มีใครอยู่วัดนักบุญฟรังซิสเซเวียร์ (สามเสน - ใกล้ ๆ โรงเรียนเซนต์ฟรัง)บ้างครับ

สมาชิกกลุ่มลูกแกะน้อยของพระคริสตเจ้า และผู้สนใจกลุ่มลูกแกะของพระองค์
St.paul

ศุกร์ ต.ค. 06, 2006 5:06 pm

ยศิโยน:ผู้เห็นแด่พระเจ้า เขียน: อยู่ใกล้ แต่เดินทางลำบากฮะไป เซนต์หลุยส์มากกว่า

รู้สึกว่า วัดสามเสนนี่ แทงค์จะไปบ่อยนะ ::010::
ใช่ครับผมเข้าวัดนี้ทุกอาทิตย์มีไรให้รับใช้ครับ
St.paul

ศุกร์ ต.ค. 06, 2006 5:12 pm

จอมนางกระบี่เดี่ยว เขียน:
Jeab Agape เขียน:
Batholomew เขียน:
เฮ้ย ไม่ใช่ มายัดเยียดใครเป็นพ่อทูลหัวนี่ : xemo033 :
ถามเฟ้ย ลุงทิดฉ่ำ เล่นที่ห้องไร้สังกัด พันทิป ฮะ หนูจะเจอแกเป็นครั้งคราว ที่ห้องศาสนา
แกบอกว่าไปที่วัดราชินี เห็นแกชอบคุยกะพ่อปลัด ว่าเป็นอดีตเด็กอัสสัมศรีราชา : emo038 :
แกบอกหนูว่าแกไม่ชอบพ่อท่านหนึ่งเทศน์ยาววววววววววว ถ้าแกมาวัดแล้วรู้ว่าพ่อท่านนั้นเทศน์
แกว่าแกจะพาลูก เมีย ไปที่วัดซอยรามคำแหง ฮะ

เอ่อ นี่โชคดีที่แกไม่เป็นคริสเตียน ฮ่า ฮ่า ฮ่า มิฉะนั้น ก็ลาออกจากคริสต์เลย เพราะคริสเตียนเทศน์ยาว
ยิ่งกลุ่มพระวิญญาณ ยิ่งยาว เพราะเน้นเสียงเพลง และคำพยาน ด้วย : emo056 :
โห ลงทุนเปลี่ยนวัด เลยเหรอ สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
ไม่สุดยอดหรอกธรรมดาผมองก็เปลี่ยนวัดขากเซนต์หลุยส์ไปสามเสนเพราะชอบนักขับวัดนั้น ชอบพ่อที่นั่น ชอบชุมชนที่นั่นก็เลยเปลี่ยนจริงๆเราไปวัดที่เราชอบมีความสุขนะ
warlock

อาทิตย์ ต.ค. 22, 2006 8:55 pm

พอดี เพิ่งเห็นกระทู้..........

ไม่ได้เป็นลูกวัด แต่มักจะไปเข้าที่นั่น เพราะใกล้ที่พักตอนเรียน  พักหลังนี้ ยิ่งไปบ่อยๆครับ ใกล้ดี  :grin: :grin: :grin:
หนิง

ศุกร์ มิ.ย. 19, 2009 11:28 am

เรายังไม่เคยไปวัด หรือไปทำพิธีอะไรเลยค่ะ

เพิ่งจะได้พบกับพระเจ้าเมื่อไม่นานมานี่เอง พอดีว่าอยากจะขอคำแนะนำจากเพื่อน ๆ

ว่า เวลาไปวัดต้องทำอย่างไรบ้างคะ เราอยากจะไปวัดสามเสนน่ะค่ะ

ขอบคุนมากๆนะคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ecclēsia
ติดต่อ:

ศุกร์ มิ.ย. 19, 2009 5:29 pm

หนิง เขียน:  เรายังไม่เคยไปวัด หรือไปทำพิธีอะไรเลยค่ะ

เพิ่งจะได้พบกับพระเจ้าเมื่อไม่นานมานี่เอง พอดีว่าอยากจะขอคำแนะนำจากเพื่อน ๆ

ว่า เวลาไปวัดต้องทำอย่างไรบ้างคะ เราอยากจะไปวัดสามเสนน่ะค่ะ

ติดต่อทางวัด ขอเรียนคำสอนเลยค่า
มีเรียนคำสอนวันอาทิตย์ เวลา 11.00-12.00 น.
เบอร์โทรติดต่อ 02-243-0060-2
Batholomew
~@

