อันนี้คือรูปถ่ายตัวจริงผมนะครับ เปิดเผยให้ดูกันเสียเลย

สมาชิกกลุ่มลูกแกะน้อยของพระคริสตเจ้า และผู้สนใจกลุ่มลูกแกะของพระองค์
Jeab Agape
~@

อาทิตย์ พ.ย. 19, 2006 8:10 pm

Joseph เขียน: ภาพใหม่ๆ ให้ดูแล้วกัน http://dovejesus.spaces.live.com/  ภาพพี่ตั้งแต่อายุ 26 ถึง 37 ปี   
เข้าไปดูแล้ว ช้อกเล็กน้อย ว่าหน้าตาก็ไปวัดไปวาได้ ยามเช้า สาย บ่าย เย็น ฮะ

แต่จนป่านนี้ยังหาคู่ตุนางัน ไม่ได้ เจี๊ยบว่าพี่โจ น่าจะภาวนาถวายตัวและหัวใจทั้งหมดให้พระนะคร้าบ
คงแต่งงานกับพระเถอะ รับใช้พระองค์สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ::015::

ปล.นิดหนึ่ง แต่เห็นพี่ไปกะทัวร์วัดเท่านั้น ก็ยากหน่อย ที่จะเห็นสาวๆ เพราะสาวๆ เขาไม่ค่อยจะไปทัวร์วัดกัน
มีที่ไป ก็สาวแก่ๆ น่ะ สาวอ่อน เขาไปกะทีม มหาลัย อะไรทำนองนี้แหละ

แมวเปอร์เชียที่พี่ได้มาก็สวยดี แมวสวยทำให้พี่ขี้เหร่ไปนะฮะ ...แต่ไม่ต้องมายกให้เจี๊ยบ ไม่มีปัญญาเป็นทาสใครอีกแล้ว :grin:
Matthew
Arch Guardian

อาทิตย์ พ.ย. 19, 2006 11:38 pm

ฝากของผมด้วยนะคร้าบบบบบบบ http://nbaboyz.hi5.com  ::013::
Joseph

พุธ พ.ย. 22, 2006 10:27 pm

ดีจัง อย่างน้องMatthew  ที่จริงใครจะโชว์ภาพตัวเองก็เอาลิงค์มาลงได้นะครับ จะได้เห็นกันหลายๆ คน จะได้มีเพื่อนช่วยกันโชว์ หุหุ
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ พุธ พ.ย. 22, 2006 10:59 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Jeab Agape
~@

พฤหัสฯ. พ.ย. 23, 2006 8:49 pm

Matthew เขียน: ฝากของผมด้วยนะคร้าบบบบบบบ http://nbaboyz.hi5.com  ::013::
ขอบคุณคร้าบ ดูแล้วฮะ หัวยุ่งดี 55555 :cool: :cheesy:
Matthew

พฤหัสฯ. พ.ย. 23, 2006 11:32 pm

ที่ผมตรงๆ สวยๆก็มีไม่ดูนะ
Jeab Agape
~@

ศุกร์ พ.ย. 24, 2006 6:31 am

Matthew เขียน: ที่ผมตรงๆ สวยๆก็มีไม่ดูนะ
ชอบจุดอ่อน ( คือชอบตำหนิ ขอรับ ) : xemo026 :
Matthew

ศุกร์ ธ.ค. 01, 2006 2:14 pm

Jeab Agape เขียน:
Matthew เขียน: ที่ผมตรงๆ สวยๆก็มีไม่ดูนะ
ชอบจุดอ่อน ( คือชอบตำหนิ ขอรับ ) : xemo026 :
อ่ะนะ.... มะเปงไรหัวยุ่งๆ อ่ะ แฟชั่นเกาหลี มะรู้เรอะ 555+ เจี๊ยบตกเทรน
Joseph

ศุกร์ ธ.ค. 15, 2006 9:54 pm

Up ใหม่แล้วครับ http://dovejesus.spaces.live.com/
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ เสาร์ ธ.ค. 16, 2006 2:14 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Joseph

