิ :lipsrsealed:
Pry-Kaew
ติดต่อ:

พุธ ก.ย. 12, 2007 4:24 pm

:+: seraphim :+: เขียน:
อันตน เขียน: พี่ๆ เอาแบบถ่ายบัตรประชาชนอะ หน้าตรงไม่ใส่แว่นไม่สวมหมวก

:rolleyes: เออ....นิ เห็นพี่พลายใส่แว่นทุกรูปเลยอ่ะ ไม่กล้าส่งสายตาโชว์สาวๆ อ่ะดิ :lipsrsealed:

ใครบอก ผมไม่อยากโชว์สายตาเจ้าเสนห์ของผมต่างหาก เอาเป็นว่าพรุ่งนี้ผมจะรีบมาโพสให้ดูเลย(เพราะว่ารูปในสต็อกคอมฯผม ใส่แว่นหมดครับ)

ขอพระอวยพรคุณเซฟาริม(ไปกินฟูจิกัน)และทุกท่านครับผม
~@

พุธ ก.ย. 12, 2007 6:15 pm

Pry-Kaew เขียน: ขอพระอวยพรคุณเซฟาริม(ไปกินฟูจิกัน)และทุกท่านครับผม

:wink: ว๊ายตายแล้ว... เป็นคำเชื้อเชิญทางอ้อมใน () รึเปล่าเนี่ย หุๆๆๆๆๆ แต่เรียกชื่อเซราฟิมผิด คุณครูลิลี่สั่งให้ไปคัดมา 50 จบ จึงจะพบพักตร์ได้เจ้าคะ  :angel: :grin:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Jack Sparrow

พุธ ก.ย. 12, 2007 10:32 pm

ที่ผมไม่แต่งงานเพราะไม่ชอบใช้ชีวิตบนบก ผมเคยเจอสาวน้อยคนหนึ่งเธอชื่อว่า เอลิซาเบ็ธ สวอนน์ เธอน่ารักดีแต่เธอไปตกหลุมรักเจ้าหนุ่มที่ชื่อ วิลล์ เทอร์เนอร์ ซึ่งเป็นลูกชายของลูกน้องผม เธอคงเห็นหนุ่มกว่าและหล่อกว่าเธอหลอกผมหลายครั้งเพราะอะไรรู้ไหมครับ ก็เพื่อแฟนหนุ่มสุดที่รักของเธอนั่นไงผู้หญิงนี่รักใครรักจริงจังและรุนแรงนะครับผมยอมแพ้ ชีวิตผมคงไม่มีอะไรจะสุขเท่ากับบัญชาการเรือแบล็กเพ็ร์ลและใช้ชีวิตบนเรือ
Jack Sparrow

พุธ ก.ย. 12, 2007 11:03 pm

สายลม เขียน: ผมยังไม่มีสักคนเลย       :shocked:    ตอนนี้เปิดรับสมัคร
รับสมัครต้องใส่รูปด้วยสิครับ สาวๆ บอร์ดนี้ต้องดูสินค้ากันก่อน
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ก.ย. 13, 2007 2:46 am

แหม...รู้สึกกระทู้นี้เรตติ้งดีเจง ๆ
Joseph

พฤหัสฯ. ก.ย. 13, 2007 5:49 am

สายลม เขียน: ผมยังไม่มีสักคนเลย       :shocked:    ตอนนี้เปิดรับสมัคร
วางใจพระเจ้าเดี๋ยวก็มีเอง พระองค์เป็นคำตอบของทุกสิ่ง เราอยากได้ชีวิตครอบครัวไม่ใช่สิ่งที่เลวร้ายมนุษย์ทุกคนต้องสืบพันธุ์ถ้าไม่เช่นนั้นมนุษย์ก็คงหมดสิ้นไปจากโลกนี้ ถ้าทุกคนเชื่อพระเจ้าแล้วต้องเป็นโสดกันหมด

