สมัครสมาชิกกลุ่มลูกแกะ!!!

สมาชิกกลุ่มลูกแกะน้อยของพระคริสตเจ้า และผู้สนใจกลุ่มลูกแกะของพระองค์
spirit

อาทิตย์ ม.ค. 23, 2005 10:00 pm

มุขเดิม อิ๊ๆๆ ที่นี่เป็นบอร์ดฮะ มะใช่ธนาคารสักหน่อย
แกะพเนจร ระวังสุนัขจิ้งจอกนะฮะ 8) รีบเข้าคอกเสียเร็วๆสิพี่จ๋า
นู๋เป็นห่วง (ยาง )ฮับ :o

พี่ว่าพี่กลัวน้องเจี๊ยบมากกว่า หมากักยังไปหาหมอ น้องเจี๊ยบกัดนี่หมอไม่รักษา *heh *pif
แก้ไขล่าสุดโดย Holy เมื่อ อาทิตย์ ม.ค. 23, 2005 10:12 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

จันทร์ ม.ค. 24, 2005 1:01 am

ต้องให้พระเยซูรักษาจ๊ะ อิอิ
Ot@
~@

อาทิตย์ ก.พ. 13, 2005 10:01 am

ผมเป็นดาราหน้าใหม่ครับ(จริงๆไม่ได้หลอก) ขอสมัครด้วยคนสิครับ
ถ้าผมดังมากๆแล้วจะเอาของมาแจกคุณพีครับ
แค่โพสให้มันเข้าลู่เข้าทางหน่อย ก็ดีกว่าให้ของอะไรๆหลายร้อยเท่า ;)

เรื่องที่จะสมัคร คุณแน่ใจหรือเปล่า? ไม่ใช่เล่นๆนะครับ
ขอบอกว่ากลุ่มลูกแกะไม่ใช่แค่ชมรมทางเว็บบอร์ดที่คุณอยากจะร่วมก็ร่วม จะออกก็ออกไร้สาระไร้เหตุผลเพื่อความสนุกนะฮะ

คุณสมบัติของสมาชิกกลุ่มลูกแกะฯ
1.พร้อมปฏิบัติตามจิตตารมณ์ของกลุ่ม
2.พร้อมที่จะยอมรับว่าตนเองคือลูกแกะของพระเยซูคริสต์ นายชุมพาบาลผู้เลี้ยงแกะที่แสนใจดี และน่ารักที่สุด

กลุ่มลูกแกะน้อยของพระคริสตเจ้ามีจิตารมณ์คือ
1.เสริมสร้างเอกภาพอันดีในคริสตชนนิกายต่างๆ
2.เสริมสร้างความเข้าใจที่ถูกต้องในคริสตศาสนา
3.ให้การช่วยเหลือช่วยเหลือ และให้คำแนะนำ แก่ผู้ที่สนใจในคริสตศาสนา
แก้ไขล่าสุดโดย Ot@ เมื่อ อาทิตย์ ก.พ. 13, 2005 10:03 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Immanuel (MichaelPaul)
~@

พฤหัสฯ. มี.ค. 03, 2005 10:46 pm

ที่โอตะ อ้างอิงมาท่าทางจะโดนลบไปละแฮะ เหอๆ ว่าจะอ่านมาไม่ทันซะละ
God

อังคาร มี.ค. 08, 2005 10:23 pm

ขอสมัครเป็นลูกแกะน้อยที่เคยไม่เชื่อและหลงผิดพระองค์ไปแต่ตอนนี้ขอเดินตามรอยเท้าพระองค์โดยเป็นแกะของพระองค์
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

อังคาร มี.ค. 08, 2005 11:52 pm

ขอเวลาพิจารณาอีกสักระยะคะ
christ

พฤหัสฯ. เม.ย. 21, 2005 9:34 pm

ขอสมัครเป็นลูกแกะด้วยคนครับ :)
I Love Jesus

ศุกร์ เม.ย. 22, 2005 9:03 am

ขอสมัครด้วยคนนะครับ ( แค๊ป )
ยังไม่รับศีลล้างบาป เชื่อพระเยซูเจ้า ศรัทธาแม่พระ ยึดมั่น พระธรรมคำสอนของพระเยซู ครับ

