วันเสาร์จะมีใครไปมั่งเนี่ย

สมาชิกกลุ่มลูกแกะน้อยของพระคริสตเจ้า และผู้สนใจกลุ่มลูกแกะของพระองค์
จอมนางฯ(ขี้เกียจล็อกอิน)

ศุกร์ ต.ค. 07, 2005 1:55 pm

ง่ะ เจ๊ เขาให้แค่คนละเล่มอ่ะ วันนั้นไปคนเดียวด้วย จะไปขออีกรอบก็เกรงใจ เพราะคนเยอะเหลือเกิน ไม่รู้ว่าเขาพิมพ์มาเท่าไหร่ แต่วันไหนแวะไปอาราม ถ้า เขามีขายจะซื้อไว้ไห้ละกันเน้อ หนังสือ น่าซื้อเก็บไว้มาก
:+: seraphim :+:
~@

ศุกร์ ต.ค. 07, 2005 3:32 pm

:-[ :-[ ตอบพี่เอ๋ค่ะ....

ว่าแล้วเชียวเปโตร ว่าเจ้าจะต้องปฏิเสธเรา 3 ครั้ง ตามต้นฉบับ จะได้เจอน้องจิงจิง เมื่อน้องจิงเมตตาค่ะ

ส่วนดอกไม้ถ้าพี่เอ๋เหลือ 100 เดียวเก็บไว้เถอะค่ะ ไม่อยากขูดเลือดกับปู แง...แง
~@

ศุกร์ ต.ค. 07, 2005 3:34 pm

จอมนางฯ(ขี้เกียจล็อกอิน) เขียน: ง่ะ เจ๊ เขาให้แค่คนละเล่มอ่ะ วันนั้นไปคนเดียวด้วย จะไปขออีกรอบก็เกรงใจ เพราะคนเยอะเหลือเกิน ไม่รู้ว่าเขาพิมพ์มาเท่าไหร่ แต่วันไหนแวะไปอาราม ถ้า เขามีขายจะซื้อไว้ไห้ละกันเน้อ หนังสือ น่าซื้อเก็บไว้มาก

;) ;) พี่จะรอนะจ๊ะ ถ้าองค์อุปถัมภ์เราอยากให้เรามี วันหนึ่งคงจะได้มาครอบครอง
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

เสาร์ ต.ค. 08, 2005 2:09 am

seraphim เขียน:
~@Little lamb@~ เขียน: หนูก็อยากให้เห็นตัวเป็น ๆ ใจจะขาด
แต่ไม่เห็นที่บ้านจะมีโครงการว่าจะไปเลย เง้อ ๆๆ
*kis ว๊า...แล้วเมื่อไหร่หล่ะ พี่จะมีบุญได้ยลโฉมพระน้องนางหล่ะ น้องจิงก็เสนอซิจ๊ะเขาจะได้มากัน แสวง

บุญนอกเขตกรุงเทพไง จะได้มีอะไรมาแบ่งปันให้น้องๆชาวนิวมานาบ้าง

แล้วพี่สาวจะเข้ามาป๊ะเท่งป๊ะ ในกทม.เมื่อไหร่ล่ะคะ

ไม่คิดจะเข้ามาฉลองอารามในกรุงเทพบางเหรอ หุ หุ

.................เอาไว้ถ้าได้เฉียดไปใกล้ ๆ ศรีราชาแล้วจะโทรไปหานะเค๊อะ
(เดือนที่แล้วไปตั้ง 2 รอบ...แต่ลืมโทร เหอ เหอ)
fizzy vippie

จันทร์ ต.ค. 10, 2005 1:23 am

มีดอกกุหลาบ ให้แบ่งค่ะ ... ก็ได้มา 6 ดอก แน่ะ
เอาละจะแบ่งให้ แต่ขอรอให้แห้งสนิทก่อนนะคะ

แล้วจะฝากไว้ที่ จิงจิง ... ได้ป่าวเอ่ย??
nipon_m
~@

จันทร์ ต.ค. 10, 2005 8:17 am

seraphim เขียน: :-[ :-[ ตอบพี่เอ๋ค่ะ....

