ของฝากจากโฮลี่แลนด์

สมาชิกกลุ่มลูกแกะน้อยของพระคริสตเจ้า และผู้สนใจกลุ่มลูกแกะของพระองค์
ตอบกลับโพส
Buddy

จันทร์ ธ.ค. 19, 2005 5:12 am

พี่บัดดี้มีของฝากจากโฮลี่แลนด์มาฝากนะคะ เป็นกางเขน น้ำ น้ำมัน ดิน และเถ้าศักดิ์สิทธิ์ (เค้าว่าอ่ะนะ)

ไม่ได้ไปเองหรอกนะคะ แต่ซื้อที่นี่แหละ มีคนเอามาขาย ออกแนวพระศาสนจักรตะวันออก

ใครอยากได้ก็ส่งที่อยู่ทางไอเอ็มมานะคะ คนแรกที่ส่งมาก็จะส่งไปให้เป็นของขวัญคริสตมาส :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
nipon_m
~@

จันทร์ ธ.ค. 19, 2005 7:14 am

พี่ครับ
ถ้ายังมีเหลือขอผมบ้างนะครับ อยากได้ไม้กางเขนเอาไว้ต่อสู้กับจิตชั่วร้ายน่ะครับ

นิพนธ์ มณีกิจ
55/4 หมู่ 1 ซอยวัดพระแม่มหาการุณย์ (ซอบสันติสุข) ถนนติวานนท์ ต.บ้านใหม่ อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120
Raechel

จันทร์ ธ.ค. 19, 2005 11:17 am

เผอิญ ยางไม่ป็นสมาชิกเลย อด ใช่ไหหม่พี่บัดดี้
Holy
Defender of lawS

จันทร์ ธ.ค. 19, 2005 3:30 pm

Raechel เขียน: เผอิญ ยางไม่ป็นสมาชิกเลย อด ใช่ไหหม่พี่บัดดี้
ก็เป็นซะสิครับ
Holy

จันทร์ ธ.ค. 19, 2005 3:30 pm

Buddy เขียน: พี่บัดดี้มีของฝากจากโฮลี่แลนด์มาฝากนะคะ เป็นกางเขน น้ำ น้ำมัน ดิน และเถ้าศักดิ์สิทธิ์ (เค้าว่าอ่ะนะ)

ไม่ได้ไปเองหรอกนะคะ แต่ซื้อที่นี่แหละ มีคนเอามาขาย ออกแนวพระศาสนจักรตะวันออก

ใครอยากได้ก็ส่งที่อยู่ทางไอเอ็มมานะคะ คนแรกที่ส่งมาก็จะส่งไปให้เป็นของขวัญคริสตมาส :)
อยากได้น้ำกะน้ำมันจัง :D
Nativity

จันทร์ ธ.ค. 19, 2005 3:34 pm

ส่ง ไอเอ็มไปเเย้ว *thx ล่วงหน้าขอรับ *yawn
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

จันทร์ ธ.ค. 19, 2005 5:41 pm

ว๊าว....พี่เอ๋
ทำเวลามากๆ คนแรกเลย o_O
Buddy

อังคาร ธ.ค. 20, 2005 12:57 am

*sob

แง๊ๆๆ ทำไงดี อยากให้ทุกคนเลย เผอิญของมีอยู่ชุดเดียวน่ะค่ะ มาเป็นแพ็คเล็กๆ ในนั้นจะมีกางเขนแบบตะวันออก มีน้ำศักดิ์สิทธิ์จากแม่น้ำจอร์แดน มีน้ำมันศักดิ์สิทธิ์ ดินศักดิ์สิทธิ์ และเผอิญดูไม่ดี จริงๆแล้วไม่ใช่เถ้าค่ะ อ่านดูแล้วเป็นกำยานหรือเครื่องหอมศักดิ์สิทธิ์น่ะค่ะ ดูผิด อิอิ และด้านหลังกล่องจะเป็นรูปสถานที่ต่างๆ ในโฮลี่แลนด์ และก็ต้องขอโทษจริงๆ มีอยู่ชุดเดียวค่ะ ;D