อังคาร ธ.ค. 26, 2006 4:09 am

เอารูปออกแล้ว ดูในนี้แล้วกัน http://www.myspace.com/flower_and_tea 
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ อาทิตย์ พ.ค. 20, 2007 5:35 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
*~ChimPs-Yo~*

พุธ มี.ค. 28, 2007 4:52 am

ตาทวดโจเซฟเอารูปมาลงตั้ง2รูป เห้นรูปทวดเเล้ว
คงนอนไม่หลับไปหลายคืน (สงสัยความหล่อจาติดตา)555+
Jeab Agape
~@

พุธ มี.ค. 28, 2007 6:43 am

*~ChimPs-Yo~* เขียน: ตาทวดโจเซฟเอารูปมาลงตั้ง2รูป เห้นรูปทวดเเล้ว
คงนอนไม่หลับไปหลายคืน (สงสัยความหล่อจาติดตา)555+
ห๋า พี่โจแซฟ เป็นคุณทวดเชียวเหรอ :huh: :afro:
Dis volentibus

พุธ มี.ค. 28, 2007 7:15 pm

*~ChimPs-Yo~* เขียน: ตาทวดโจเซฟเอารูปมาลงตั้ง2รูป เห้นรูปทวดเเล้ว
ห๋า พี่โจแซฟ เป็นคุณทวดเชียวเหรอ :huh: :afro:
พี่ยอเเซฟมีความเป็นผู้ใหญ่สูง เลยดูเป็นทวด (พยายามช่วยเหลืออย่างเต็มที่) : xemo016 :
ภาพประจำตัวสมาชิก
Nat

ศุกร์ ก.ย. 07, 2007 7:43 am

รูปภาพ
Pry-Kaew
ติดต่อ:

เสาร์ ก.ย. 08, 2007 11:49 am

เห็นพี่น้องอวดรูปตัวเอง พลายแก้วสุดหล่อขออวดบ้างครับ

รูปภาพ

คงหล่อพอที่จะจีบน้องเก๋ น้องเทวดาน้อย น้องแพร น้องฯลฯ ได้นะครับ(รักจริงหวังแต่งตลอดกาลลลลลล)

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม
Pry-Kaew
ติดต่อ:

เสาร์ ก.ย. 08, 2007 11:52 am

แถมให้อีกรูปหนึ่ง สำหรับน้องเก๋สุดสวย น้องเทวดาน้อยที่พี่แอบรักมานานมาก น้องแพรที่พึ่งรักแรกพบเมื่อเจอบนบอรด์ และน้องฯลฯ คิดถึงพี่น้องทุกท่านครับผม

รูปภาพ
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.ย. 09, 2007 11:30 pm

555555555  ปานนั้นนะพี่แก้ว
รักจริงหวังแต่งกะทุกคน  แบบนี้ก็ผิดกฏหมายสิพี่ 
เขาอนุญาตให้แต่งหนเดียว 
ยกเว้นว่าแต่งเหมือนพระเจ้าเฮนรี่ที่ 8
คือ ฆ่าทิ้งแล้วแต่งใหม่  เหอ เหอ เหอ

ปล.
รูปแรกแอบเห็นว่าพี่แก้วหลับตา  :cool:
Pry-Kaew
ติดต่อ:

จันทร์ ก.ย. 10, 2007 4:11 am

~@Little lamb@~ เขียน: 555555555  ปานนั้นนะพี่แก้ว
รักจริงหวังแต่งกะทุกคน  แบบนี้ก็ผิดกฏหมายสิพี่ 
เขาอนุญาตให้แต่งหนเดียว 
ยกเว้นว่าแต่งเหมือนพระเจ้าเฮนรี่ที่ 8
คือ ฆ่าทิ้งแล้วแต่งใหม่  เหอ เหอ เหอ

ปล.
รูปแรกแอบเห็นว่าพี่แก้วหลับตา  :cool:

