แฟ้มบุคคลขอปรบมือให้

สมาชิกกลุ่มลูกแกะน้อยของพระคริสตเจ้า และผู้สนใจกลุ่มลูกแกะของพระองค์
Batholomew
~@

จันทร์ ก.ค. 17, 2006 9:35 pm

โห พี่ Fat คิดได้ไงเนี่ย : emo080 :
:+: seraphim :+:
~@

อังคาร ก.ค. 18, 2006 10:12 am

Jeab Agape เขียน:
:+: seraphim :+: เขียน: : emo038 : โอ๊ววววววว......จินตนาการสูงส่งจังคะ แฟ้มบุคคลเปลี่ยนมาปรมมือให้ น้อง Fat ดีกว่าคะ  : xemo026 :
แหมๆ ทำให้อยากเจอพี่มายดาลิ่งเสียแล้วล่ะ....

ขอสาวๆมายืนยันหน่อยว่าจริงไหม ว่าสมควรปรบมือ หรือกระทืบเท้าให้ พี่มายด์จริงหรือเปล่า : emo034 :

เพราะเดี๋ยวนี้ ถ้าปู้ชายชมกันเอง หนูมักจะหวั่นไหว ว่า เขา เขา เขา เป็น xxxxx กันหรือป่าว
: emo033 :

: emo038 : ถามคนใกล้ชิดดีกว่าคะ น่าจะตอบได้ดีกว่าใครจริงมั๊ยน้องจอมนาง

: emo033 : น้องนางจอมมาร เฮ้ย....จอมนาง เฮียเริ่มน้อยใจแล้วนะ เดี๋ยวต้องเดือนร้อนต้องปลอบใจกันยกใหญ่
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อังคาร ก.ค. 18, 2006 7:52 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
จอมนางกระบี่เดี่ยว

อังคาร ก.ค. 18, 2006 9:31 pm

อ๊ะๆๆ หยวน ๆๆ นาน ๆ จะมีคนชมซะที
~@

พุธ ก.ค. 19, 2006 11:48 am

จอมนางกระบี่เดี่ยว เขียน: อ๊ะๆๆ หยวน ๆๆ นาน ๆ จะมีคนชมซะที

: xemo017 : น่าๆๆๆ น้องที่ดีต้องสนับสนุนเฮียจ้า อิๆๆๆๆๆๆ หยวนแบบนี้เฮียจะได้พาไปดริ๊งก์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Florian

พุธ ก.ค. 19, 2006 12:20 pm

Jeab Agape เขียน:
:+: seraphim :+: เขียน: : emo038 : โอ๊ววววววว......จินตนาการสูงส่งจังคะ แฟ้มบุคคลเปลี่ยนมาปรมมือให้ น้อง Fat ดีกว่าคะ  : xemo026 :
แหมๆ ทำให้อยากเจอพี่มายดาลิ่งเสียแล้วล่ะ....

ขอสาวๆมายืนยันหน่อยว่าจริงไหม ว่าสมควรปรบมือ หรือกระทืบเท้าให้ พี่มายด์จริงหรือเปล่า : emo034 :

เพราะเดี๋ยวนี้ ถ้าปู้ชายชมกันเอง หนูมักจะหวั่นไหว ว่า เขา เขา เขา เป็น xxxxx กันหรือป่าว
: emo033 :
การชมผู้อื่นเป็นสิ่งที่แปลกประหลาดหรือครับ

พระเยซูเจ้าตรัสชมนายร้อยที่มาขอให้พระองค์ทรงรักษาทาสของเขาว่า เป็นผู้ที่มีความเชื่อศรัทธาในระดับเยี่ยมยอด  แล้วน้องเจี๊ยบไปสงสัยพระเยซูเจ้าด้วยไหมเนี่ย

ในโลกทุกวันนี้ น้องเจี๊ยบคงไม่ทราบว่าผมทุกข์ทรมานเพียงใดที่เห็นคริสตชนรักกันแต่เพียงปาก ความรักของคริสตชนทุกวันนี้ สำหรับคริสตชนหลายๆคน ความรักลดค่าเป็นเพียงความรักฝ่ายเนื้อหนัง ความรักลดค่าเหลือเพียงการที่ไม่ทำร้ายกัน ไม่กลั่นแกล้งกัน ก็พอ ความรักจะหยุดอยู่แค่ตัวเอง คือไม่ทำร้ายคนอื่น ไม่กลั่นแกล้งคนอื่นเป็นพอ  ดังนี้แล้ว ความรักของคริสตชนหลายคนในยุคนี้จึงไม่มีกิจการปรากฏ