พระคัมภีร์บอกว่า พระองค์อยากจะให้ทุกคนเป็นโสดก็เพื่อนจะได้รับใช้พระเจ้าอย่างเดียว คนที่มีภรรยาก็ทำทุกอย่างให้ภรรยาพอใจ คนที่มีสามีก็ทำทุกอย่างให้สามีพอใจ แล้วไหนจะเรื่องลูกอีก การที่เราไม่แต่งงานเลยก็มีใจให้กับพระเจ้าผู้เดียว แต่เท่าที่พี่เห็น คนไม่แต่งงานบางทีก็ไม่มีใจให้พระเจ้าเลยก็มีซ้ำร้ายกว่าคนแต่งานเสียอีก คนที่ไม่มีภรรยาแทนที่จะยกใจให้พระเจ้าเต็มร้อยกลับไปยกใจให้กับชื่อเสียงสังคมฝ่ายโลก พี่ว่าอย่างนี้เป็นโสดเสียเปล่าจริงๆ เขาไม่ได้เป็นโสดเพื่อพระเจ้าแต่ว่าเขาเป็นโสดเพราะอย่างอื่น
:+:Regina Pacis:+:
.
.

พฤหัสฯ. ก.ย. 13, 2007 1:51 pm

Pry-Kaew เขียน:
อันตน เขียน:
แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น้องเก๋ อย่าจากพี่พลายแก้วไปเลย แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วอย่างนี้ พี่กลับเมืองไทย ใครจะไปกินสุกี้เอ็มเค ไปกินฟูจิ ไปเที่ยวดรีมworld กับพี่แก้วง่ะ ไม่ยอม ไม่ยอม แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
โอย ถ้าคิดจะคบน้องเก๋ บอกอย่างเดียวว่าดรีมเวิลไม่ต้องพาไป เด็กๆมันเยอะ น้องเขาขี้เกียจยืนให้ลอดท้องอะ เอาเป็นว่าเลี้ยงเอมเค(โกลด์) ฟูจิ โออิชิ สมบูรณ์โภชนา สมพงษ์รามอินทรา ตะวันแดงสาดน้ำใส่ หมูกระทะ ข้าวแกงหน้าราม เอสแอนด์พี กล้วย อ้อย ผลไม้รวม ฯลฯ น้องเขาก็พึงใจยิ่งนักแล้วแหละ พี่ว่า

รับทราบครับผมคุณอันตน เพราะจริงๆแล้วน้องเก๋และน้องเทวดาน้อย เข้าแก็ปผมครับ(เนื่องจากตนเองไม่ชอบสาวตัวเล็ก ผอมแห้ง มีแต่กระดูก) แต่ที่แน่ๆ เอาเป็นว่าชวนทุกคนเลยดีกว่า(ทุกท่านสมาชิกในบอรด์นี้) ไปกินก๋วยเตี้ยวเรืออนุสาวรีย์ดีกว่า อันนี้อยากกินมาก หากใครเป็นสัตบุรุษวัดรังสิตหรือเป็นสาวที่กำลังเรียนคำสอนวัดรังสิตวันอาทิตย์ มีเลี้ยงก๋วยเตี้ยวเรือรังสิตอีกรอบครับ คิดถึงทุกคนหมดเลย กลับไปคราวนี้ จะไม่พรากจากไทยคาทอลิกอีกแล้ว ใครขวางเราใกล้พระและกิจศรัทธาต่าง แบบที่คริสตังควรปฎิบัติ มีต้องได้แลกกันด้วยชีวิตแน่ๆ ไม่ว่าใครก็ตาม I have nothing to lose but Thai Catholic is my life,my dream,and only kingdom of heaven in this world for me. I'm serious. Amen Amen

The Lord be with you always.