ว่าแล้วเชียวเปโตร ว่าเจ้าจะต้องปฏิเสธเรา 3 ครั้ง ตามต้นฉบับ จะได้เจอน้องจิงจิง เมื่อน้องจิงเมตตาค่ะ

ส่วนดอกไม้ถ้าพี่เอ๋เหลือ 100 เดียวเก็บไว้เถอะค่ะ ไม่อยากขูดเลือดกับปู แง...แง
แหะ แหะ ;D ;D วันนั้นตัดใจดังหนึบบบบ! ของที่มีคุณค่าสมควรอยู่กับผู้ที่มีจิตใจงามครับ บอกแล้วว่าให้ ก็ให้จริงๆครับ เราไม่รู้อนาคตว่าเมื่อใหร่พระจะมารับไป วันนี้จึงขอทำในสิ่งที่ได้ตั้งใจไว้ก่อนครับ

จากเปโตรตัวจริงครับ!! ;D
~@

จันทร์ ต.ค. 10, 2005 11:52 am

*thx *thx *thx ขอบคุณพี่เอ๋ กับ คุณ fizzy vippie ขอพระตอบ

แทนความมีน้ำใจร้อยเท่าพันทวีนะค่ะ *kis *kis
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

จันทร์ ต.ค. 10, 2005 10:47 pm

fizzy vippie เขียน: มีดอกกุหลาบ ให้แบ่งค่ะ ... ก็ได้มา 6 ดอก แน่ะ
เอาละจะแบ่งให้ แต่ขอรอให้แห้งสนิทก่อนนะคะ

แล้วจะฝากไว้ที่ จิงจิง ... ได้ป่าวเอ่ย??
ยินดีรับฝากค๊า~~~~

แต่ถ้าคนถูกฝากไม่มารับของ
คนรับฝากจะอิบเอาไปเลย วู๊วู๊ ::)
~@

อังคาร ต.ค. 11, 2005 11:46 am

:'( :'( คนสวยใจร้าย :'( :'(
nipon_m
~@

พุธ ต.ค. 19, 2005 7:23 am

seraphim เขียน: :'( :'( คนสวยใจร้าย :'( :'(
ถึงคนสวยใจดีครับ,
เมื่อวานได้รับของฝากแล้วครับ คุณนรินทร์รีบแจกทันทีเลยครับเมื่อพวกเราไปถึงที่บ้ายเขา ตอนนี้ดอกกุหลาบแห้งงงงง.. แห้งสนิท! ไปนอนรออยู่ที่บ้านน้องจิงจิงแล้วครับ
ขอบคุณอีกครั้งนะครับสำหรับของฝาก
;D
~@

พุธ ต.ค. 19, 2005 10:42 am

*heh ด้วยความยินดีค่ะพี่เอ๋
Jeab Agape
~@

พุธ ต.ค. 19, 2005 1:44 pm

หวัดดีฮะพี่สาวๆ หนุ่มๆ

ตามอ่าน กระทู้ เห็นพวกพี่เว้ากันเรื่องดอก กุหลาบ ที่แย่งมาได้วันฉลอง
จะดอกใหญ่ ดอกเล็กไม่สำคัญ คำถามของเจี๊ยบคริสเตียนไร้สังกัด คือ

-เมื่อพวกพี่ได้ดอกกุหลาบ มาแล้ว เอาไปทำอะไรบ้าง

- มีความหมาย สุดๆคือ อะไร ฮะ

-ถ้าใครได้ครอบครองจะเก็บไว้นานเท่าไหร่ฮะ
nipon_m
~@

พุธ ต.ค. 19, 2005 2:30 pm

Jeab Agape เขียน:

ตามอ่าน กระทู้ เห็นพวกพี่เว้ากันเรื่องดอก กุหลาบ ที่แย่งมาได้วันฉลอง
จะดอกใหญ่ ดอกเล็กไม่สำคัญ คำถามของเจี๊ยบคริสเตียนไร้สังกัด คือ