ศุกร์ มิ.ย. 19, 2009 10:49 pm

†Ecclesia เขียน:
หนิง เขียน:  เรายังไม่เคยไปวัด หรือไปทำพิธีอะไรเลยค่ะ

ติดต่อทางวัด ขอเรียนคำสอนเลยค่า
มีเรียนคำสอนวันอาทิตย์ เวลา 11.00-12.00 น.
เบอร์โทรติดต่อ 02-243-0060-2
ได้ยินว่าอาทิตย์ที่ 21/6/2009 จะเรียนคำสอนครั้งแรกนะครับ
~ning~

เสาร์ มิ.ย. 20, 2009 11:55 am

พรุ่งนี้จะมีใครเข้าไปบ้างหรือปล่าวคะ

เราจะไปที่วัดสามเสน  เผื่อว่าจะมีพูดคุยกับใครได้บ้าง  ถ้าไงหนิงให้เมล์ไว้ด้วยนะคะ

เผื่อว่าใครมีคำแนะนำให้หนิงบ้าง  ขอบคุนสำหรับ 2 คำแนะนำค่ะ ^^

noopingpong@hotmail
Isolation

เสาร์ มิ.ย. 20, 2009 11:22 pm

ผมนี่ละวัดสามเสน
Ecclēsia
ติดต่อ:

อาทิตย์ มิ.ย. 21, 2009 2:08 am

> เขียน: ผมนี่ละวัดสามเสน
เมื่อไหร่จะบูรณะ อ่าคะ  : xemo016 :

ป.ล. วัดสามเสนเล่นเวบบอร์ดได้ด้วยเเฮะ  : xemo029 : : emo045 : : xemo017 :
myth

จันทร์ มิ.ย. 29, 2009 2:45 pm

แระไม่มีใครจะไปวัดเซนต์จอห์น ลดพร้าวเลยเราะ เข้าวัดคนเดียวมาเดือนกว่าแระนะ
aiwen^mei

พฤหัสฯ. ต.ค. 29, 2009 10:40 pm

Jeab Agape เขียน:
minnie เขียน:

ไข่ไม่ได้ใส่ น้องเจี๊ยบ
หมายความว่า แนวคิดของพี่เม่ยคือ เป็นคริสชนที่ดี เรียบง่าย
ไม่ทำความเดือดร้อนให้ใคร ไม่ทำกิจกรรมอะไร
เพราะไม่อยากให้สะดุด แนวคิดเจ๊เม่ย ก็เข้าวัด แก้บาป รับศีล
ทำวันนี้ให้ดีที่สุดทุกวันงะ

หนูก็ได้แนวเจ๊เม่ยมาเหมือนกัน ไปทำกิจกรรมม๊ากๆๆเดี๊ยวสะดุดค่ะ

ทรัพย์สัมบัติเจ๊เม่ยที่ยกให้หนูเพราะ เจ๊เม่ย เป็นคนชอบศึกษา รักการอ่านการฟัง การดู
เมื่อเจ๊เม่ย อ่านมาเยอะแล้ว เจ๊เม่ย ยกทรัพย์สมบัติเจ๊เม่ยให้ค่ะ
ขอบคุณฮะ พี่มินนี่ที่น่ารัก ที่ตอบธรรมดา ไม่มี งุงิ งิงุ ให้ปวดสมอง : xemo029 :

จ๊ะรับทราบตอนแรก ต๊กใจว่าเจ๊เม่ยเลิกเชื่อพระเชื่อเจ้าไปแล้วฮะ ถึงกะยกมรดกให้พี่น่ะ
เจ๊เม่ยเป็นคนใจดี มีเมตตา มีน้ำใจใสสะอาด   ถ้าเจอฝากความคิดถึงด้วยฮะ