จ๊ากกกกกก.......พี่ไม่ทำเหมือนพระเจ้าเฮนรี่ที่8 แห่งสหราชอาณาจักรอังกฤษหรอก แต่พี่จะทำเหมือนสุลต่านในแถวอาหรับมากกว่า(One man and One hundred women)ล้อเล่นนะครับ พูดถึงพระเจ้าเฮนรี่ ท่านเพียงแค่สมรสซ้อนมิใช่หรือครับ(รู้สึกซ้อนกันหลายคนด้วย) ไอ้เรื่องฆ่าทึ้งนั้น รู้สึกจะไม่เกี่ยวกับกฎหมายการสมรสมั้ง(เพราะแกแยกไปตั้งนิกายเอง จึงไม่มีปัญหาเรื่องดังกล่าว) แต่เนื่องจากเรื่องการเมืองและการที่พระนางหึงหวงพระชายาไปทุ่มเทใจให้นางสนมใหม่ๆมากกว่า พี่เชื่อว่าผู้ชายเจ้าชู้ ไม่ว่าศาสนาใดและเชื่อชาติใด รักเมียทุกคนหมดแหละ ไม่ว่าจะมีกี่คนก็ตาม

พี่รู้จ๊ะ น้องเทวดาสุดที่รักจ๋า ว่าเราคาทอลิกแต่งงานมีภรรยาอย่างถูกต้องตามกฎหมายพระศาสนจักรได้เพียงคนเดียว แต่........หัวใจพี่พลายแก้วมันเหมือนมหาสมุทร มีความรักอย่างล้นเหลือจริงๆ ต้องขอโทษที

อ้อ หากเจอน้องเก๋ ฝากความคิดถึงให้น้องเก๋ด้วยนะครับ ว่าคิดถึงเสมอ

ขอพระอวยพรน้องเทวดาน้อย น้องเก๋ น้องฯลฯ และพี่น้องทุกท่านครับผม
Joseph

อังคาร ก.ย. 11, 2007 1:29 am

มีพระเอกจากHollywoodวู้ดมาให้โชว์ภาพให้ดูด้วย อันนี้พระเอกจากJapan เชิญเข้าไปรับชมได้ครับพร้อมเพลงประกอบ http://www.tagged.com/flower_and_greentea ภาพถ่ายอาจจะดูซึมไปหน่อยเพราะว่าเล่นคอมฯทั้งคืน พอตอนกลางวันก็เลยซึมๆ
Jeab Agape
~@

อังคาร ก.ย. 11, 2007 9:35 am

Pry-Kaew เขียน:

จ๊ากกกกกก.......พี่ไม่ทำเหมือนพระเจ้าเฮนรี่ที่8 แห่งสหราชอาณาจักรอังกฤษหรอก แต่พี่จะทำเหมือนสุลต่านในแถวอาหรับมากกว่า(One man and One hundred women)ล้อเล่นนะครับ พูดถึงพระเจ้าเฮนรี่ ท่านเพียงแค่สมรสซ้อนมิใช่หรือครับ(รู้สึกซ้อนกันหลายคนด้วย) ไอ้เรื่องฆ่าทึ้งนั้น รู้สึกจะไม่เกี่ยวกับกฎหมายการสมรสมั้ง(เพราะแกแยกไปตั้งนิกายเอง จึงไม่มีปัญหาเรื่องดังกล่าว) แต่เนื่องจากเรื่องการเมืองและการที่พระนางหึงหวงพระชายาไปทุ่มเทใจให้นางสนมใหม่ๆมากกว่า พี่เชื่อว่าผู้ชายเจ้าชู้ ไม่ว่าศาสนาใดและเชื่อชาติใด รักเมียทุกคนหมดแหละ ไม่ว่าจะมีกี่คนก็ตาม

พี่รู้จ๊ะ น้องเทวดาสุดที่รักจ๋า ว่าเราคาทอลิกแต่งงานมีภรรยาอย่างถูกต้องตามกฎหมายพระศาสนจักรได้เพียงคนเดียว แต่........หัวใจพี่พลายแก้วมันเหมือนมหาสมุทร มีความรักอย่างล้นเหลือจริงๆ ต้องขอโทษที
ถ้าตามพระคัมภีร์เดิม กษัตริย์ ซาโลมอน มี มเหสี และสนม 1000 องค์นะ พี่พลายแก้วมีแรงสู้ไหวไหมล่ะ :cheesy:
Pry-Kaew
ติดต่อ:

