:+: . .มีเรื่องมาขอคำปรึกษาอีกแล้วค่ะ . . :+:

สมาชิกกลุ่มลูกแกะน้อยของพระคริสตเจ้า และผู้สนใจกลุ่มลูกแกะของพระองค์
ตอบกลับโพส
:+:Regina Pacis:+:
.
.

ศุกร์ พ.ย. 04, 2005 6:56 pm

. .เอาสั้นๆง่ายๆเลยนะคะ..คือ..วันนี้ไปลอง ออดิชั่นเทสเสียงมาค่ะ เพราะพี่ผู้จัดการส่วนตัวของเก๋เค้าแนะนำให้ไปลองเทสเสียงกับค่ายนี้. .แล้วปรากฏว่า. .เสียงโอ เค ค่ะผ่าน แต่ พี่ผู้จัดการวงเค้าบอกว่า นักร้องเสียดีๆ น่ะมีมาก แต่เราอยากได้ เสียงดีแล้วมี เซนส์ ด้วยค่ะ -*- . . มีเซนส์คือ เวลาร้องกับวงแล้วต้องรับกันให้ทันไม่ใช่พอวงเค้าเปลี่ยนอารมณ์อยากเล่นเร็วแล้วยังร้องเนิบอยู่ก็ไม่ได้อ่ะค่ะ . .ทีนี้ พี่เค้าก็เลย อยากให้เก๋ไปลองร้องสด ที่ วงเลย แบบที่มีแขกนั่งฟังเลยอ่ะค่ะ . .แล้วเก๋ก็กลัวอ่ะดิคะเพราะแขกแต่ละท่านเป็นฝรั่งซะส่วนใหญ่ แล้วที่สำคัญไม่เคยร้องสดๆกับ วง ในร้านแบบนี้มาก่อนเลยอ่ะค่ะ -*- . . . ก็เลยว่าจะถอนตัว. .แล้วทีนี้ เพื่อนมาบ้านพอดีค่ะ . .เลยถามมัน มันบอกว่า
. . . . 3 สิ่งในชีวิตที่เราเรียกกลับมาไม่ได้คือ
. .1.. เวลา
. .2..โอกาส . . .
. .3..เพื่อนมันจำไม่ได้ค่ะ((พี่ๆจำได้ก็บอกเก๋ด้ววยนะคะ :P

แล้วเพื่อนมันก็พูดทิ้งไว้แค่นั้น เวลา กับโอกาส

พูดถึงแล้วก็ไม่เคยมีใครอยู่ดีๆ มาชวนไปร้องเพลงมาก่อนเลยค่ะ
แล้วคราวนี้ ถ้าได้เป็นนักร้องประจำวงเค้า ก็ จะทำอัลบั้ม ออกเทปกันแล้วค่ะT^T

. . . . ความจริงเลยคือ. . .ไม่กล้าขึ้นไปร้องสดๆอ่ะค่ะ :-\ . .
ร้อเงเพลง If I ain't got you ด้วย มหาหินเลยค่ะ
แล้ววันนี้วันศุกร์ เค้าให้ขึ้นร้องวันจันทร์ 3 ทุ่ม ที่หลังสวน
ร้านอะไรไม่บอกค่ะเด๋วตามไปเจอกันพอดี :P

. .กลับมากลุ้มใจกันใหม่ค่ะ พี่ๆมีคำแนะนำไหมคะ
ว่าเก๋จะไปดีหรือไม่ไปดี -*-
จะสวดขอ แม่พระกับพระเป็นเจ้าให้ช่วยเก๋ตัดสินใจแล้วค่ะ
ไม่รู้ว่า. .พระประสงของพระองงค์จะต้องการให้เก๋ไปทำอย่างน้หรือไม่
หรือว่า แค่ เป็นนักขับร้องเพลงสรรเสริญพระเป็นเจ้าไปเรื่อยๆก็พอแล้ว
((เก๋ชอบอย่างหลังมากกว่าอ่ะค่ะ))

. . . . .คิดคนเดียวอยู่นาน ขอมาปรึกษาให้หายข้องใจหน่อยละกันนะคะ
พี่ๆเพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยนะคะ . . . . :-\

+ + +
+ +
+
. . . . อีกนิสสค่ะ คุณยายเก๋กำลังเจ็บตาอ่ะค่ะ วันนี้พาไปหาหมอมา เก๋ก็นั่งสวดอยู่ใกล้ๆเพราะคุณยายกลัวหมอจะฉีดยาเข้าตาค่ะ..คุยไปคุยมาคุณหมอให้กลับมาดูอาการก่อนถ้ามันโตขึ้นอาทิตย์หน้าค่อยไปสะกิดออกอ่ะค่ะ. . ยังไงช่วยภาวนาให้ คุณยายเก๋หายเจ็บตาด้วยนะคะ . .จะได้ไม่ต้องไปให้คุณหมอลงเข็มอ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

God Bless All Of You

:)
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ ศุกร์ พ.ย. 04, 2005 6:58 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
kyrie
ติดต่อ:

