วันสันติภาพสากล : Light Up Night

สมาชิกกลุ่มลูกแกะน้อยของพระคริสตเจ้า และผู้สนใจกลุ่มลูกแกะของพระองค์
ตอบกลับโพส
Alphonse

อังคาร ก.ย. 11, 2007 1:18 am

วันสันติภาพสากล
Light Up Night

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ท่านใดสนใจเชิญนะครับ
ขอเพียงมีความสนใจ...ในประเด็นสิทธิมนุษยชน
ไม่ว่าจะได้ในระดับใด

หรือ....
อดทนไม่ได้เมื่อเห็นการละเมิดสิทธิมนุษยชน
การใช้ความรุนแรงหรือทารุณกรรม
ไม่อาจนิ่งเฉยต่อการใช้ความรุนแรง หรือไม่เห็นด้วยต่อการใช้อาวุธ
สนใจสิทธิต่างๆ ที่ปรากฎใน UDHR [ปฏิญญาสากลว่าด้วยสิทธิมนุษยชน]
ไม่ว่าจะด้าน เด็ก การศึกษา คนชรา ความเท่าเทียมทางเพศ คนพิการ ชาติพันธุ์ ชุมชน วัฒนธรรม ศาสนา ความเห็นทางการเมืองหรือการอื่นใด หรือความแตกต่างทางด้านอื่นๆ

มีใจรักในสันติภาพ...ปรารถนาสันติสุข
เราไม่ใช่นักกิจกรรม...แต่เป็นคนทำงาน...ทำงานเพื่อสันติภาพและความเท่าเทียมของมวลมนุษยชาติ

21 กันยายน วันสันติภาพสากล
กิจกรรมในงาน
ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม : "Innocent Voices"
และการเสวนาเรื่อง "บาดแผลแห่งสงคราม ความรุนแรง สู่สันติภาพมนุษย์"
โดยคุณทิชา ณ นคร และ คุณสุเทพ ถวัลย์วิวัฒนกุล ((hope family))
พบกันเวลา 17.30 - 21.00 น. ((มีอาหารว่างบริการ))
ณ สำนักงานกลางนักเรียนคริสเตียน
((ตึกสำนักงานสภาคริสตจักรในประเทศไทย))
บริเวณสถานีรถไฟฟ้าราชเทวี

หวังว่าจะได้เจอเพื่อนๆ ที่นั่นนะครับ
You may say that I'm a dreamer, but I'm not the only one

โดย :
Amnesty International ; Thailand
http://www.amnesty.or.th

เผยแพร่โดย :
Amnesty International ; Thammasat University

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Alphonse เมื่อ อังคาร ก.ย. 11, 2007 1:22 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Alphonse

อังคาร ก.ย. 11, 2007 1:40 am

ปีนี้...พระสันตบิดรจะมีพระสมณสาส์นเนื่องในวันสันติภาพสากลออกมาหรือเปล่าหนอ...

แต่ก่อนชอบอ่านของพระสันตบิดรองค์ที่แล้ว...อ่านแล้วมีความหมายดี
ทรงประทานออกมาทุกปี ๆ ...จนถึงปีสุดท้ายที่พระองค์เสด็จนิวัติสวรรค์...
พระสมณสาส์นเนื่องในวันสันติภาพสากลก็ไม่เคยมีอีกเลย

หรือว่ามีแต่เอชไม่เห็น ??? ((ถ้าใครมีก็รบกวนส่งให้หน่อยนะครับ...ขององค์ปัจจุบันนะ))

ขอภาวนาให้ปีนี้พระองค์ประทานมาทีเถอด...
คุณพ่อผู้น่ารักและศักดิ์สิทธิยิ่ง !
Jeab Agape
~@

อังคาร ก.ย. 11, 2007 9:37 am

ขอบคุณคร้าบ พี่เอช แล้วใครเป็นเจ้าภาพ เหรอ :cheesy:
Alphonse

อังคาร ก.ย. 11, 2007 4:14 pm

Jeab Agape เขียน:
ขอบคุณคร้าบ พี่เอช แล้วใครเป็นเจ้าภาพ เหรอ :cheesy:
Amnesty International ; Thailand ครับ
เป็น NGO องค์กรหนึ่งฮะ

แต่ไปยืมสถานที่สำนักงานสภาคริสตจักรฯ ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
King Zadin
ติดต่อ:

ศุกร์ ก.ย. 14, 2007 7:28 pm

ผมก็ไปคับ สมาชิก AI คับ
Alphonse

เสาร์ ก.ย. 15, 2007 12:47 am

King Zadin เขียน: ผมก็ไปคับ สมาชิก AI คับ
ว้าววว...ดีใจๆ
ไปถึงแล้วถามหาคนชื่อ เอช จาก AITU นะฮับ
พี่อ้อน (เจ้าหน้าที่ฝ่ายสมาชิก) แกรู้จักดี...ว่าแต่นี่ชื่ออะไรหรอฮะ
จอมนางกระบี่เดี่ยว

ศุกร์ ก.ย. 21, 2007 9:46 pm

จ๊ะเอ๋ ผู้รักสันติทุกคน
เดือนพ.ย. วันที่ 2-3 จะมีการจัด มหกรรมสันติวิธี งานใหญ่ยักษ์ รวมพลคนรักสันติ มีทั้งเวทีวิชาการ การอบรมปฏิบัติการในห้องย่อย เวทีเสวนาชาวบ้าน การแสดงวิสัยทัศน์พรรคการเมือง การแสดงดนตรีต่าง ๆ  กิจกรรมทดลองปฏิบัติการสันติวิธีอีกมากมาย

เพื่อให้ทุกคนรู้ว่า สันติวิธี ใคร ๆ ก็ทำ ได้

วันนี้ประเดิมด้วยงานฝึกอบรมก่อน ลองเข้าไปดูนะคะ www.santisikkha.org
Alphonse

ศุกร์ ก.ย. 21, 2007 11:18 pm

หึๆ วันที่ 3 สอบอาญา ภาคทั่วไป -*-
ตอบกลับโพส