อยากเป็นบราเดอร์ครับ

สมาชิกกลุ่มลูกแกะน้อยของพระคริสตเจ้า และผู้สนใจกลุ่มลูกแกะของพระองค์
Announcer

เสาร์ เม.ย. 23, 2005 10:35 am

Batholomew เขียน:
Announcer เขียน:
Jeab Agape เขียน: เฮีย พูดไม่สวยเลย ฮับ เด๋วเถอะโดนเซ็นเซอร์ ;D

โทษคร๊าบบบบ :'(
ผิดแล้วรู้ตัวว่าผิด พระให้อภัยครับ

ผมไม่ผิดน่ะ เพราะสารภาพบาปแล้ว จริงๆน่ะ ตอนสารบาปมีพลังคลื่นบางอย่างแทรกเข้ามา เกิดพลังสีขาวสะอาดขึ้นรอบๆตัวรู้สึกเย็น แบบอบอุ่นซ่านถึงหัวใจที่เต้นแรงเร็วและรั่วอย่างถนอมจิตวิญญาณแห่งเทพ รู้สึกความเมตตา ปราณีและกรุณามากขึ้นเเลยล่ะขอรับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

อาทิตย์ เม.ย. 24, 2005 12:56 am

ผมไม่ผิดน่ะ เพราะสารภาพบาปแล้ว จริงๆน่ะ ตอนสารบาปมีพลังคลื่นบางอย่างแทรกเข้ามา เกิดพลังสีขาวสะอาดขึ้นรอบๆตัวรู้สึกเย็น แบบอบอุ่นซ่านถึงหัวใจที่เต้นแรงเร็วและรั่วอย่างถนอมจิตวิญญาณแห่งเทพ รู้สึกความเมตตา ปราณีและกรุณามากขึ้นเเลยล่ะขอรับ
แยกแยะดีๆนะครับ สารภาพบาปแล้วก็จริง แต่การทำผิดก็คือทำผิด คุณเคยทำผิด แต่สารภาพบาปแล้วพระชำระให้สะอาด แต่เราทุกคนก็ยังคงเป็นคนบาป และคุณก็เคยทำผิดไป พระเจ้าทรงอภัย ทรงลบล้างบาป แต่ไม่ได้ทรงลบล้างความจริงนะครับ ดังนั้นความจริงก็คือ "คุณได้ทำผิดมา และพระเจ้าได้อภัยแล้ว" ไม่ใช่ว่ากลายเป็นไม่ผิดนะครับ
Claire de Lune

อาทิตย์ เม.ย. 24, 2005 10:55 pm

เออะ คนข้างบนพี่ปอเป็นอะไรมากรึเปล่า
Batholomew
~@

จันทร์ เม.ย. 25, 2005 12:51 pm

Claire de Lune เขียน: เออะ คนข้างบนพี่ปอเป็นอะไรมากรึเปล่า
พี่ปอเค้ามาให้ความถูกต้องแก่น้องไงครับ

เราจะบอกว่าไม่ผิดไม่ได้ ผิดก็คือผิด แต่พระให้อภัยครับ

อย่างที่เวลาเราเข้ามิสซา แล้วบอกว่า "ข้าพเจ้าขอสารภาพต่อพระเจ้า...."
ก็เป็นการยืนยันว่าเราเป็นคนผิดบาป ก่อนที่พระจะให้อภัยครับ
Pry-Kaew
ติดต่อ:

จันทร์ พ.ค. 09, 2005 6:26 am

ยินดีด้วยกับคุณปุ้ยครับ สำหรับกระแสเรียก หากเป็นน้ำพระทัยของพระจริง เราคงมีบราเดอร์ศรัทธาร้อนรนอย่างคุณปุ้ยในบ้านเณร เยาวชนคริสตังยังต้องการบราเดอร์คอยชี้แนะแนวทางชีวิตที่ถูกต้องเสมอครับ

ผมเองเป็นผู้เป็นคนได้ทุกวันนี้ นอกจากพระสงฆ์และพระศาสนจักรแล้ว บราเดอร์ก็มีส่วนสำคัญมากๆเลย เพราะมีความใกล้ชิดและกล้าที่จะปรึกษาพี่เขาตรงๆ

ส่วนพลายแก้วเองก็มีกระแสเรียกครับ แต่เป็นกระแสเรียกให้เป็นรัสปูตินแห่งสยามขอรับ ก๊ากกกกกก ล้อเล่นนะขอรับ

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม
Jeab Agape
~@

จันทร์ พ.ค. 09, 2005 5:45 pm

พี่พลายแก้วคร้าบบบ When will U ปิ๊ก home?

-หาแควนได้ป่าว ...สาว เมกัน งามก่อ 8)
Announcer

จันทร์ พ.ค. 09, 2005 6:17 pm

Claire de Lune เขียน: เออะ คนข้างบนพี่ปอเป็นอะไรมากรึเปล่า

...........เหอๆ~! สบายดีอยู่ครับ รู้สึกว่ากระทุ้ผมโพสต์แล้วต่อจากนั้นก็ม่ะได้เข้ามาเลย โทษด้วยคับ
Announcer

จันทร์ พ.ค. 09, 2005 6:19 pm

Holy เขียน:
แยกแยะดีๆนะครับ สารภาพบาปแล้วก็จริง แต่การทำผิดก็คือทำผิด คุณเคยทำผิด แต่สารภาพบาปแล้วพระชำระให้สะอาด แต่เราทุกคนก็ยังคงเป็นคนบาป และคุณก็เคยทำผิดไป พระเจ้าทรงอภัย ทรงลบล้างบาป แต่ไม่ได้ทรงลบล้างความจริงนะครับ ดังนั้นความจริงก็คือ "คุณได้ทำผิดมา และพระเจ้าได้อภัยแล้ว" ไม่ใช่ว่ากลายเป็นไม่ผิดนะครับ

ขอบคุณที่สั่งสอนคนงี่เง่าอย่างผมครับ :'(
Batholomew
~@

จันทร์ พ.ค. 09, 2005 7:33 pm

ไม่ใช่ครับ แค่อยากให้เข้าใจแบบที่ถูกต้องครับ
Announcer

จันทร์ พ.ค. 09, 2005 9:42 pm

ครับ ผมเข้าใจแล้วครับ
Pry-Kaew
ติดต่อ:

อังคาร พ.ค. 10, 2005 3:36 pm

Jeab Agape เขียน: พี่พลายแก้วคร้าบบบ When will U ปิ๊ก home?

-หาแควนได้ป่าว ...สาว เมกัน งามก่อ 8)

พลายแก้วคงกลับเมืองไทยประมาณปลายปีง่ะครับ คงทันฉลองพระคริสตสมภพที่กรุงเทพ ส่วนสาวไอ้กัน พลายแก้วชอบสาวเอเชียง่ะ(ไต้หวัน เกาหลี)

ขอพระอวยพรคุณเจี๊ยบ และทุกท่านครับผม
ตอบกลับโพส