อังคาร ก.ย. 11, 2007 11:17 am

Pry-Kaew เขียน:

ถ้าตามพระคัมภีร์เดิม กษัตริย์ ซาโลมอน มี มเหสี และสนม 1000 องค์นะ พี่พลายแก้วมีแรงสู้ไหวไหมล่ะ :cheesy:

จ๊ากกกกกกกกกกกก..............ผมว่าในโลกแห่งความเป็นจริง เอาแค่คนเดียว แล้วทำให้เขาอยู่กับเราแบบมีความสุข ตามสไตล์หนุ่มคริสตังพึ่งปฎิบัติต่อเพศตรงข้าม ไม่รู้จะสอบผ่านมาตราฐานสุภาพบุรุษคริสตังหรือเปล่า มีเยอะแล้วเขาอยู่กับเราแล้วเขาไม่มีความสุข(ใจลึกๆอยากมีเยอะๆ) ผมอยู่คนเดียวดีกว่า(ทำให้สาวคนรักมีความทุกข์ ผมจะทุกข์สองเท่าทวีคูณครับ ไม่ว่าใครก็ตาม ผมเป็นแบบนี้มานานแล้วคับ จริงๆ)

คุณเจี้ยบครับ สิ่งที่ผมกลัวคือ มีเมียมากๆ กลัวจะหลุดในความเชื่อเหมือนที่ซาโลมอนเคยล้มในความเชื่อ เพราะท่านนั้นแกไปรบหรือปกครองแว่นแคว้นไหน พี่ท่านกวาดสนม เจ้าหญิง ในแผ่นดินเมืองขึ้นและแผ่นดินที่อยู่Under Control เหมาเอามาทำเมียหมด ซึ่งแต่ละเมีย ก็นำวัฒนธรรม ความเชื่อ และแนวคิด ของท้องถิ่นบ้านเกิดของตนเองมาใส่สมองซาโลมอนด้วย จนทำให้แนวคิดแบบอาณาจักรเยรูซาเล็มและแนวคิดในการเชื่อพระเจ้าองค์เดียวของซาโลมอนแบบชาวยิว ต้องเสียไป(คล้ายๆลักษณะMeal Pot ที่หล่อหล่อมจนกลายเป็นเนื้อเดียวกัน)

หากมีเมียเยอะ ต้องอยู่กันแบบ Salad Bow ครับ เปรียบเสมือนผักสลัดที่แตกต่างกัน ต่างชนิดกัน แต่เชื่อมอยู่ด้วยกันด้วยน้ำสลัด ต่างศาสนา ต่างความเชื่อ ต่างวัฒนธรรม แต่มีส่วนเชื่อมให้อยู่ด้วยกันได้ด้วยความรักและความเข้าใจครับ

จอมนางกระบี่เดี่ยว

อังคาร ก.ย. 11, 2007 12:19 pm

เอ พลายแก้ว คุ้น ๆ ว่าร่ำ ๆจะไปบวชอยู่ไม่ใช่เหรอ 
ไหง มาออกมุกหยอดจีบสาวซะแล้วล่ะเนี้ย ฮี่ๆๆๆ
:+:Regina Pacis:+:
.
.

