บทภาวนา ปลดปล่อยให้เป็นอิสระจากคำสาปแช่ง/ผีปีศาจ/บาป สำหรับคนทั่วไป

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มิ.ย. 12, 2008 10:48 pm

ข้าแต่พระเยซูคริสตเจ้า ลูกเชื่อว่าบนกางเขนนั้น พระองค์ทรงรับเอาคำสาปแช่งทุกอย่างที่สามารถมีอำนาจเหนือลูก/เขา/เธอไว้
ดังนั้น บัดนี้ลูกกราบทูลขอพระองค์โปรดปลดปล่อยลูก/เขา/เธอ จากคำสาปแช่งทั้งหลายที่มีอำนาจเหนือชีวิตของลูก/เขา/เธอ
เดชะพระนามของพระเยซูคริสตเจ้า ผ่านทางคำเสนอวิงวอนอันทรงพลังของแม่พระมหาทุกข์ 7 ประการ

ด้วยความศรัทธา บัดนี้ลูกรับการปลดปล่อยของลูก/เขา/เธอ และ ลูกขอบพระคุณพระองค์สำหรับสิ่งที่ประทานให้

เดชะพระนามของพระเยซูเจ้าพระเจ้าของเรา  บัดนี้ลูกผูกมัดคำสาปแช่งทั้งหมดที่ผลต่อ ลูก/พี่/น้อง ชายหญิงของลูก(ระบุชื่อ)

บัดนี้ลูกวางพวกมันไว้ที่พระบาทของพระเยซูคริสตเจ้าและพระแม่มารีอา

บัดนี้ลูกทำลายเชือกที่ผูกมัดลูก/พี่/น้องชายหญิงของลูกไว้กับซาตาน
และ รื้อฟื้นการทำสัญญาผูกมัดลูก/เขา/เธอไว้กับพระเยซูเจ้าและพระแม่มารีอา
ด้วยความวางใจในพระสัญญาของพระองค์ว่าใครก็ตามที่เข้ามาพึ่งพาพระสัญญาของพระองค์ด้วยความศรัทธา
พระองค์ทรงสัญญาว่าจะทรงเป็นพระเจ้าของเขา และ เขาจะเป็นประชากรของพระองค์ อาแมน

หลังจากสวดบทนี้แล้ว  ให้ตามด้วยบท  ข้าแต่อัครเทวดามีคาแอลด้วยนะคะ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ เสาร์ ก.ค. 05, 2008 1:18 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มิ.ย. 12, 2008 10:55 pm

บทภาวนานี้ ได้มาจากพยาบาลที่ทำงานในอเมริกาค่ะ

บทสวดนี้มาจากคุณพ่อที่เป็น exorcist

บทนี้เขาบอกว่า หมอที่เป็นคริสต์ใช้บทนี้สวดกับคนที่อยากแปลงเพศทั้งหญิงและชาย
ทุกวันที่เข้ามาปรึกษา และตรวจสอบสภาพจิต เพื่อรับอณุญาตแปลงเพศ
โดยผลที่ได้ 90 % อาการทุเลา จนไปถึง กลับมาเป็นตามเพศตัวเองเหมือนเดิมได้

ทั้งตัวเธอเองก็เคยสวดบทนี้ที่ข้างเตียงคนไข้หลาย ๆ คน ที่ปฏิเสธพระเจ้า
ไม่ยอมแม้แต่จะเอ่ยพระนามพระเยซูเจ้า
ซึ่งในวาระสุดท้ายของทุกคน  จะกลับใจ และ ร้องหาพระเยซูเจ้า

ซึ่งเป็นประสบการณ์ตรงของเธอเองเลย

ดังนั้น  คิดว่า พี่ ๆ น้อง ๆ ที่มีปัญหาในเรื่องต่าง ๆ  ทั้งมองเห้นได้และเห็นไม่ได้
สามารถนำบทนี้ไปสวดจะเป็นประโยชน์ดีค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 12, 2008 10:57 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
~KaThaRoS~
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มิ.ย. 12, 2008 11:16 pm

ขอบคุณค่ะพี่LL
กำลังอยากได้อยู่พอดีเลย
เพราะรู้สึกว่าคุณแม่กลุ้มใจมากๆเรื่องที่ไปบนศาลแล้วแก้บนช้า
ก็เลยบอกว่าเค้าคนนั้นคงจะไม่พอใจก็เลยตามรังควานทำให้ธุรกิจติดขัด
**แล้วรี่จาได้เอาไว้สวดเวลาที่บ้านรี่หรือคนรอบๆข้างต่อต้านนุ๋
และก็สวดให้กับคนไข้หลายๆเคส : emo045 : : emo045 :
ShibuyaBammy