แหม๋ม พี่ อัน ตะ รน ก็รู้ใจซะนี่กระไรนะคะ มีแนะนำเทคนิคในการเลี้ยงเก๋ให้พี่แก้วด้วย คริๆ  :grin:

พี่แก้ว ไม่ต้อง งอแงไปหรอกค่ะสาวๆที่เป็นเพื่อนกินหาง่ายจะตายนะคะ  :wink: พอถึงเวลากลับมาจริงๆ
จะไปไหนก็ยกกันไปทั้งบอร์ดเนี่ยล่ะ เนอะคะ คริๆ  :laugh: 

แต่จะบอกพี่อัน ตะ รน ว่าช่วงนี้คงจะเอาอาหารหรูๆมาล่อใจเก๋เนี่ยคงจะไม่ขึ้นนะคะเพราะ ว่ากำลังไดเอทอยู่ค่ะ(( เรื่องนี้พี่ชายมิวทราบดีค่ะ))  :wink:

กะว่าก่อนถึงปีใหม่จะเปลี่ยนให้สวยเช้งแบบว่าวันที่หนึ่ง มกราคม ใครเจอเก๋จะทักว่า "อ้าว ซอนย่า มาทำอะไรแถวนี้ เลยล่ะค่ะ" hahaha :grin:  :grin:

ปล. แต่ก๋วยเตี้ยวเรืออนุสาวรีย์ ของพี่แก้วเนี่ยย น่าสนใจนะคะ แบบว่า มีคนเคยจะพาไปทานแล้วหาร้านไม่เจออ่ะค่ะ เหอๆ เห็นเค้าว่าอร่อยกัน  :wink:
~KaThaRoS~
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ก.ย. 13, 2007 2:08 pm

ไปด้วยจิ..แบบว่าเรื่องกินขอให้บอก..ว่างเสมอ
อันตน
~@

พฤหัสฯ. ก.ย. 13, 2007 2:37 pm

ซอนย่า หรือว่า ชอนหญ้า ครับน้องกระเหร๋
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. ก.ย. 13, 2007 3:56 pm

อันตน เขียน: ซอนย่า หรือว่า ชอนหญ้า ครับน้องกระเหร๋
555+ :grin:
~@

พฤหัสฯ. ก.ย. 13, 2007 4:41 pm

~KaThaRoS~ เขียน: ไปด้วยจิ..แบบว่าเรื่องกินขอให้บอก..ว่างเสมอ

:rolleyes: ต้องสวยเข้าสเปคพี่พลายมั๊งนู๋รี่ ถึงจะไปร่วมได้ :grin:
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ก.ย. 13, 2007 10:37 pm

เออ.....ไม่ต้องไดเอตหรอกเก๋....

ฮิปโป ช้าง  วัว  มันก็กินแต่ผัก แต่หญ้า  ไฟเบอร์ทั้งนั้น.....  มันยังอ้วนเลย  :undecided:
Zion
~@
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ก.ย. 13, 2007 10:46 pm

~@Little lamb@~ เขียน: เออ.....ไม่ต้องไดเอตหรอกเก๋....

ฮิปโป ช้าง  วัว  มันก็กินแต่ผัก แต่หญ้า  ไฟเบอร์ทั้งนั้น.....  มันยังอ้วนเลย  :undecided:
พวกนี้4กระเพาะ หนิเจ๊
ระบบย่อยไม่เหมือนมนุษย์ :lipsrsealed:
.
.

ศุกร์ ก.ย. 14, 2007 1:06 am

ยศิโยน:ผู้ยำเกรงพระเจ้า เขียน:
~@Little lamb@~ เขียน: เออ.....ไม่ต้องไดเอตหรอกเก๋....

พวกนี้4กระเพาะ หนิเจ๊
ระบบย่อยไม่เหมือนมนุษย์ :lipsrsealed:

ก็เพราะว่า เจ้า ฮิปโป ช้าง วัว มันกินผักหญ้าเข้าไปแล้นไม่ออกกำลังการนิคร๊ะ พี่จิงขรา  :grin:  :grin:
ติดต่อ:

ศุกร์ ก.ย. 14, 2007 1:52 am

ใครบอก...ช้างลากซุง  วัวไถ่นา  ฮิปโปว่ายน้ำ
.
.