ผลการโพสต์เป็นตามข้างล่างนะคะ อันนี้รวมทั้งไอเอ็ม และที่โพสต์บนบอร์ด

nipon_m Yesterday at 06:14:29pm
seraphim Yesterday at 10:53:53pm
~++HEAVEN OF PRECIOUS++~ Yesterday at 11:20:46pm
Holy Today at 02:30:42am
:+:.-^-.st.gerard.-^-.:+: Today at 08:47:56am (ไม้กางเขนกับน้ำมันและเถ้าศักศิทธ์)

ก็คนที่ได้คงเป็นพี่เอ๋ แต่เผอิญพี่เอ๋อยากได้แต่กางเขน ก็ขอโทษทีค่ะ ไม่ได้บอกว่า มันแยกกันไม่ได้ เพราะมาเป็นกล่องเดียว เอาเป็นว่า ส่งให้พี่เอ๋ละกันนะคะ ใครอยากได้อะไรในกล่องที่พี่เอ๋ไม่อยากได้ ก็ลองอ้อนๆขอพี่เอ๋ ละกันนะคะ :)

ส่วนคนอื่นที่ส่งที่อยู่มาให้แล้ว ก็จะหาของขวัญคริสตมาสอย่างอื่นให้ละกันค่ะ หวังว่าคงถูกใจ น้องเฮเว่นฯ ไม่ส่งชื่อมาให้พี่ด้วยล่ะ เดี๋ยวไม่ถึงนะ แล้วนักบุญน้องอะไรจ้ะ จะได้เลือกของได้ถูก ส่วนเซนต์เจอราร์ด ถนัดอ่านภาษาอังกฤษรึเปล่า พี่มีบทสวดนักบุญเจอราร์ดเล่มเล็กๆ จะส่งไปให้ และก็มีของเล็กๆน้อยๆที่เกี่ยวกับนักบุญเจอราร์ดนะ จะเอาป่าว ส่วนพี่เซราฟิมมีอะไรอยากได้เป็นพิเศษรึเปล่าคะ ถ้ามีก็ไอเอ็มมา แต่ถ้าไม่มีก็จะเลือกของที่คิดว่าถูกใจให้ค่ะ
nipon_m
~@

อังคาร ธ.ค. 20, 2005 7:15 am

Buddy เขียน: *sob

แง๊ๆๆ ทำไงดี อยากให้ทุกคนเลย เผอิญของมีอยู่ชุดเดียวน่ะค่ะ มาเป็นแพ็คเล็กๆ ในนั้นจะมีกางเขนแบบตะวันออก มีน้ำศักดิ์สิทธิ์จากแม่น้ำจอร์แดน มีน้ำมันศักดิ์สิทธิ์ ดินศักดิ์สิทธิ์ และเผอิญดูไม่ดี จริงๆแล้วไม่ใช่เถ้าค่ะ อ่านดูแล้วเป็นกำยานหรือเครื่องหอมศักดิ์สิทธิ์น่ะค่ะ ดูผิด อิอิ และด้านหลังกล่องจะเป็นรูปสถานที่ต่างๆ ในโฮลี่แลนด์ และก็ต้องขอโทษจริงๆ มีอยู่ชุดเดียวค่ะ ;D

ผลการโพสต์เป็นตามข้างล่างนะคะ อันนี้รวมทั้งไอเอ็ม และที่โพสต์บนบอร์ด

nipon_m Yesterday at 06:14:29pm
seraphim Yesterday at 10:53:53pm
~++HEAVEN OF PRECIOUS++~ Yesterday at 11:20:46pm
Holy Today at 02:30:42am
:+:.-^-.st.gerard.-^-.:+: Today at 08:47:56am (ไม้กางเขนกับน้ำมันและเถ้าศักศิทธ์)