เมื่อผมเห็นคริสตชนที่ไม่มีความรัก ผมทรมานใจเหลือเกิน ผมไม่ได้เวอร์นะ ใจผมจะแตกเป็นเสี่ยงๆ  เพราะสำหรับผมแล้ว จะเป็นไปได้อย่างไรที่ศิษย์พระคริสตเจ้าไม่รักคนอื่น  พวกเขาก็ไม่รู้ว่าพวกเขาได้ทำร้ายจิตใจผมเพียงใด ผมก็ได้แต่ทนเท่านั้น

ฉะนั้นเมื่อผมเจอพี่มายด์ซึ่งมีความรักมากมายในหัวใจ ต้อนรับผมดั่งต้อนรับพระคริสตเจ้า ผมก็ต้องสรรเสริญคุณความดีของพี่มายด์เป็นธรรมดา จริงไหมครับ

ตอนที่พระเยซูเจ้าทรงรักษาคนง่อยที่เขาแบกหามใส่แคร่ พะงาบๆมา พระองค์ตรัสว่า จงลุกขึ้นเถิด บาปของท่านได้รับการอภัยแล้ว พวกยิวชอบจับผิดทั้งหลายก็ทันทีเลย  ต๊าย
~@

พุธ ก.ค. 19, 2006 1:52 pm

: emo038 : น้อง Fat จ๊ะ เขาแซวกัน ขำ ขำ อ่ะจ๊ะ เพราะคนที่เขาเคยรู้จักพี่มายดาลิ่งมาก่อนน้อง ก็ไม่มีใครว่า พี่มายดาลิ่งไม่ดีหรอกนะจ๊ะ แต่น้องเข้ามาแต่งบทสรรเสริญเยินยอ พี่มายด์เขาขนาดนี้ เจ้าตัวเขาคงตลกกับตัวเอง จนถึงขั้นเขินจัดไปหน่อย และคนที่รู้จักพี่มายด์อย่างพี่จอมนางฯ ก็แกล้งที่จะหมั่นไส้ไปงั้นแหละ

: emo010 : ส่วนน้องเจี๊ยบเอง อ่านแล้วก็อาจจะรู้สึกเว่อร์ไปนิดนึง ส่วนการชมผู้อื่นประหลาดหรือเปล่า ไม่หรอกจ๊ะ แต่คงแปลกไปหน่อย ไม่เคยเห็นคำชมอะไรที่เป็นแบบนี้ แต่ไม่ใช่ว่า มันไม่ดีนะจ๊ะ ดีจ๊ะ แต่แปลกสำหรับพวกพี่ไปหน่อยเท่านั้นเอง

: xemo028 : ว่าแต่ว่า อยากฟังพี่มายดาลิ่ง พูดถึงน้อง Fat บ้างอ่ะจ๊ะ
mind
.
.

พุธ ก.ค. 19, 2006 2:26 pm

น้อง FAT ครับ ไม่ต้อง ซีเรียสครับ ในนี้ก็มีแต่พี่น้องกันทั้งน๊าน ไม่มีใครเจตนาว่าร้ายใครหรอกครับ เค้าก็แซวเล่นกัน หรืออาจหมันไส้พี่นิดหน่อยครับ แฮ่ะๆ : xemo017 :