ข้าพเจ้าคือผู้รับใช้ของพระเป็นเจ้า จงเป็นไปแก่ข้าพเจ้าตามวาทะของท่าน
The lamb

เสาร์ เม.ย. 30, 2005 2:15 pm

ขอสมัครเป็นลูกแกะด้วยคนค่ะ :) ศรัทธาแม่พระ ยึดมั่น พระธรรมคำสอนของพระเยซูทุกข้อเช่นกัน ;)

ข้าพระองค์จะได้เป็นลูกแกะหรือไม่นั้นขอให้เป็นตามพระทัยของพระองค์ ไม่ใช่ของข้าพระองค์
แก้ไขล่าสุดโดย The lamb เมื่อ เสาร์ เม.ย. 30, 2005 2:16 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Nj

พฤหัสฯ. พ.ย. 15, 2007 2:54 pm

:afro: :afro:สมัครด้วยคนนะจะทำให้ดีที่สุด
:+: seraphim :+:
~@

พฤหัสฯ. พ.ย. 15, 2007 4:00 pm

Nj เขียน: :afro: :afro:สมัครด้วยคนนะจะทำให้ดีที่สุด
::001:: สมัครสมาชิกก่อนซิจ๊ะ เห็น Nj นึกว่าน้องเจี๊ยบ ณ นิวมานา ::015::
-Rei-
ติดต่อ:

ศุกร์ พ.ย. 16, 2007 10:16 pm

กระทู้เก่าถูกขุดขึ้นมานิงับ 

งี้เรต้องสมัครด้วยป่ะคะเนี่ย :huh:
Rakkypoko!

เสาร์ พ.ย. 17, 2007 12:13 pm

ประกวดไรกันอะ ขอ สมัครมั่งดิ  ดูท่าทางเราคงไม่ได้อะ เพราะดูๆแล้วไร้สาระมากกว่ามีสาระอะ หุหุ แต่ก็สมัครไว้ไม่เสียหายใช่ม้า

+++++++++++++

ชื่อ รักษ์/Rakkypoko
ศาสนา คริสต์/โปรแตสแตนท์/ลูเธอร์แรน
สถานะ เท่าๆที่เห็นอะ ไร้สาระมากกว่า ฮี่
จุดประสงค์ (วันนี้ขอมีสาระหน่อย)
1. ประกาศข่าวประเสริฐ(ไม่จำเป็นต้องประกาศเรื่องพระเยซู เพียงแต่เราทำตามที่พระเยซูทรงสอน แล้วเราก็จะเป็นแสงสว่างให้คนอื่นมากลับใจ)
2. ทำหนังเกี่ยวกะ วีรชนในคริสตศาสนา เช่น Martyr
3. แบ่งปันหนุนใจ แลกเปลี่ยนความรู้ โดยเปิดใจยอมรับความแตกต่าง
lovely

พฤหัสฯ. พ.ค. 01, 2008 2:50 am

กระผมอยากจะถามหน่อยผมไม่สบายใจเลยคับผมเคยว่าป้าผมว่า แย่งเล่นคอม และมีความคิดชัววูบหนึ่งว่ามีคนสอนคอมให้ป้าผมเล่นผมบอกป้าว่าผู้หญิงคนนั้นไม่น่าสอนคอมให้ป้าผมเล่น แต่ผมพูดกระผมทำไมคิดผมคิดแบบนั้น ป้าผมพูดว่าคนนั้นเค้าคงไม่อยากให้ป้าเหงาไม่อยากให้ป้าคิดมากถึงไม่มีเพื่อนหรือไม่มีใครสนใจป้าเค้าก็มีคอมเป็นเพื่อน ผมเห็นป้าเค้าเศร้าผมก็ไม่สบายเลยที่ผมพูดไม่ดีกับป้า ผมสังเกตว่าตอนนี้ป้าผมเศร้าน้ำตาคลอเป้าทุกครั้งแต่ผมก็เล่นก็เกินเวลาป้าทุกครั้งไม่รู้จะทำไงดีที่ให้ป้าไม่เศร้าป้าเคยมีเพื่อนคนหนึ่งซึ่งผมมีความรู้สึกตอนนั้นป้าได้คุยเพื่อนอยา่างมีความแต่ตอนป้าชอบอยู่คนมากขึ้นเก็บตัวมากขึ้นและเศร้ามากหน้าตาไม่สนชื่นเหมือนที่คุยกับเพื่อนเลยไม่ว่าเพื่อนเค้าโกรธป้าหรือเปล่ากระผมไม่รู้จะทำอย่างที่ช่วยป้าไม่ให้เศร้าผมมาคิดว่าผมไม่น่าพูดไปเลยตอนเด็กๆป้าผมรักผมมากแต่ตอนป้าเงียบไปไม่สนชื่นรู้เคต้าจะเศร้าจริงลูกชายป้าเสียชีวิตไปเค้าคงไม่มีเป็นก็เลยเศร้าผมขอให้พี่สวดให้ผมและป้าผมด้วยขอขอบคุณพวกพี่นะคับ
Dis volentibus