ศุกร์ ก.ย. 14, 2007 2:19 am

~@Little lamb@~ เขียน: ใครบอก...ช้างลากซุง  วัวไถ่นา  ฮิปโปว่ายน้ำ
:shocked: อ่า... ถ้า น้องช้าง น้องวัว และน้องฮิปโปฮิปปี้ ออกกำลังกายกันซะขนาดนั้นแล้นก็ยังไม่ผอม

หนูจาออกกำลังกายไปก็. . .  :rolleyes:  :rolleyes:
อันตน
~@

ศุกร์ ก.ย. 14, 2007 10:02 am

น้องเก๋ พี่ว่าเอาแบบฉับพลันทันทีก็ไดนะ ลดได้ภายในสิบนาทีอะ
น้องเก๋ไปยันฮีเชือดมันทิ้งไปสี่ซ้าห้าสิบกิโล รับรองสวยเลิศประทับใจซาร่า
Phulasso

ศุกร์ ก.ย. 14, 2007 10:18 am

ฮิปโป ช้าง  วัว ไม่อ้วนนะจ๊ะ
รูปร่างแบบฮิปโป ก็สมาร์ทแบบ ฮิปโปนะ
สาวฮิปโปก็จะมองหนุ่มฮิปโปว่า หล่อ สมาร์ทจัง ไม่เห็นอ้วนสักนิด
ถ้าหนุ่มฮิปโปหุ่นแบบ กอล์ฟ ไม้ค์ สาวฮิปโปคงไม่มองแน่

ถ้าใครถามเก๋ เก๋ก็อาจตอบว่า
ฉันสวยแบบสาวฮิปโปจ้า :grin:
~@

ศุกร์ ก.ย. 14, 2007 11:33 am

:grin: อ้วนเท่าไหร่ ก็ร๊ากกกกกกกกกกกกก  :grin:
Pry-Kaew
ติดต่อ:

ศุกร์ ก.ย. 14, 2007 12:06 pm

:+: seraphim :+: เขียน:
~KaThaRoS~ เขียน: ไปด้วยจิ..แบบว่าเรื่องกินขอให้บอก..ว่างเสมอ

:rolleyes: ต้องสวยเข้าสเปคพี่พลายมั๊งนู๋รี่ ถึงจะไปร่วมได้ :grin:

ไม่หรอกครับ หากเป็นการกินเพื่อฉลองการกลับMotherland ขอเชิญทุกคนเลยครับ ไม่ว่าชายหญิง ข้าพเจ้าเชิญหมดครับ ส่วนเรื่องสวยเข้าสเปค ขอแค่ไม่ผอม แห้ง เป็นกระดูก ต้องสไตล์น้องเทวดาน้อยหรือน้องเก๋ ยิ่งอวบยิ่งชอบครับ แค่นี้ก็เข้าแก็ปพลายแก้วแล้วครับผม

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม
Pry-Kaew
ติดต่อ:

ศุกร์ ก.ย. 14, 2007 12:11 pm

:+:Regina Pacis:+: เขียน:
Pry-Kaew เขียน:
อันตน เขียน: โอย ถ้าคิดจะคบน้องเก๋ บอกอย่างเดียวว่าดรีมเวิลไม่ต้องพาไป เด็กๆมันเยอะ น้องเขาขี้เกียจยืนให้ลอดท้องอะ เอาเป็นว่าเลี้ยงเอมเค(โกลด์) ฟูจิ โออิชิ สมบูรณ์โภชนา สมพงษ์รามอินทรา ตะวันแดงสาดน้ำใส่ หมูกระทะ ข้าวแกงหน้าราม เอสแอนด์พี กล้วย อ้อย ผลไม้รวม ฯลฯ น้องเขาก็พึงใจยิ่งนักแล้วแหละ พี่ว่า