-เมื่อพวกพี่ได้ดอกกุหลาบ มาแล้ว เอาไปทำอะไรบ้าง

-ถ้าใครได้ครอบครองจะเก็บไว้นานเท่าไหร่ฮะ
สุดๆก็คือ เป็นความเชื่อน่ะครับ ว่าดอกกุหลาบสดที่ได้รับการเสกแล้ว ถ้าบ้านใดมีผู้ป่วยสามารถเอากลีบกุหลาบนั้นไปต้มให้ผู้ป่วยได้ดื่ม(ครั้งละ 1 กลีบก็พอ)แล้วจะได้รับพรในการรักษาจากท่านนักบุญเทเรซาแห่งพระกุมารเยซูครับ คนที่แย่งมาได้ก็เป็นปลื้มครับ เพราะเรามีของศักดิ์สิทธิ์ไว้คอยช่วยเหลือผู้อื่นในยามคับขันได้ครับ

ถ้านำมาทำเป็นดอกไม้แห้งและเก็บรักษาไว้ดีๆ(ปราศจากความชื้น ไม่งั้นเดี๋ยวขึ้นราหมด)ก็อยู่ได้นานครับ พอมีใช้ไปจนถึงปีหน้าแล้วก็ไปแย่งกันใหม่ครับ

พี่เอ๋ ;D
~@

พุธ ต.ค. 19, 2005 3:30 pm

Jeab Agape เขียน:

*ok คำถามคาใจพี่เอ๋คงตอบไปแล้ว ขอถามน้องเจี๊ยบ คริสเตียนไร้สังกัดกลับบ้าง.....

* เมื่อน้องเจี๊ยบได้ดอกกุหลาบแล้ว เอาไปเก็บไว้ที่ไหน

* ได้ไปแล้วจะคิดครอบครองไว้นานเท่าไหร่จ๊ะ
Unlikelihood

พุธ ต.ค. 19, 2005 5:56 pm

เยี่ยมมากครับฝากไดด้วยคับอิๆ
http://win_sprit.storythai.com
พระอวยพร :D
fizzy vippie

พุธ ต.ค. 19, 2005 9:47 pm

เจ้านู๋ เจี๊ยบ ....

พวกพี่ก็เก็บไว้ที่แท่นพระในบ้านนั่นแหละ
เป็นเหมือนที่ระลึกถงท่านนักบุญเทเรซา
โดยเฉพาะในเรื่องแบบอย่างการดำเนินชีวิต
ขอท่านสนับสนุนเราในคำภาวนา
ให้เราอยู่ในศีลในพรขององค์พระผู้เป็นเจ้า
และก็เก็บไว้จนกว่าจะมีดอกใหม่มาเปลี่ยนในปีหน้าค่ะ
*blushhappy *ok *yes *kis

>
>
>
>
>

ว่าแต่ ไปดูดอกกุหลาบที่วางไว้แล้ว
ลืมนึกถึงเรื่องความชื้นไปเลย ... มันขึ้นราแล้วล่ะ
*omg .......................... *shock *shock *shock

เป็นอย่างนี้แล้ว จะเอาไปให้ใครได้ล่ะงานนี้
*nga *sob *swt *pif *sob .................... *srv
King Zadin
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ต.ค. 27, 2005 12:24 pm

พูดกันเรื่องดอกกุหลาบวันก่อนนู้นๆๆๆๆที่ เชิญแม่พระไปสวดบ้านคุณ Divine Mercy ที่พี่เค้าบอกว่าให้เอามาไหว้แม่พระที่ห้อง จนบัดนี้ยังอยู่เลย ถึงจะไม่ได้ดอกที่เสกแล้วแต่ก็มีคุณค่าทางจิตใจ
Jeab Agape
~@

ศุกร์ ต.ค. 28, 2005 8:15 am

ขอบคุณฮะ พี่สาวๆ หนุ่มๆที่ช่วยแถลงไข แก่นินจาน้อย ;)
ตอบกลับโพส