เหตุที่คิดว่าเจ๊เม่ยอำลาพระเยซูเจ้าและแม่พระเหล่านักบุญไปแล้วเพราะเห็นพี่เธอ อำลาบอร์ดไปแล้ว

-หนูไม่เข้าใจว่าทำกิจกรรมอะไร เพราะสังเกต คาทอลิกส่วนใหญ่ไม่ได้มีกิจกรรมอะไรมากนัก
ส่วนใหญ่ ไปวัด ร่วมมิสซา กลับบ้าน จบ

แต่เราคริสเตียน ยังมี กลุ่มเซลล์/กลุ่มแคร์ (หรือไม่แคร์ ) เรียนรวี หรือสอนรวี มีกลุ่มต่างๆของโบสถ์
ระหว่างสัปดาห์มีการอธิษฐานตามบ้านอีก

-ทำไมร่วมกิจกรรมแล้วทำให้คนอื่นสะดุดล่ะ ร่วมกันแบบไหน หนูเพียงแต่ร่วมกิจกรรมมากๆเหนื่อยฮะ : emo038 :
สวัสดีค่ะ น้องเจี๊ยบ

จำไม่ได้แล้วค่ะว่า เคยอ่านกระทู้นี้หรือไม่ เหมือนจะไม่เคย สามปีผ่านไป เพิ่งจะได้อ่าน(มั้งคะ) ก็รู้สึกดีเหมือนกันแฮะ

เลยสมัครสมาชิกอีกครั้งหนึ่งค่ะ หลังจากถอนตัวไปปลีกวิเวกมา  : xemo026 :
Jeab Agape
~@

ศุกร์ ต.ค. 30, 2009 10:05 pm

aiwen^mei เขียน:
สวัสดีค่ะ น้องเจี๊ยบ

จำไม่ได้แล้วค่ะว่า เคยอ่านกระทู้นี้หรือไม่ เหมือนจะไม่เคย สามปีผ่านไป เพิ่งจะได้อ่าน(มั้งคะ) ก็รู้สึกดีเหมือนกันแฮะ
เลยสมัครสมาชิกอีกครั้งหนึ่งค่ะ หลังจากถอนตัวไปปลีกวิเวกมา  : xemo026 :
หวัดดีคร้าบ เจ๊เม่ยคนสวย อูยยยยยยยยยย หายไป ครึ่งทศวรรษ เลยนะ

ยินดีต้อนรับกลับ ขอรับ หวังว่าได้จำเริญด้านวิญญาณจิต หลังจากกลับจากวิกเวกมา
มีโอกาสแบ่งปันกันบ้างนะขอรับ : emo038 :
Big_TC29

อาทิตย์ ม.ค. 31, 2010 5:49 pm

ผมหล่ะครับ เร่ร่อนระหว่างวัดนอกกับวัดใน
:: ทั่ น เ บ เ น ดิ๊ ก โ ต ::
ติดต่อ:

อาทิตย์ ม.ค. 31, 2010 10:59 pm

ไอซ์ไม่ได้อยู่อ่า

แต่ไปบ่อย* พี่น้องแถวนั้น คริคริ
mymusic

อาทิตย์ เม.ย. 18, 2010 1:43 pm

เราเองโตมากับวัดสามเสนนี้น่ะ เข้าโบสถ์บ่อยมากๆเพราะเรียนโยน ตั้งแต่ ปอ สองถึงจนจบ มอ สาม แต่น้องสาวเรียนเซนต์ฟรังฯ จนจบหก เราก็ไปโบสถ์นั้น ไปไหว้หลวงพ่อโตเวลาเจอมรสุมชีวิตหนักๆ  ตอนนี้อายุมากมายแล้วก็พาลูกไปวัดแม่พระกุหลาบทิพย์แถวลาดพร้าวแทน  เด็กไม่ชอบไปโบสถ์ไม่มีแอร์อ่ะ ชอบไปฟาติมาบ้าง เซนต์หลุยส์บ้าง พระมารดาฯบ้าง แต่ที่บ่อยที่สุดก็กุหลาบทิพย์นี่แหละ ใก้ลบ้านที่สุด
ตอบกลับโพส