รับทราบครับผมคุณอันตน เพราะจริงๆแล้วน้องเก๋และน้องเทวดาน้อย เข้าแก็ปผมครับ(เนื่องจากตนเองไม่ชอบสาวตัวเล็ก ผอมแห้ง มีแต่กระดูก) แต่ที่แน่ๆ เอาเป็นว่าชวนทุกคนเลยดีกว่า(ทุกท่านสมาชิกในบอรด์นี้) ไปกินก๋วยเตี้ยวเรืออนุสาวรีย์ดีกว่า อันนี้อยากกินมาก หากใครเป็นสัตบุรุษวัดรังสิตหรือเป็นสาวที่กำลังเรียนคำสอนวัดรังสิตวันอาทิตย์ มีเลี้ยงก๋วยเตี้ยวเรือรังสิตอีกรอบครับ คิดถึงทุกคนหมดเลย กลับไปคราวนี้ จะไม่พรากจากไทยคาทอลิกอีกแล้ว ใครขวางเราใกล้พระและกิจศรัทธาต่าง แบบที่คริสตังควรปฎิบัติ มีต้องได้แลกกันด้วยชีวิตแน่ๆ ไม่ว่าใครก็ตาม I have nothing to lose but Thai Catholic is my life,my dream,and only kingdom of heaven in this world for me. I'm serious. Amen Amen

The Lord be with you always.

แหม๋ม พี่ อัน ตะ รน ก็รู้ใจซะนี่กระไรนะคะ มีแนะนำเทคนิคในการเลี้ยงเก๋ให้พี่แก้วด้วย คริๆ  :grin:

พี่แก้ว ไม่ต้อง งอแงไปหรอกค่ะสาวๆที่เป็นเพื่อนกินหาง่ายจะตายนะคะ  :wink: พอถึงเวลากลับมาจริงๆ
จะไปไหนก็ยกกันไปทั้งบอร์ดเนี่ยล่ะ เนอะคะ คริๆ  :laugh: 

แต่จะบอกพี่อัน ตะ รน ว่าช่วงนี้คงจะเอาอาหารหรูๆมาล่อใจเก๋เนี่ยคงจะไม่ขึ้นนะคะเพราะ ว่ากำลังไดเอทอยู่ค่ะ(( เรื่องนี้พี่ชายมิวทราบดีค่ะ))  :wink:

กะว่าก่อนถึงปีใหม่จะเปลี่ยนให้สวยเช้งแบบว่าวันที่หนึ่ง มกราคม ใครเจอเก๋จะทักว่า "อ้าว ซอนย่า มาทำอะไรแถวนี้ เลยล่ะค่ะ" hahaha :grin:  :grin:

ปล. แต่ก๋วยเตี้ยวเรืออนุสาวรีย์ ของพี่แก้วเนี่ยย น่าสนใจนะคะ แบบว่า มีคนเคยจะพาไปทานแล้วหาร้านไม่เจออ่ะค่ะ เหอๆ เห็นเค้าว่าอร่อยกัน  :wink:
ไปเลยครับ เดี๋ยวพี่พลายแก้วพาไปเอง อย่าลืมชวนน้องMiriam Francesca ไปด้วยนะครับ พี่คิดถึงเขามากกกกกกกกกกก ดูรูปเขาในhi5แล้วรู้ว่าเป็นเพื่อนเก๋ เขาก็เข้าแก็ปพี่แก้วเหมือนกัน ใช่ครับสาวกินข้าวหาง่าย แต่..............สาวเพื่อนใจพี่พลายแก้ว...แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หายากครับผม พี่พลายแก้ว รักจริงหวังแต่งนะครับ

Pry-Kaew
ติดต่อ:

ศุกร์ ก.ย. 14, 2007 12:15 pm

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว เอารูปหนุ่มรักจริงหวังแต่งที่สุดในโลกสำหรับสาวๆไปดูอีกรูปดีกว่า

รูปภาพ

~@

ศุกร์ ก.ย. 14, 2007 12:23 pm

:cool: ใส่แว่นดำปิดบังดวงตาเจ้าชู้อีกแล้ววววว ฮิ๊วววว  :afro:
.
.

