บาปที่เป็นความลับ

สมาชิกกลุ่มลูกแกะน้อยของพระคริสตเจ้า และผู้สนใจกลุ่มลูกแกะของพระองค์
ตอบกลับโพส
Yan Agape

อาทิตย์ ก.พ. 07, 2021 1:13 pm

บาปที่เป็นความลับ
ศาสนจารย์สามท่านไปร่วมประชุมแล้วพักอยู่ในห้องเดียวกัน

ท่านแรก: มาสารภาพบาปที่เป็นความลับของกันนะครับ ผมเริ่มก่อน...ผมติดการพนันอย่างหนัก ยิ่งออกต่างจังหวัดต่างเมืองยิ่งแย่ต้องหาบ่อนการพนันเล่นแบบยั้งใจไม่อยู่ทุกที คราวนี้ก็เช่นกัน

ท่านที่สอง: บาปที่เป็นความลับของผมก็คือ ผมขี้เกียจมาก ผมก๊อปปี้บทเทศน์ของศาสนจารย์คนอื่นเป็นประจํา

ท่านที่สาม: บาปที่เป็นความลับของผมก็คือ ผมชอบนินทา โอ๊ย...ผมใจจะขาดแล้ว คอยออกจากห้องนี้แทบจะไม่ไหวแล้วนะเนี่ย!

Credit: Christianjokes.com San Man/Yan Agape แปลและเผยแพร่
ตอบกลับโพส