ความฝันที่พวกเราฝันกันที่พระเเม่มาบอกที่พระเยซูมาบอกท่านจะเตือนอะไรหรือ

สมาชิกกลุ่มลูกแกะน้อยของพระคริสตเจ้า และผู้สนใจกลุ่มลูกแกะของพระองค์
ตอบกลับโพส
claustrophobia

อังคาร มี.ค. 22, 2005 10:05 pm

น่าคิดมากเลยนะคับที่พวกเราฝันกันอะท่านจะมาบอกอะไรพวกเราหรือเปล่า
ลองคิดดูนะคับท่านต้องการจะบอกอะไรขนาดผมยังมะด้ายเข้าคริสจิงๆ
เเต่ผมไปโบสทุกวันสวดมนต์บ้าง เมื่อคืนผมฝันว่ามีคนเขียนเลข24
ใส่ลงในกระดาษสีขาวมาให้ผมดูเเล้วผมก็ตื่น พอผมไปดูตารางของคริส
ปรากฏว่าเป็นวันที่ตั้งพิธีมิซซาครั้งเเรกหุหุ 24มันสื่อถึงอะไรได้บ้างอะ
อย่าไปเเปลหวยนะอิๆถ้าถูกหูยไปละคับคัยมีความฝันเล่าได้นะตามสบายคับ :-*
spirit

อังคาร มี.ค. 22, 2005 10:42 pm

ม่ายรุ ไม่เคยจำฝันรายละเอียดความฝันตัวเองได้ และเท่าที่จำได้ยังไม่เคยฝันเกี่ยวกับแม่พระ หรือ อัครเทวดาองค์ใดเลย :)
Claire de Lune

อังคาร มี.ค. 22, 2005 10:42 pm

ยังไม่เคยฝันเลยอะครับบ ฝันเห็นแต่คน+ผี ยังไม่มีบุญได้ฝันเห็นพระซักที แย่ๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ot@
~@

พุธ มี.ค. 23, 2005 8:20 am

In my opinion, I think that those dreams means something ;D

sometimes it can be warning, something it might be just a thing which will increase our faith.

but u must becareful, maybe it just only a dream, because we can also think of something so much until it appear in our dream. :-\

Personally, I'll know if it a vision if I wake up and I can't forget it, most of the time if it just a normal dream I'll forget it right away :P
Immanuel (MichaelPaul)
~@

พุธ มี.ค. 23, 2005 10:12 am

เท่าที่จำได้ตั้งแต่เกิดมาตอนเป็นพุทธฝันเห็นพระพุทธองค์แต่มาในรูปพระพุทธรูปที่พุทธมนฑล กะอีกครั้งนึงตอนที่กำลังคิดอยู่ว่าจะมาเข้าคริสต์ดีไหมเพราะลังเลใจอยู่คือหลังจากที่ได้ดูหนังและเห็นภาพประตูเปิด(ตอนตื่นอยู่เลย)แล้วอธิษฐานในครั้งนั้น(เคยเล่าไปแล้ว) ก็เริ่มสนใจแต่ไม่กล้า วันนึงก็ฝันเห็นพระเยซูมายืนมองผมอยู่ที่หน้าต่างห้องนอน(ในฝันฝันว่าผมตื่นมาเจอพระองค์ยืนมองอยู่) และล่าสุดฝันเห็นแม่พระที่เป็นรูปป้นปฎิสนธินิรมล เหมือนภาพจะซูมมาที่งูที่ถูกเหยียบอยู่ครับ ก็ยังตีความอะไรไม่ออกแต่คิดว่าผมควรจะหารูปแม่พระปฏิสนธินิรมลมาที่บ้าน ส่วนดวงพระหฤทัยนิรมลของแม่พระผมจะเอาไปให้โน้ตไว้ที่บ้านงับ ;)
Zion
~@
ติดต่อ:

พุธ มี.ค. 23, 2005 10:14 am

จากประสบการณืของผม
ท่าน เป็นที่ปรึกษา/ที่พึ่งพิง
ในทุกเรื่องราวแม้แต่เรื่องเล็กน้อย :-[

แต่ ที่เห็นบ่อยคือ

ท่านจะ ร้องไห้ :'( และบอกว่า "อย่า ลืมว่ามีแม่"
.~~~Ave
spirit

พุธ มี.ค. 23, 2005 5:24 pm

Joshua, The Lamb เขียน: จากประสบการณืของผม
ในทุกเรื่องราวแม้แต่เรื่องเล็กน้อย :-[

ท่านจะ ร้องไห้ :'( และบอกว่า "อย่า ลืมว่ามีแม่"
.~~~Ave
oh! Jesus คุณยศก็มีรึ นึกว่ามีแต่คาทอลิก อาเว มารีอา อยากฝันถึงแม่พระบ้างจัง
Ot@
~@