ศุกร์ ก.ย. 14, 2007 1:37 pm

Phulasso เขียน:

ฮิปโป ช้าง  วัว ไม่อ้วนนะจ๊ะ
รูปร่างแบบฮิปโป ก็สมาร์ทแบบ ฮิปโปนะ
สาวฮิปโปก็จะมองหนุ่มฮิปโปว่า หล่อ สมาร์ทจัง ไม่เห็นอ้วนสักนิด
ถ้าหนุ่มฮิปโปหุ่นแบบ กอล์ฟ ไม้ค์ สาวฮิปโปคงไม่มองแน่

ถ้าใครถามเก๋ เก๋ก็อาจตอบว่า
ฉันสวยแบบสาวฮิปโปจ้า :grin:

แหม๋มมมม ต้องขอบคุณที่พี่อุตส่าแนะนำนะคะ
ถ้าพี่ไม่บอกนี่เก๋ตอบไม่ถูกเลยนะคะเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย  :grin:  :grin:  ^_________^
Joseph

อาทิตย์ ก.ย. 16, 2007 2:58 am

คนเรามีรสนิยมไม่เหมือนกันไม่ว่าการกิน การฟัง การเห็น ทุกคนต่างมีความรู้สึกรับในสิ่งต่างๆ ที่แตกต่างกันออกไป บางคนฟังหมอลำ ลูกทุ่ง แล้วรู้สึกมีความสุข บางคนฟังแล้วเวียนหัวรู้สึกไม่สบาย คนอีสานจะว่าไปดูถูกเขาหรือถึงได้ยินเพลงเขาแล้วไม่สบาย เปล่า ที่เป็นอย่างนั้นเพราะว่าหูของแต่ละคนชอบกันคนละแบบ ไม่ได้รังเกียจ บางทีรสนิยมมันก็ต่างกัน อาหารแขก เพลงแขก บางทีก็รับกันไม่ได้กินไปแล้วมันก็จะอาเจียน ที่อาเจียน ไม่ใช่เพราะดูถูก แต่กินไม่ได้จริงๆ หรือฟังเพลงแขกแล้วเวียนหัว ฟังมากๆ ก็ป่วยเลย ทั้งๆที่เพลงเขาเพราะนะบางเพลงก็มันดีด้วยซ้ำ รสนิยมมันก็แตกต่างกัน อย่างเพลงจีนเพลงญี่ปุ่นบางทีคนแขก มาฟังเขาก็บอกปวดหัว มากินอาหารจีนแขกก็บอกไม่อร่อย เพราะ ลิ้น หู สายตา มันไม่เหมือนกัน

