อ่านตรงนี้ก่อน---แถลงการณ์จากผู้ดูแลเวบ

รวมสารการประจักษ์แม่พระที่ลำไทร สามารถแสดงความเห็นได้อย่างสุภาพ และไม่อนุญาตให้ตั้งกระทู้ใด ๆ ในบอร์ดนี้
ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

พฤหัสฯ. เม.ย. 13, 2006 1:35 am

เมื่อยังเด็กผม ได้มีโอกาสอยู่ในเหตุการณ์การประจักษ์ของแม่พระที่ลำไทร และบิดาของผมเองก็กลับใจมีความศรัทธาจากการประจักษ์ของแม่พระที่นั่น ดังนั้นครอบครัวของเรา เป็นหนี้บุญคุณแม่พระที่เสริมสร้างความสนิทสัมพันธ์กับพระเจ้ามากขึ้นให้แก่ครอบครัวเรา

หลังจากสิบกว่าปีที่ข่าวคราวการประจักษ์ได้เงียบหายไป ผมได้รู้จัก บุคคลผู้หนึ่งที่แม่พระได้เลือกมาเพื่อรับสารของ "แม่พระผู้เห็นอกเห็นใจเพื่อความยุติธรรมแด่ผู้ที่น่าสงสาร" แม่ผู้มาเยี่ยมเยียนคนไทยที่วัดลำไทร และแม่ยังคงประทับอยู่ และได้ประทานสารจากพระบิดาเจ้าสวรรค์ แก่เราคนไทยทุกคน

ที่ผ่านมา ผมอ่านกันในหมู่ญาติมิตรและคนรู้จัก ทุกถ้อยคำในสาร คือการสอนและมอบความรักเยี่ยงมารดา ที่อ่อนหวาน และทรงคุณค่า จนผมเองรู้สึกว่าผมจะเก็บงำสิ่งที่ดีๆเหล่านี้ไว้กับคนหมู่น้อยไปอีกนานแค่ไหน เมื่อเสียงภายในเรียกร้องจนเผาผลาญวิญญาณให้ร้อนรน จนไม่อาจเก็บงำไม่แบ่งปันได้อีกต่อไป ผมได้ปรึกษา กับ พระคุณเจ้า เทียนชัย (ฯพณฯ พระสังฆราช ลอเรนซ์ เทียนชัย สมานจิต ประมุขสังฆมณฑลจันทบุรี) ซึ่งท่านได้อ่านสารเหล่านี้แล้วเช่นกัน ท่านได้แนะนำผมว่า สิ่งที่ดีๆ ถ้าอยากเผยแพร่ก็เผยแพร่ได้เลย

ผมจึงปรึกษากับผู้ที่ได้รับสาร เพราะเรารู้ดีอยู่ว่า อาจมีปัญหาอะไรตามมาบ้าง และเราตกลงกันว่าดังนี้
1.สารต่างๆที่เผยแพร่นี้ เป็นการแบ่งปันสิ่งที่ดีที่เราได้รับมา ดังนั้นท่านจะเชื่อหรือไม่เชื่อก็ได้ เป็นสิทธิ์ของท่าน
2.เราแบ่งปันให้อ่านฟรี ไม่มีการรับเงินหรือปัจจัยใดๆทั้งสิ้น
3.ผู้รับสาร เป็นเพียงผู้รับใช้พระเจ้าคนหนึ่งที่สารของพระผ่านมาทางเขา ไม่ได้สำคัญอะไร ดังนั้น เราจะไม่มีการเปิดเผยชื่อของผู้รับสาร เพราะสารทั้งหมด ก็พูดถึงเราแต่ละคนอยู่แล้ว ขอให้คิดว่ามีแต่ท่านกับพระเจ้าก็พอ ดังนั้นทางเราขอสงวนสิทธิ์ในการไม่เป็นสื่อกลางให้ใครกับผู้รับสารทั้งสิ้น

ขอพระนามของพระเจ้าได้รับการสรรเสริญ และขอสันติสุขมีแด่ท่านทุกคน อาเมน
แก้ไขล่าสุดโดย Holy เมื่อ เสาร์ เม.ย. 22, 2006 3:27 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ล็อคหัวข้อ