พฤหัสฯ. พ.ค. 01, 2008 11:31 pm

เเล้ว...จะถามว่าอะไรหรอคะ? : xemo017 :
kanokpat

พฤหัสฯ. มิ.ย. 05, 2008 11:24 pm

การที่คนเราทุกข์เค้าอาจคิดว่า ไม่มีใครเป็นเพื่อนเค้า จริงผม ๆ ผมเป็นคนไม่ค่อยสนใจใครหรอก ผมก็จะเล่มคอมเล่มเกมส์เป็นชีวิตจิตใจ แต่ตอนนี้ผมเริ่มคิดว่า ถ้าเมื่อก่อนเฮียเฉิน ยังไม่เสีย แม่นิก็คือแม่ของเฮียเฉินเพราะตอนนั้นผมเรียกตามเฮียเฉิน เด็กทุกคนก็จะเรียกแม่นิกันทั้งนั้น แต่ตอนนี้คงไม่มีเหตุการ์ณแบบนี้เกิดขึ้น มันเป็นความฝันของทุกคนและเป็นอดีต เราคงต้องเห็นแม่หม้ายที่ทุกข์ กัยเยาะ และป้าของผมคงไม่ความสุขตลอดไปเป็นแน่ กระผมไม่รู้จะต้องทำอย่างไงดี พวกพี่มีความคิดอะไรที่ ช่วยแนะนำกระผมหน่อยจะเป็นพระคุณอย่างสูง  แต่ผมเคยเห็นป้าผมเล่นคอม และ ได้คุยกับเพื่อนในคอมผมรู้สึก ป้าผมมีความสุขและยิ้มด้วย ผมเห็นผมก็มีความสุขใจไปด้วย แต่ตอนนี้ป้าไม่ได้เล่นคอมไม่ได้คุยกับใคร  ยังจะให้ผมสมัครเวปนิวมานาด้วย เห็นว่าป้าอยากสมัครมานานแล้วแต่มันเข้ายากมาก ผมก็เลยแนะนำให้ป้าสมัครเวปของพวกพี่ ๆ ด้วย ผมขอให้พระอวยพรให้พี่ทุกคน จงมีสุขภาพแข็งแรงนะ ขอรับ ราตรีสวัสดิ์ กระผมหมดเวลาเล่นแล้ว ป้าผมกลับบ้านมาพอดี่ ขอให้พวกหลับฝันดีกันทุกคนนะครับ
~KaThaRoS~
ติดต่อ:

ศุกร์ มิ.ย. 06, 2008 12:18 am

:huh: :huh: :huh: :huh: ::010:: ::010:: ::010::
พี่งงกะน้องมากๆเลย
Dis volentibus

ศุกร์ มิ.ย. 06, 2008 9:43 am

เหม่ๆ น้องจ๋า เรื่องบางเรื่องมันก็เป็นเรื่องในครอบครัวนะจ๊ะ

พี่ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับครอบครัวน้อง เเต่อยากจะเเนะนำว่า พาป้าของเธอไปเดินเที่ยวหน่อยก็จะดีจ่ะ  :grin:
goat of God

ศุกร์ มิ.ย. 06, 2008 11:28 am

เราสมัครด้วยคนดิ้  รับไหมค๊า คุณ LL
ตอบกลับโพส