ก็คนที่ได้คงเป็นพี่เอ๋ แต่เผอิญพี่เอ๋อยากได้แต่กางเขน ก็ขอโทษทีค่ะ ไม่ได้บอกว่า มันแยกกันไม่ได้ เพราะมาเป็นกล่องเดียว เอาเป็นว่า ส่งให้พี่เอ๋ละกันนะคะ ใครอยากได้อะไรในกล่องที่พี่เอ๋ไม่อยากได้ ก็ลองอ้อนๆขอพี่เอ๋ ละกันนะคะ :)

ส่วนคนอื่นที่ส่งที่อยู่มาให้แล้ว ก็จะหาของขวัญคริสตมาสอย่างอื่นให้ละกันค่ะ หวังว่าคงถูกใจ น้องเฮเว่นฯ ไม่ส่งชื่อมาให้พี่ด้วยล่ะ เดี๋ยวไม่ถึงนะ แล้วนักบุญน้องอะไรจ้ะ จะได้เลือกของได้ถูก ส่วนเซนต์เจอราร์ด ถนัดอ่านภาษาอังกฤษรึเปล่า พี่มีบทสวดนักบุญเจอราร์ดเล่มเล็กๆ จะส่งไปให้ และก็มีของเล็กๆน้อยๆที่เกี่ยวกับนักบุญเจอราร์ดนะ จะเอาป่าว ส่วนพี่เซราฟิมมีอะไรอยากได้เป็นพิเศษรึเปล่าคะ ถ้ามีก็ไอเอ็มมา แต่ถ้าไม่มีก็จะเลือกของที่คิดว่าถูกใจให้ค่ะ

ขอบคุณมากครับ ขอบตุณมากที่สุดเลยครับ ผมไม่คิดหรอกนะครับว่าจะมีบุญพอที่จะได้ของทั้งหมด เพียงแต่หวังว่าถ้ายังมีเหลือๆผมก็ขอไม้กางเขนเอาไว้ป้องกันตัวน่ะครับ พักนี้ผมต้องต่อสู่กับจิตชั่วร้ายซึ่งมาในรูปแบบที่ผมนึกไม่ถึง แต่เมื่อเจอมันแล้วผมก็ไม่กลัวมันหรอกนะครับ เพียงแต่ว่ามันใช้เวลานานมากกว่าที่ผมจะเอาชนะมันได้
ผมถือว่าเป็นของขวัญที่วิเศษที่สุดที่ผมจะเอาไว้ป้องกันตัวเองและช่วยเหลือผู้อื่นด้วยครับ ผมจะภาวนาให้ทุกๆวันเวลา19.00-19.30(ยกเว้นวันเสาร์ครับ เพราะผมไปวัดทำนพวารพอดี)เพื่อเป็นการขอบคุณในความมีน้ำใจนี้นะครับ
;D
Buddy

อังคาร ธ.ค. 20, 2005 10:52 am

พี่เอ๋คะ

พี่ให้หนูเยอะไปค่ะพี่ หนูเองรู้สึกละอายมากเลยที่ไม่เคยเห็นค่าสิ่งที่มี หนูได้มาเมื่อปีที่แล้ว จากนั้นก็เก็บไว้เฉยๆ แล้วตัวเองก็ถูกประจญสารพัดนะ ตอนที่เข้ามาบอร์ดนี้ใหม่ๆ เกือบตายค่ะพี่ แต่ก็ไม่เคยนึกถึงกางเขนและของศักดิ์สิทธิ์ที่ได้มา มัวแต่เป็นอะไรอยู่ก็ไม่รู้ จนกระทั่งตอนก่อนที่จะมาโพสต์นี้ ก็ยังคิดตลอดว่า เป็นของที่ระลึกนักท่องเที่ยว ก็เลยตั้งกระทู้ว่าเป็นของฝากไงคะ หนูเก็บไว้ในลิ้นชัก เอามานั่งดูบ่อยมาก ดูเท่าไหร่หนูก็ไม่ศรัทธา เหมือนคนบุญไม่ถึงยังไงยังงั้นเลยน่ะค่ะพี่ จนสุดท้ายก็เลยคิดว่า น่าจะให้กับคนอื่นที่เค้าเห็นค่ามากกว่าเรา ตอนแรกกะจะเอาไปวางไว้ที่โบสถ์จารีตไบเซนไทน์แถวบ้าน สุดท้ายก็นึกถึงบอร์ดนี้ขึ้นมา ก็เลยมาโพสต์ ...... เล่าให้ฟังแล้ว พี่จะเลิกสวดให้หนูก็ไม่เป็นไรนะคะ หนูมันไม่สมควรจริงๆค่ะพี่