ในอาดีตตอนสมัยเด็กพี่ได้ยินเพลงญี่ปุ่นทีไรพี่ชอบมากเลย ไม่ใช่เพลงวัยรุ่นอย่างที่ฟังกันนะ ในญี่ปุ่นแล้วเพลงเขาจะมี 2 ชนิด คือเพลงที่ร้องต้องแต่งชุดสากล กับร้องต้องแต่งชุดกิโมโน ไม่ว่าใหม่หรือเก่าก็ตาม อย่าง Iwasaki Hiromi ก็จัดได้ว่าเป็นนักร้องสมัยก่อนแต่ว่าไม่แต่งกิโมโน เพลงที่ร้องเป็นเพลงเก่าแต่แบบสากลคือทำนองฝรั่ง ส่วน Fuji Ayako เป็นนักร้องที่แต่งชุดกิโมโนร้องตลอด ทำนองจะเป็นทำนองญี่ปุ่นโบราณ มีเครื่องดนตรีโบราณประกอบไม่ด้นำทำนองมาจากต่างประเทศแล้วมาใส่เนื้อร้อง คนไทยหลายคนฟังไม่ออกบอกว่าเป็นเพลงจีน แล้วพี่ก็ชอบแนวนี้แหละ ถามว่าพี่ชอบเพราะค่านิยมไหม สมัยนี้คนไทยนิยมฟังเพลงญี่ปุ่น กินอาหารญี่ปุ่น เดียวนี้คนไทยก็หันไปฟังเพลงเกาหลีกินอาหารเกาหลีกัน พี่ไม่ได้มีค่านิยมตามแฟชั่นเหล่านั้นเลยพี่ชอบที่ออกมาจากภายในออกมาจากความเป็นพี่ เพลงที่พี่ชอบทั้งวัยรุ่นไทย และญี่ปุ่นมักจะไม่ค่อยนิยมฟังกัน คนที่ฟังมีแต่วัยป้าๆ น้าๆ ทั้งนั้นแหละที่นั่งฟังกัน หรือเพลงไทยพี่ก็ก็ฟังแต่ลุกกรุงอย่างสาวลี ดาวใจ สุนทราภรณ์ อะไรอย่างนี้ บางทีเพลง มันเป็นรสนิยมที่เกิดมากับตัวเรา เราได้ยินเพลงนี้แล้วก็อยากฟังอีก

ที่นี่มาพูดถึงการเห็น หุหุ จะโยงเข้าเรื่องสาว การเห็นบางอย่างเราเห็นเราก็ไม่ชอบก็มี บางอย่างเราเป็นเราก็ชอบก็มีดังนั้น แม้แต่ดอกไม้ยังมีคนชอบไม่เหมือนกันเลยมันอยู่ที่ว่าดอกอะไรไปกระตุ้นความรู้สึกของใครให้ชอบดอกนั้น มันไม่ใช่เป็นค่านิยมหรือแฟชันที่ต้องไปนั่งชอบดอกไม้ชนิดนั้น หรือบอกแม่พระชอบดอกกุหลาบ นักบุญยอแซฟชอบดอกซ่อนกลิ่น พี่ต้องไปชอบดอกกุหลาบตามแม่พร หรือชอบดอกช่อนกลิ่นเรียนแบบนักบุญประจำตัวพี่ ดอกไม้ประจำตัวพี่พี่ก็เลือกไว้แล้วเผื่อได้เป็นนักบุญ หุหุ กว่าจะเลือกได้ต้องถามใจตัวเอง ว่าดอกไม้ชนิดไหนดูแล้วรู้สึกมีความสุขที่สุดรู้สึกสบายใจมากที่สุด เราก็อันนั้น ปกติพี่ชอบดอกไม้ทุกชนิด ไม่ว่าเหม็นหรือหอม หรือไม่มีกลิ่น แต่ดอกที่เราชอบที่สุดคือดอกอะไร พี่ก็แปลกใจตัวเองเหมือนกันว่าทำไมพี่ถึงชอบดอกไม้ในแบบตะวันออก อย่างญี่ปุ่น และชอบฟังเพลงญี่ปุ่นแบบญี่ปุ่นแท้ๆ ตัวพี่ก็ไม่ใช่ญี่ปุ่นออกจะเป็นจีนเสียด้วยคงจะเป็นที่ว่าเชื้อชาติจีนกับญี่ปุ่นมันใกล้กัน อย่างดอกซากุระตอนแรกพี่คิดว่าชอบมากที่สุดแต่ไปๆ มาๆ พอเจอดอกท้อที่ผสมซากุระกลับชอบมากกว่า ก็อาจจะเชื้อสายเราด้วยแล้วรสนิยมเราเป็นแบบนั้น