ศุกร์ พ.ย. 04, 2005 9:18 pm

ถ้าเป็นสิ่งที่ชอบ พี่คิดว่าลองดูก็ไม่เสียหายนะ สวดพระจิตเจ้าให้ช่วยนำทางสิจ๊ะ ;D
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

เสาร์ พ.ย. 05, 2005 2:58 am

...พี่good nanny บอกว่า.... อันที่ 3 เป็น คำพูดมั๊ง

พี่เห็นว่า...ถ้ามันสำคัญกับหนูก็ลองไปร้องดู
ไม่เห็นเสียหาย
จะได้รู้กันไปเลยว่าเราทำได้หรือไม่ได้

ของบางอย่างมันต้องลงมือทำจ๊ะ
มันถึงจะรู้.... ถ้าหนูไม่ไป...หนูก็จะไม่รู้ขีดความสามารถของตัวเองนะสิ *no1
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

เสาร์ พ.ย. 05, 2005 4:26 am

เพลงของพี่เบิร์ด ธงชัย

กับการแพ้...เพราะไม่เคยได้ลงแข่ง น่าเสียดาย.....น่าเสียดาย!!! ;D
Jeab Agape
~@

เสาร์ พ.ย. 05, 2005 7:09 am

Oh my God P'Gae+ that is your chance.

พี่จ๋า ลอง กระโดดตามฝัน ไปโลด ขอพระทรงนำ ถ้าเกิดเด่นดัง
ขอเชิญพวกเราชาวนิวมานาไปร่วมฉลอง

ด้วยคำภาวนาฮะ

ปล. พี่เก๋ หาชื่อที่จะใช้ร้องให้มั่น แล้วอย่าเปลี่ยนอีก เพราะนั่นคือการแสดงออกถึงความโลเล ฮะ
Joseph

เสาร์ พ.ย. 05, 2005 8:43 am

ผมเห็นด้วยกันน้องเจี๊ยบ ควรไปตามฝันที่เราตั้งใจแต่ทุกอย่างขอให้พระทรงนำ คนเราทุกคนมีฝันและเราควรเลือกที่จะเดินตามฝันนั้นโดยมีพระเจ้าเป็นผู้นำ

ในความเห็นของผมถ้าเราเลือกอาชีพไหนก็ควรเลื่อกอาชีพนั้นเพื่อถวายพระเจ้า และพอใจในอาชีพที่เราชอบ:)

ด้วยรักในพระคริสต์
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ เสาร์ พ.ย. 05, 2005 8:44 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Batholomew
~@

เสาร์ พ.ย. 05, 2005 10:55 pm

ความเห็นพี่นะน้องเก๋
ก็ลองดูสิ ไม่เสียหายซะหน่อย แล้วทำให้ดีที่สุด
สุดความสามารถที่เรามี พระจะทรงช่วยเหลือเราเองนะ

จำได้มั๊ย....."อย่ากลัวเลย"
เป็นคำพูดที่ฑูตสวรรค์ใช้กับซาคาเรียแม่พระ
เพื่อให้เห็นการกระทำอันยิ่งใหญ่ของพระเป็นเจ้า

เรื่องคุณยาย พี่จะช่วยสวดให้นะ ไม่ต้องห่วง
.
.

เสาร์ พ.ย. 19, 2005 5:35 pm

. . . . จะกลับมาบอกพี่ๆน้องๆว่า
เรื่องที่เก๋มาขอคำปรึกษา..เก๋ได้ไปลองทำมาแล้วค่ะ
แล้วก็พบว่า ทุกอย่าง ไม่ค่อยน่ากลัวอย่างที่คิดไว้
ครั้งนี้เป็นบทเรียนที่ดี..
สำหรับการตัดสินใจ
โดยมีพระเป็นเจ้านำทาง. .
วางใจในพระเจ้าแล้วทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดีจริงๆค่ะ
;)
:+: seraphim :+:
~@

เสาร์ พ.ย. 19, 2005 7:58 pm

;D ;D ดีใจด้วยจ๊ะ
.
.

อาทิตย์ พ.ย. 20, 2005 11:03 pm

ขอบคุณค่ะ คุณพี่เจ๊ฟิมขรา

^____^
Junior Boy

จันทร์ พ.ย. 21, 2005 11:32 am

เหอๆ พี่เก๋มีเรื่องอะไรแบบนี้คล้ายผมเลยง่ะ คือวันที่ 29 ต้องไปแข่งภาษาอังกฤษกับไปแข่งทำ Power Point ที่ราชวินิตบางแก้วแล้วทีนี้ไม่อยากไปเลย เศร้าๆๆ

ความจริงเมื่อก่อนผมก็อยากไปแข่งอะไรแบบนี้กะเขาอะนะเพราะเห็นคนเขาไปแข่งกันเลยอยากไปมั่งพอมาเจอกะตัวเอง ก็ เฮ้อ !!
.
.