พูดถึงกางเขน พี่อยากได้กางเขนนักบุญเบเนดิกต์มั้ยคะ อันนี้เหมือนเคยอ่านมาว่า ขับไล่ปีศาจได้ หนูเพิ่งได้มาวันนี้เองค่ะพี่ ตอนแรกก็คิดอยู่ว่า จะซิ้อไม่ซื้อดี ซื้อแล้วจะให้ใครดี นึกไม่ออก แต่ก็ซื้อมาแล้ว พี่อยากได้มั้ยคะ หนูส่งของให้พี่แล้วเมื่อบ่ายนี้ ถ้าพี่อยากได้ก็บอกมานะคะ เดี๋ยวหนูส่งให้พี่อีก :)
nipon_m
~@

อังคาร ธ.ค. 20, 2005 11:28 am

ไม่เลิกสวดหรอกครับ เวลานี้คือเวลาที่พี่ขอพระพรให้ทุกๆคนอยู่แล้ว
ถามว่าอยากได้กางเขนอีกมั๊ย ด้วยความเป็นมนุษย์ก็ยอมรับว่าอยากได้ครับ
แต่แม่พระสอนให้พี่รู้จักคำว่าพอ สมถะ และเรียบง่ายครับ

ดังนั้นขอให้กางเขนชิ้นนี้จงมอบแก่ผู้ที่สมควรได้รับเถิดครับ

พี่เอ๋
Nativity

อังคาร ธ.ค. 20, 2005 12:02 pm

กางเขนไล่ผีเหรอครับ
พระองค์ยังบอกว่าคนต่างศาสนายังไล่ผีในพระนามของพระองค์ได้เลย-*-
:P
Buddy

อังคาร ธ.ค. 20, 2005 10:37 pm

เขียน: กางเขนไล่ผีเหรอครับ
พระองค์ยังบอกว่าคนต่างศาสนายังไล่ผีในพระนามของพระองค์ได้เลย-*-
:P
ได้จ้า ถ้ามีความเชื่อ ต้องเชื่อเยอะด้วยนะ เพราะอย่างในพระคัมภีร์ ศิษย์พระเยซูเจ้าบางครั้งก็ไล่เองไม่ได้ ต้องมาให้พระองค์ไล่ให้
Buddy

อังคาร ธ.ค. 20, 2005 10:38 pm

nipon_m เขียน: ไม่เลิกสวดหรอกครับ เวลานี้คือเวลาที่พี่ขอพระพรให้ทุกๆคนอยู่แล้ว
ถามว่าอยากได้กางเขนอีกมั๊ย ด้วยความเป็นมนุษย์ก็ยอมรับว่าอยากได้ครับ
แต่แม่พระสอนให้พี่รู้จักคำว่าพอ สมถะ และเรียบง่ายครับ

ดังนั้นขอให้กางเขนชิ้นนี้จงมอบแก่ผู้ที่สมควรได้รับเถิดครับ

พี่เอ๋
เดี๋ยวส่งให้ค่ะพี่ :)
ตอบกลับโพส