อังคาร ก.ย. 11, 2007 11:01 pm

ต้องขอบคุณที่พี่แก้วฝากความคิดถึงมาให้ค่ะ
แต่เกรงว่าเก๋คงจะรับไว้ไม่ได้((หรือไม่มันก็อาจจะมาไม่ถึง))
เพราะ ความคิดถึงของพี่แก้วได้กระจัดกระจายไปให้สาวๆแถวนี้มากมาย
ถ้าสาวน้อย สาวใหญ่ของพี่แก้วได้เข้ามาอ่านก็คงจะสับสนว่าพี่แก้วจะคิดถึงใครกันแน่อ่ะนะคะ คริๆ ^^"

ชะนั้น เก๋ ขอสละสิทธิ์ ไปหนึ่ง ละกันค่ะ จะได้ไม่ต้องไป แย่งชิงพี่แก้วสุดเนื้อหอมจากสาวคนอื่นๆอ่ะนะคะ

((เก๋ กลัว จะ โดนสาวๆของพี่แก้ว กระโดด ตรบ สลบดิ้น อ่ะค่ะ eiei  just  kidding  naka ^^"))

การ รัก เดียว ใจเดียว ยังคงเป็นสิงที่ดีที่สุดเสมอค่ะ  :)
Batholomew
~@

พุธ ก.ย. 12, 2007 12:58 am

:+:Regina Pacis:+: เขียน: ((เก๋ กลัว จะ โดนสาวๆของพี่แก้ว กระโดด ตรบ สลบดิ้น อ่ะค่ะ eiei  just  kidding  naka ^^"))
แสดงว่าสาว ๆ ของพี่แก้วแรงเยอะมากเลยนะนั่น :grin:
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

พุธ ก.ย. 12, 2007 1:13 am

โธ่...แม่พังน้อย....ใครจะสู้แม่ได้จ๊ะ  :rolleyes:
Pry-Kaew
ติดต่อ:

พุธ ก.ย. 12, 2007 4:24 am

:+:Regina Pacis:+: เขียน: ต้องขอบคุณที่พี่แก้วฝากความคิดถึงมาให้ค่ะ
แต่เกรงว่าเก๋คงจะรับไว้ไม่ได้((หรือไม่มันก็อาจจะมาไม่ถึง))
เพราะ ความคิดถึงของพี่แก้วได้กระจัดกระจายไปให้สาวๆแถวนี้มากมาย
ถ้าสาวน้อย สาวใหญ่ของพี่แก้วได้เข้ามาอ่านก็คงจะสับสนว่าพี่แก้วจะคิดถึงใครกันแน่อ่ะนะคะ คริๆ ^^"

ชะนั้น เก๋ ขอสละสิทธิ์ ไปหนึ่ง ละกันค่ะ จะได้ไม่ต้องไป แย่งชิงพี่แก้วสุดเนื้อหอมจากสาวคนอื่นๆอ่ะนะคะ

((เก๋ กลัว จะ โดนสาวๆของพี่แก้ว กระโดด ตรบ สลบดิ้น อ่ะค่ะ eiei  just  kidding  naka ^^"))

การ รัก เดียว ใจเดียว ยังคงเป็นสิงที่ดีที่สุดเสมอค่ะ  :)

แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น้องเก๋ อย่าจากพี่พลายแก้วไปเลย แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วอย่างนี้ พี่กลับเมืองไทย ใครจะไปกินสุกี้เอ็มเค ไปกินฟูจิ ไปเที่ยวดรีมworld กับพี่แก้วง่ะ ไม่ยอม ไม่ยอม แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อันตน
~@

พุธ ก.ย. 12, 2007 10:12 am

แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น้องเก๋ อย่าจากพี่พลายแก้วไปเลย แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วอย่างนี้ พี่กลับเมืองไทย ใครจะไปกินสุกี้เอ็มเค ไปกินฟูจิ ไปเที่ยวดรีมworld กับพี่แก้วง่ะ ไม่ยอม ไม่ยอม แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
โอย ถ้าคิดจะคบน้องเก๋ บอกอย่างเดียวว่าดรีมเวิลไม่ต้องพาไป เด็กๆมันเยอะ น้องเขาขี้เกียจยืนให้ลอดท้องอะ เอาเป็นว่าเลี้ยงเอมเค(โกลด์) ฟูจิ โออิชิ สมบูรณ์โภชนา สมพงษ์รามอินทรา ตะวันแดงสาดน้ำใส่ หมูกระทะ ข้าวแกงหน้าราม เอสแอนด์พี กล้วย อ้อย ผลไม้รวม ฯลฯ น้องเขาก็พึงใจยิ่งนักแล้วแหละ พี่ว่า
:+: seraphim :+:
~@

