ปรึกษาพี่ ๆ ครับ เข้ามาแนะนำด้วยนะครับ

สมาชิกกลุ่มลูกแกะน้อยของพระคริสตเจ้า และผู้สนใจกลุ่มลูกแกะของพระองค์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Agape

ศุกร์ ม.ค. 05, 2007 10:32 am

Asleep but Live เขียน:
ถ้าผมไปพบรุ่นพี่ที่เป็นอาจารย์กับน้องเจ้าของกระทู้ แล้วน้องบิ๊กสะดวก ไปกับพวกผมก็ได้ เผื่อได้คำแนะนำดีๆครับ นัดกันได้

ขอห้อยไปด้วยคนดิ... ::011::
Alphonse

ศุกร์ ม.ค. 05, 2007 3:01 pm

Asleep but Live เขียน:
add MSN ไปแล้วนะครับ ขอบคุณในความกรุณาครับ (ซึ้งง่า)
น้องเจ้าของกระทู้ครับ ตามปกติผมไม่ได้เล่นเอ็มเอสเอ็นนะครับ และถ้าเล่น ก็ไม่ได้เล่นตอนกลางคืน วันเสาร์-อาทิตย์ก็ไม่เล่นครับ

bigect07 เขียน: ถ้าจัดตั้งชมรมเรียบร้อยยังไง ขอไปดูงานหน่อยนะครับ จะเอามาตั้งที่พระจอมบ้าง
ถ้าผมไปพบรุ่นพี่ที่เป็นอาจารย์กับน้องเจ้าของกระทู้ แล้วน้องบิ๊กสะดวก ไปกับพวกผมก็ได้ เผื่อได้คำแนะนำดีๆครับ นัดกันได้
ผมส่งหมายเลขโทรศัพท์ของผมไปทาง personal message แล้วนะครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับ
ขอพระอวยชัย

ปล. ถ้าเป็นไปได้วันอาทิตย์นี้ว่าจะไปมิสซากับเพื่อน ๆ (ที่ศูนย์รังสิต) วัดแถว ๆ ท่าพระจันทร์
จะดีหรือไม่ครับถ้านัดพบกันช่วงนั้น ขอบคุณครับ
ScapeGoat

จันทร์ ม.ค. 22, 2007 11:55 am

ตอบในฐานะศิษย์เก่าเช่นกัน จำได้ว่ามีสมัยยังอยู่ท่าพระจันทร์ยังไปช่วยทำรูปโปสเตอร์ชวนเข้าเงียบด้วยเลย ที่รังสิตน่าจะมีนะ หรือเปล่า หนอ
ไม่ได้เป็นคาทอลิก แต่อยากจะเป็นใจจะขาด ไปช่วยงาน ร่วมมิสซาบ่อยๆ เคยร่วมเป็นนักขับที่วัดกาลหว่าร์ภาคภาษาจีน ก้วย ทุกคนที่นั่นน่ารักมากมาก
แต่ไม่เคยได้เป็นคริสต์เลย สักที เป็นที่ใจเสมอมา
ตอบกลับโพส