ขอ คำแนะนำ+บทสวดที่ใช้ประจำด้วยค่ะ

สมาชิกกลุ่มลูกแกะน้อยของพระคริสตเจ้า และผู้สนใจกลุ่มลูกแกะของพระองค์
ตอบกลับโพส
pearliiz

จันทร์ ธ.ค. 22, 2008 11:22 pm

อยากจะขอบทสวดที่คริสตชนใช้สวดเป็นประจำ
เพื่อที่ดิฉันจะนำมาสวดภาวนาเองค่ะ

ดิฉันเป็นนักเรียนของโรงเรียนคาทอลิก
ไม่ได้เรียนคำสอนกับเพื่อนที่เป็นคาทอลิก เพราะดิฉันนับถือพุทธ
แต่ในขณะนี้ดิฉันสนใจจะเรียนคำสอน
ได้อ่านพระคัมภีร์เกือบจะจบแล้ว
และมีความรู้ทางคริสตศาสนาอยู่บ้างเนื่องจากอยู่ในหลักสูตรที่ต้องเรียน
อยากจะขอคำแนะนำด้วยค่ะ ว่าควรทำอย่างไรต่อ

อ้อ บทสวดที่สามารถสวดได้มี
บทข้าแต่พระบิดา บทวันทามารีอา สิริพึงมี ก่อน-หลัง ทานอาหาร

จึงใคร่ขอความกรุณาช่วยโพสบทสวดอื่นๆด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 
ขอพระเป็นเจ้าอวยพระพร :)
กรอกสมบูรณ์

อังคาร ธ.ค. 23, 2008 1:31 pm

พระเยซูผู้พระทัยดี
พระทัยอ่อนหวานนักหนา ข้าพเจ้ากราบอยู่เฉพาะพระพักตร์ วิงวอนเร่งร้องขอพระองค์
โปรดให้ดวงใจข้าพเจ้า ร้อนระอุด้วยความเชื่อ ความไว้ใจ และความรัก
ทั้งความทุกข์ถึงบาป และความตั้งใจจริง ที่จะแก้ไขความประพฤติของข้าพเจ้า
ด้วยว่าขณะนี้ ข้าพเจ้ากำลังพิจารณา ดูบาดแผลทั้ง 5 ของพระองค์
ด้วยความรักและสะเทือนใจ พลางคำนึงถึงวาจาของดาวิด ผู้ทำนายถึงพระองค์
โอ้ พระเยซูผู้พระทัยดี โดยท่านพูดแทนพระองค์ว่า
เขาได้แทงมือและเท้าของเรา เขาได้นับกระดูกทุกชิ้นของเรา

แล้วต่อด้วย บทข้าแต่พระบิดาของข้าพเจ้าทั้งหลาย , วันทามารีอา , สิริพึงมี

บทนี้ศักดิ์สิทธิ์มาก  ::017::  (เฮี้ยนหลาย...ขอบอก : emo044 :  ) 
ให้สวดรำพึงช้าๆ จะีดีมาก  ::004::  (บอกจากประสพการณ์ส่วนตั๊ว...ส่วนตัว)
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อังคาร ธ.ค. 23, 2008 3:28 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ธ.ค. 25, 2008 3:30 am

เชิญดูที่นี่ค่ะ

http://www.newmana.com/yabb/index.php?topic=36.0
ตอบกลับโพส