+ วันอา.ที่ 30 มค 48 ความเชื่อของมนุษย์และการสวดภาวนา+

รวมสารการประจักษ์แม่พระที่ลำไทร สามารถแสดงความเห็นได้อย่างสุภาพ และไม่อนุญาตให้ตั้งกระทู้ใด ๆ ในบอร์ดนี้
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

จันทร์ มี.ค. 20, 2006 2:44 pm

ความเชื่อของมนุษย์และการสวดภาวนา

หน้าถ้ำแม่พระ วัดพระวิสุทธิวงส์ ลำไทร
วันอาทิตย์ที่ 30 มกราคม 2548 เวลา 03.30-04.00 น.

คราวนี้ผมได้เตรียมกล้องวีดีโอมาด้วยเพื่อทำการบันทึกสาสน์จากแม่พระ ถ้าแม่พระมีพระประสงค์จะให้ผมเป็นผู้รับสาสน์จากพระองค์ ผมก็อยากที่จะทำอะไรสักอย่างที่ให้คนทั้งหลายได้รู้ว่าแม่พระได้มาประจักษ์ที่นี่จริงๆ อยากให้คนทั้งหลาย ได้กลับมาหาแม่พระกันเยอะๆ และเวลาที่ผมเฝ้ารอนั้นก็เป็นจริง ผมตกอยู่ในภวังค์และรับรู้ผ่านเข้ามาทางจิตว่า ณ. บัดนี้แม่พระได้มาอยู่ท่ามกลางพวกเราอีกครั้งหนึ่งแล้ว แม่พระได้ทรงตรัสกับผมว่าดังนี้

“ความเชื่อของมนุษย์อยู่ที่การได้มองเห็นแม่เท่านั้นหรือ? ลูกเชื่อเพราะได้เห็นใช่ไหม? ลูกไม่เห็น ลูกก็ไม่เชื่อในแม่ใช่ไหม?

มนุษย์ที่น่าสงสารพวกลูกไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นในอนาคตข้างหน้า สิ่งเดียวที่จะทำให้พวกลูกได้รอดคือ การสวดภาวนาและขอพรโดยผ่านทางลูกของแม่เท่านั้น
(แม่พระหมายถึงการสวดภาวนาและขอพรต่อพระเยซูเจ้า ผู้ทรงเป็นหนทางแห่งความรอดเท่านั้น)

มนุษย์ได้ทำบาปมากมาย หลงลืมพระผู้เป็นเจ้า แม่ขอขอบใจทุกคนที่ยังเป็นตัวแทน ของคนกลุ่มน้อยๆ ที่ยังมั่นคงในแม่ คำสวดภาวนาของพวกลูก แม่ได้ยินเสมอ วิญญาณที่ตกอยู่ในบาปทั้งหลายจะได้รอดจากคำภาวนาของพวกลูก ทุกสิ่งจะเป็นไปตามแต่น้ำพระทัยของพระเป็นเจ้าเท่านั้น

ขอให้ทุกคน อย่าประมาทใช้เวลาทุกๆ นาทีให้มีค่ามากที่สุด อย่าทิ้งการสวดภาวนา”
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ ศุกร์ เม.ย. 14, 2006 10:35 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
kaland

จันทร์ มิ.ย. 19, 2006 1:05 pm

สวดคือการท่องตามหนังสือหรือเปล่าครับ (ไม่รู้จริงๆ) ส่วนการภาวนานี่คือการอธิษฐานใช่ไหมครับ อื่มน่าสนใจ ๆ ::)
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

จันทร์ มิ.ย. 19, 2006 3:30 pm

การสวดคือการสรรเสริญพระเจ้าคะ
ซึ่งแม้จะมีบทที่ตายตัว แต่ก็ต้องสวดด้วยจิตใจ และรู้สึกอย่างที่เรากำลังสวดจริงๆ

แต่ถ้าท่องตามหนังสือ ท่อง ๆ เป็นนกแก้วนกขุนทอง
โดยไม่รู้ความหมาย ก็ไม่เรียกว่าสวดค่ะ แต่จะเรียกว่าท่อง ::)
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ มิ.ย. 19, 2006 3:30 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Holy

จันทร์ มิ.ย. 19, 2006 5:02 pm

kaland เขียน: สวดคือการท่องตามหนังสือหรือเปล่าครับ (ไม่รู้จริงๆ) ส่วนการภาวนานี่คือการอธิษฐานใช่ไหมครับ อื่มน่าสนใจ ๆ ::)
เรื่องสวดอย่างที่มีคนตอบไปแล้ว ส่วนการภาวนาก้คือการคุยกับพระเจ้า เรียกว่าเหมือนกับการอธิษฐานก็ได้ครับ
Jeab Agape
~@

จันทร์ มิ.ย. 19, 2006 5:48 pm

kaland เขียน: ส่วนการภาวนานี่คือการอธิษฐานใช่ไหมครับ อื่มน่าสนใจ ๆ ::)

PRAY Ja
หนูเลยใช้ อธิษฐานภาวนา ไปเลย จะได้เข้าใจทั้ง โปรเตสแตนต์ และคาทอลิก ฮะ
ตอบกลับโพส