พุธ ก.ย. 12, 2007 10:30 am

แฟ้มบุคคล ขอปรบมือให้กับความกล้าหาญในการโชว์รูปให้กับพี่โจ อนาคอนด้า กับ พี่พลายแก้ว Arnaconda of Love ของบอร์ดนิวมานานะเจ้าคะ ช่างกล้างเจงๆๆๆๆๆๆๆ ความหล่อสูสีกินกันไม่ลง :lipsrsealed:
Pry-Kaew
ติดต่อ:

พุธ ก.ย. 12, 2007 10:34 am

อันตน เขียน:
โอย ถ้าคิดจะคบน้องเก๋ บอกอย่างเดียวว่าดรีมเวิลไม่ต้องพาไป เด็กๆมันเยอะ น้องเขาขี้เกียจยืนให้ลอดท้องอะ เอาเป็นว่าเลี้ยงเอมเค(โกลด์) ฟูจิ โออิชิ สมบูรณ์โภชนา สมพงษ์รามอินทรา ตะวันแดงสาดน้ำใส่ หมูกระทะ ข้าวแกงหน้าราม เอสแอนด์พี กล้วย อ้อย ผลไม้รวม ฯลฯ น้องเขาก็พึงใจยิ่งนักแล้วแหละ พี่ว่า

รับทราบครับผมคุณอันตน เพราะจริงๆแล้วน้องเก๋และน้องเทวดาน้อย เข้าแก็ปผมครับ(เนื่องจากตนเองไม่ชอบสาวตัวเล็ก ผอมแห้ง มีแต่กระดูก) แต่ที่แน่ๆ เอาเป็นว่าชวนทุกคนเลยดีกว่า(ทุกท่านสมาชิกในบอรด์นี้) ไปกินก๋วยเตี้ยวเรืออนุสาวรีย์ดีกว่า อันนี้อยากกินมาก หากใครเป็นสัตบุรุษวัดรังสิตหรือเป็นสาวที่กำลังเรียนคำสอนวัดรังสิตวันอาทิตย์ มีเลี้ยงก๋วยเตี้ยวเรือรังสิตอีกรอบครับ คิดถึงทุกคนหมดเลย กลับไปคราวนี้ จะไม่พรากจากไทยคาทอลิกอีกแล้ว ใครขวางเราใกล้พระและกิจศรัทธาต่าง แบบที่คริสตังควรปฎิบัติ มีต้องได้แลกกันด้วยชีวิตแน่ๆ ไม่ว่าใครก็ตาม I have nothing to lose but Thai Catholic is my life,my dream,and only kingdom of heaven in this world for me. I'm serious. Amen Amen

The Lord be with you always.
Pry-Kaew
ติดต่อ:

พุธ ก.ย. 12, 2007 10:40 am

:+: seraphim :+: เขียน: แฟ้มบุคคล ขอปรบมือให้กับความกล้าหาญในการโชว์รูปให้กับพี่โจ อนาคอนด้า กับ พี่พลายแก้ว Arnaconda of Love ของบอร์ดนิวมานานะเจ้าคะ ช่างกล้างเจงๆๆๆๆๆๆๆ ความหล่อสูสีกินกันไม่ลง :lipsrsealed:

ขอบคุณครับ คุณเซฟาริม เพราะที่นี้เป็นที่ๆอบอุ่น และเปี่ยมด้วยพลังแห่งความรักครับ อบอุ่นใดไหนจะเท่ากับอบอุ่นที่พระให้ อัลเลลูยา อัลเลลูยา อาเมน อาเมน

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว โชว์อีกรูปดีกว่า

รูปภาพ

อันตน
~@

พุธ ก.ย. 12, 2007 1:02 pm

พี่ๆ เอาแบบถ่ายบัตรประชาชนอะ หน้าตรงไม่ใส่แว่นไม่สวมหมวก
ตอบกลับโพส