แต่หากจะให้บรรยายถึงน้อง FAT ตามที่เจ๊ฟิมรีเควส์แล้ว

ผมว่าน้อง FAT เป็นคนจิตใจดีและ มีความรักอย่างจิตารมณ์ของคริสตชนที่ดีอย่างเต็มเปี่ยม ยินดีบริการและเอาใจใส่คนรอบข้าง มากกว่าผมหลายเท่านัก  ยกตัวอย่างเห็นๆเลยในวันนั้น เราตั้งใจว่าจะไปทานขนมกัน แต่พอดีมีน้องคนนึง(ไม่ทราบว่าจะเอ่ยชื่อได้ไหมในบอร์ดนี้แหล่ะ) เป็นคริสเตียน มาจากลำปาง ซึ่งมีเวลาอยู่ที่ กทม. อีกแค่วันเดียว น้องFAT ไม่สนใจอะไร ไม่เสียเวลาที่จะห่วงทานขนมเลย ละทิ้งทุกอย่าง กุลีกุจอ เป็นธุระพาน้องคริสเตียนคนนั้น เที่ยวทัวร์ วัดคาทอลิคต่างๆ ทั่วกรุงเทพ เท่าที่จะทำได้ และ จากที่ผมเดินตาม(อ้าปากหว๋อ) ดูน้อง FAT อธิบายถึงรูป และ ประวัตินักบุญต่างๆภายในโบสถ์ให้น้องคริสเตียนฟังแล้ว โอเข้าขั้น โปรเฟสชันแนล เลยครับ ผมชื่นชมและ นับถือจริงๆครับ
: xemo028 :
~@

พุธ ก.ค. 19, 2006 2:31 pm

: xemo029 : แหมๆๆ อยากเจอตัวจริงน้อง Fat แล้วดิ พี่มายดาลิ่งพามาทัวร์แถวภาคตะวันออกหน่อยซิ
Jeab Agape
~@

พุธ ก.ค. 19, 2006 8:26 pm

คือแบบว่า หนูไม่เคยชินกับการขึ้นกระทู้ชมกันน่ะนะ ....อาจจะเพราะว่าเส้นความรู้สึกของหนูหยั่งลึกถึงกระดูก  : emo010 :  แล้วรู้สึกเคอะเขินแทน พี่มายดาลิ่ง ป๋าของสาวๆ ดีแตก แฮะๆๆ

: xemo026 : การที่ว่าเราคริสต์รักกันแต่ปาก ก็เป็นเรื่องลอยๆ กับบางคน ตราบใดที่เรายังเห็นแก่ประโยชน์ตัวเองเป็นที่ตั้ง ก็เป็นเช่นนี้ ขอรับ
: xemo026 :
Phulasso

พุธ ก.ค. 19, 2006 8:47 pm

การกระทำย่อมดังกว่าคำพูด
เช่นการตีกลอง
: emo073 :
จอมนางกระบี่เดี่ยว

พุธ ก.ค. 19, 2006 11:49 pm

Phulasso เขียน: การกระทำย่อมดังกว่าคำพูด
เช่นการตีกลอง
: emo073 :
กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก มุขสุดยอด ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
mind
.
.

พฤหัสฯ. ก.ค. 20, 2006 4:22 am

:+: seraphim :+: เขียน:
จอมนางกระบี่เดี่ยว เขียน: อ๊ะๆๆ หยวน ๆๆ นาน ๆ จะมีคนชมซะที

: xemo017 : น่าๆๆๆ น้องที่ดีต้องสนับสนุนเฮียจ้า อิๆๆๆๆๆๆ หยวนแบบนี้เฮียจะได้พาไปดริ๊งก์
แฮ่ะๆ คิดอย่างไร ก็ พูด(เขียน) อย่างนั้น อะดีแล้วฮับ  ทุกคำวิจาร์ณเกี่ยวกับตัวเราของคนอื่นรอบตัวเราก็เป็นข้อมูลที่ดีทั้งนั้นครับ  : xemo017 :
Cid

อาทิตย์ ก.ค. 30, 2006 6:41 pm

ทุกคนเปนพี่น้องกัน : xemo023 : ขอแซวหน่อยฮะ บอร์ดเราถือคติลูกเสือแล้วเหรอเนี่ย : xemo029 :
Batholomew
~@

อาทิตย์ ก.ค. 30, 2006 8:51 pm

Cid เขียน: ทุกคนเปนพี่น้องกัน : xemo023 : ขอแซวหน่อยฮะ บอร์ดเราถือคติลูกเสือแล้วเหรอเนี่ย : xemo029 :
"บอร์ดเราเป็นพี่น้องก็บอร์ดอื่นทั่วโลก"

คิดได้ไง : emo018 :
ตอบกลับโพส