สาวก็เช่นกัน ก็แปลกอย่างหนึ่งตั้งแต่พี่เป็นเด็กอยู่ ป.4 พี่จะเห็นสาว ญี่ปุ่น หรือสาวจีน แลวจะชอบกว่าชาติอื่น มันดึงดูดมากเลยสาวสายตะวันออกนี่ ส่วนสาวแขก หรือสาวเอเซียตะวันออกเฉียงใต้กลับไม่มีความดึกดูดเลยแม้แต่น้อย นอกจากนั้นแล้วความเรียบร้อยของสาวญี่ปุ่นเวลาเดินเขาจะเดินช้าๆ แต่ตัวเรียบร้อย เวลาเข้ามาคุยเขาจะย่อเข่านิดหนึ่งมันดูดึกดูดมากเลย สาวสมัยใหม่แต่งตัวโป๊ๆ แต่งตัวเซ็กซี่กับไม่ดึงดูดเท่าสาวญี่ปุ่น เขาเรียบร้อยมากโดยเฉพาะใส่ชุดกิโมโนแล้วคำนับให้เราหรือทำท่าเอียงอายนิดๆ มันดูดึกดูดมากเลย พี่ถึงไม่ชอบสาวสมัยใหม่ไง พูดมาเดียวเด็กพี่มาอ่านว่าไม่ชอบฉันไปชอบสาวญี่ปุ่น หุหุ มันเป็นเรื่องในอดีตเหมือนกับสารคดี

ที่จริงไม่ว่าหนุ่มหรือสาวความจริงใจสำคัญที่สุดมากกว่าหน้าตา บางทีเราบอกไม่ใช่สเปกหรอกถึงสวยก็เถอะ บางทีเขามาจีบเรามากๆ ถ้าเราเห็นเขาจริงใจเราก็รัก จะไม่รักก็สงสาร ถึงเราไม่ได้ไปจีบเขาก็เถอะ ถ้าเราจีบเขาแล้วเขารักเราขึ้นมาละแล้วเราไม่รักตอบเราก็บาป เราไปบอกว่าเราไม่รักเขา ถ้าไม่รักเขาแล้วไปจีบเขาทำไม อันนี้เป็นความรับผิดชอบของเราแล้วกับพระเจ้าด้วย ถ้าเขาจีบเรายังไม่บาปแต่ใจเราจะอดสงสารไม่ได้เลยต้องรักตอบ คนเราจะมีจุดที่ว่าถ้าฝ่ายหนึ่งจริงใจให้เรามันอดไม่ได้หรอกที่จะไปสงสารเขา ยกเว้นบางทีเราไปจีบคนที่มีแฟนอยู่แล้วแล้วไปจริงใจให้เขา เขาก็เลยไม่เล่นด้วย ถ้าเขายังไม่มีแฟนจีบไปเลย ตื้อเท่านั้นที่ครองโลก สุภาษิตโบราณใช้ได้หมด

ก็คุยเผยความในใจเสียยาว หุหุ
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ อาทิตย์ ก.ย. 16, 2007 12:25 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Joseph

อาทิตย์ ก.ย. 16, 2007 12:49 pm

มีหนุ่มคาวบอยคนหนึ่งเดินเขามาในเมือง เข้ามาในร้าน แล้วพูดว่า http://myspacetv.com/index.cfm?fuseacti ... d=15893743 หุหุ
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ จันทร์ ก.ย. 17, 2007 5:05 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Batholomew
~@

จันทร์ ก.ย. 17, 2007 12:35 am

อันตน เขียน: น้องเก๋ พี่ว่าเอาแบบฉับพลันทันทีก็ไดนะ ลดได้ภายในสิบนาทีอะ
น้องเก๋ไปยันฮีเชือดมันทิ้งไปสี่ซ้าห้าสิบกิโล รับรองสวยเลิศประทับใจซาร่า
เก๋ ขอทุนทรัพย์พี่อันตนดิ :grin:
ตอบกลับโพส