พุธ มี.ค. 23, 2005 5:30 pm

Lost Lamb เขียน:
oh! Jesus คุณยศก็มีรึ นึกว่ามีแต่คาทอลิก อาเว มารีอา อยากฝันถึงแม่พระบ้างจัง
It doesn't matter if you r Catholic or Pro, just your love to our mother is enough to create a miracle ;D

Ave maria
Zion
~@
ติดต่อ:

พุธ มี.ค. 23, 2005 8:49 pm

Ot@ เขียน:
It doesn't matter if you r Catholic or Pro, just your love to our mother is enough to create a miracle ;D

Ave maria
เห็นด้วยกับโอตะขอรับ :)
Holy
Defender of lawS

พุธ มี.ค. 23, 2005 9:08 pm

Joshua, The Lamb เขียน: จากประสบการณืของผม

.~~~Ave
อ้าวคุณฟ้า ลืมแล้วเหรอ พี่พีพีน่ะศาสนจารย์โปรแตสแตนท์เลยนะ ไม่ได้แค่ฝันด้วย แต่เห็นนิมิตเลย
Amankris

พุธ มี.ค. 23, 2005 11:09 pm

ยังไม่เคยฝันถึงแม่พระเลยอ่ะครับ ไม่รู้ว่าจะได้ฝันเป็นกับคนอื่นเขาด้วยหรือเปล่า ???
spirit

พุธ มี.ค. 23, 2005 11:40 pm

Holy เขียน:

.~~~Ave
อ้าวคุณฟ้า ลืมแล้วเหรอ พี่พีพีน่ะศาสนจารย์โปรแตสแตนท์เลยนะ ไม่ได้แค่ฝันด้วย แต่เห็นนิมิตเลย
ไม่ได้ลืม :o แต่ยกเว้นพี่พีพีไว้ :P เพราะพี่พีพีนั้นสมควรได้รับของประทานมากมาย แต่แปลกใจที่คุณยศก็มีด้วย :o
Holy

พฤหัสฯ. มี.ค. 24, 2005 1:05 am

เดี๋ยวยศเข้ามากรี๊ดแหงเลย อิอิ ;D
Nihil
~@
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มี.ค. 24, 2005 3:15 am

โดยทั่วไปเราจะรับรู้ได้โดยอัตโนมัติระหว่าง ฝันทั่วไป คิดไปเอง กับ นิมิต ของจริง เพราะมีเครื่องหมายๆหลายๆอย่างที่บ่งชี้บอก ตอนแรกผมก็ยังลังเลนะ แต่พอได้รับบ่อยๆเข้าก็เลยทำให้รู้หลักในการแยกว่าอันไหนมาจากพระองค์ อันไหนแค่ฝันปกติ ที่เด่นชัดมากคือสภาวะขนลุกซู่หลังตื่น ที่เป็นการซาบซ่านในวิญญาณ เหมือนที่พี่พีพีบอกมานี่แลชัดเจนมาก
จะว่าไปผมไม่ได้ update เล่านิมิตหลังๆต่อเลยแฮะ :P แต่บางอันนี้ขอสงวนไม่เล่าเนื่องด้วยเรื่องส่วนตัว หรือ ยังไม่เหมาะที่จะเปิดเผย
Zion
~@
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มี.ค. 24, 2005 7:44 am

อย่าว่า พี่เขาแปลกใจเลยฮับ

หนูเองยังแปลกใจ :-[

(อย่างเรื่องวัดพระจิต หนูไม่รุเลยนะพี่ ว่าพูดอะไรดังขนาดนั้น) :-[

เดิมที หนูไม่เชื่อในอัศจรรย์ใดๆเลยนะ

จนจอมราชันย์มาประจักษ์ ต่อหน้าผมเอง

โอ พระสิริรุ่งโรจน์ ช่างเหลือล้น
ที่ใดมีความมืด จงหว่านความสว่าง

"เมื่อใดที่มี2คนขึ้นไปอธิษฐาน เราจะอยู่ด้วยกับเขา" :)

อัลเลลูยา
Batholomew
~@

ศุกร์ มี.ค. 25, 2005 3:29 pm

Joshua, The Lamb เขียน: อย่างเรื่องวัดพระจิต หนูไม่รุเลยนะพี่ ว่าพูดอะไรดังขนาดนั้น
เรื่องอะไรอ่ะ เล่าหน่อยครับ
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

ศุกร์ มี.ค. 25, 2005 10:20 pm

ถ้าอยากเล่าไปเล่ากันในคอกนะจ๊ะ ;)
ตอบกลับโพส