จันทร์ พ.ย. 21, 2005 3:22 pm

Junior Boy เขียน: เหอๆ พี่เก๋มีเรื่องอะไรแบบนี้คล้ายผมเลยง่ะ คือวันที่ 29 ต้องไปแข่งภาษาอังกฤษกับไปแข่งทำ Power Point ที่ราชวินิตบางแก้วแล้วทีนี้ไม่อยากไปเลย เศร้าๆๆ

ความจริงเมื่อก่อนผมก็อยากไปแข่งอะไรแบบนี้กะเขาอะนะเพราะเห็นคนเขาไปแข่งกันเลยอยากไปมั่งพอมาเจอกะตัวเอง ก็ เฮ้อ !!

. . . . . . . . . .

ใช่ค่ะ . . ความรู้สึกไม่มั่นใจและกลัวจะเกิดขึ้นก่อนเป็นอันดับแรกเลย
เวลาที่เราต้องเผชิญกับความท้าทาย และความกล้าของตัวเราเอง
. . . . พี่เก๋ รู้สึกแบบนี้และมันหนักหนามากมาย
แต่สิ่งต่างๆก็ได้ผ่านมาด้วยดีค่ะ . . .
เพราะเมื่อเรากังวลใจก็สวดขอพระเป็นเจ้าให้อยู่เคียงงข้างเราค่ะ
อยากให้หนูสวดขอพระองค์ ให้หนูมีพละกำลังที่จะกล้าทำสิ่งต่างๆ ซึ่งเป็นสิ่งดี
ที่จะก่อให้เกิดประโยชน์ทั้งแก่ตัวเองและคนรอบข้าง
การทำสิ่งดีไม่น่ากลัวค่ะ .." อย่ากลัวเลย"
เป็นคำพูดที่ฑูตสวรรค์ใช้กับซาคาเรียและแม่พระ
เมื่อจะทำการใหญ่ของพระเป็นเจ้า
อยากให้หนูวางใจในพระเป็นเจ้าค่ะ
แล้วสิ่งต่างๆจะผ่านไปได้ด้วยดี
+ + + + + + + + + +

เหมือนที่คุณ

princess of wands บอกค่ะ

เพลงของพี่เบิร์ด ธงชัย

กับการแพ้...เพราะไม่เคยได้ลงแข่ง น่าเสียดาย.....น่าเสียดาย!!! ;)

+ + + + + + + + + +

แล้วผลที่ได้จะเป็นยังไง ก็กลับมาบอกกันด้วยนะคะ

^______^
Ot@
~@

ศุกร์ พ.ย. 25, 2005 5:03 am

~@Little lamb@~ เขียน: ...พี่good nanny บอกว่า.... อันที่ 3 เป็น คำพูดมั๊ง
=

ของบางอย่างมันต้องลงมือทำจ๊ะ
มันถึงจะรู้.... ถ้าหนูไม่ไป...หนูก็จะไม่รู้ขีดความสามารถของตัวเองนะสิ *no1
ผยักหน้าหงึกๆ

โชคดีคัย พระอวยพรเด้อ
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ธ.ค. 01, 2005 2:30 am

จ๊า~~~

แล้วเราละ....รู้ขีดความสามารถของเรารึยัง?

หรือยังไม่รู้ขีด เพราะยังก้าวได้ต่อไปเรื่อย ๆ *no1
.
.

เสาร์ ธ.ค. 03, 2005 12:30 pm

~@Little lamb@~ เขียน: จ๊า~~~

แล้วเราละ....รู้ขีดความสามารถของเรารึยัง?

หรือยังไม่รู้ขีด เพราะยังก้าวได้ต่อไปเรื่อย ๆ *no1

+ + + + รู้แล้วประมาณนึงค่ะพี่จิง. . .
แต่ก็ยังได้เรื่อยๆค่ะ^_____^
Junior Boy

อาทิตย์ ธ.ค. 04, 2005 8:50 pm

:+:Regina Pacis:+: เขียน:
Junior Boy เขียน: แล้วผลที่ได้จะเป็นยังไง ก็กลับมาบอกกันด้วยนะคะ

^______^

อ่า... ผลที่ออกมาดีครับ ทีแรกก็ตื่นเต้นเหมือนกัน
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อาทิตย์ ธ.ค. 04, 2005 8:51 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
.
.

จันทร์ ธ.ค. 05, 2005 12:47 pm

Junior Boy เขียน:
:+:Regina Pacis:+: เขียน:
Junior Boy เขียน: แล้วผลที่ได้จะเป็นยังไง ก็กลับมาบอกกันด้วยนะคะ

^______^

อ่า... ผลที่ออกมาดีครับ ทีแรกก็ตื่นเต้นเหมือนกัน
+ + + +
ดีใจด้วยนะคะที่ผลออกมาดี
เห็นไหมคะ วางใจในพระเป็นเจ้าแล้วดีอย่างเนี้ยเนอะ
^__^
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ ธ.ค. 05, 2005 12:47 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ตอบกลับโพส