พฤหัสฯ. มิ.ย. 12, 2008 11:28 pm

~KaThaRoS~ เขียน: ขอบคุณค่ะพี่LL
กำลังอยากได้อยู่พอดีเลย
เพราะรู้สึกว่าคุณแม่กลุ้มใจมากๆเรื่องที่ไปบนศาลแล้วแก้บนช้า
ก็เลยบอกว่าเค้าคนนั้นคงจะไม่พอใจก็เลยตามรังควานทำให้ธุรกิจติดขัด
**แล้วรี่จาได้เอาไว้สวดเวลาที่บ้านรี่หรือคนรอบๆข้างต่อต้านนุ๋
และก็สวดให้กับคนไข้หลายๆเคส : emo045 : : emo045 :
ก่อนอื่นขอบคุณพี่ LL ก่อนนะคะ ว่าแต่ทำไมไม่เคยได้ยินมาก่อนเลย
คุณ KaThaRos คะ ดิฉันก็เคยเจอเรื่องแบบนี้
คือเคยมีร่างทรงทักว่าดิฉันติดสินบนเทพบางองค์
ดิฉันต้องแก้
แล้วก็คือดิฉันกลัวจนสั่น เหมือนจิตๆไปพักนึงเลยนะคะเวลาเดินผ่านท่าน
บางทีก็เผลอคิดเวลาเดินผ่าน แต่ไม่ได้ตั้งใจนะคะ
พอแก้แล้ว ก็บอกพระว่า นู๋ขอขอพรจากพระในความเชื่อคาทอลิกเท่านั้น คือในพระบิดา พระบุตร พระจิต แม่พระ นักบุญทุกท่าน ในคาทอกลิก
ขอให้สิ่งที่ลูกเผลอใจคิดไปโดยไม่ได้ตั้งใจกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์นอกศาสนาไม่มีผลกับลูกด้วย

คิดว่าบทสวดนี้ช่วยด้วยนะคะ 
~KaThaRoS~
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มิ.ย. 12, 2008 11:45 pm

คุณ ShibuyaBammy เราก็โดนทักว่ามีผู้หญิงตามเรา
ตามแรกเราก็เชื่อว่าคงเป็นแม่พระแหละ ผู้หญิงชุดขาวอะไรคนนั้น
แต่ไปๆมาๆชักไม่แน่ใจ เพราะว่ามีคนทักเยอะมากว่าเห็นยืนอยู่ด้วยกัน ชุดสีขาวตัวสูงๆ
แล้วร่างทรงก็บอกว่าเราไปติดบนอะไรเค้าก็ไม่รู้ ทั้งๆที่เราไม่เคยบนอะไรเลย
เราก็เลยพยายามนั่งสมาธิสวดสายประคำให้เค้า
แล้วเราก็เคยฝันว่า มีเทพบางองค์นอกศาสนา หน้าไม่เหมือนคน
พยายามจะเข้ามาทำร้ายเรา ตอนนั้นเราสวดขอเซนต์ไมเคิ้ล(ในฝันนนะยังระลึกได้)
บอกว่านุ่ไม่ไหวแล้ว เซนต์ไมเคิ้ลช่วยนู๋ด้วย นู๋หายใจไม่ออก
แล้วในฝันเราก็เห็นเซนต์ไมเคิ้งเหาะหรือบินจำไม่ได้แระ
มาช่วยเรา แล้วก็ต่อสู้กับเทพองค์นั้น
แล้วภาพที่เราเห็นคือเซนต์ไมเคิ้ลเอาหอก(จิ้มหรือแทงง่ะ ใช้ศัพไม่ถูกอ่ะ)
เทพองค์นั้นลงไปที่พื้น (เหมือนในรูปปั้นที่เห็นตามวัดอ่ะค่ะ)
แต่ความฝันอ่ะค่ะ...............จินตนาการบรรเจิดสุดฤทธิ์
จากนั้นมานู๋รี่ก็เลยรักเซนต์ไมเคิ้ลมากๆ ทุกครั้งเวลาที่ตัวเองรู้สึกถึงพลังที่ไม่ดี
จะรีบสวดขอเซนต์ไมเคิ้ลทันที ให้ปกป้องเราจากพลังความชั่วร้ายทั้งมวล
: emo045 : : emo045 : : emo045 :
Man of Macedonia
ติดต่อ:

ศุกร์ มิ.ย. 13, 2008 12:17 am

มาจาก คพ. ที่เป็น exorcist
ผมอ่านแล้วนึกถึงบทนี้ ใน exorcismus

V.Salvum fac servum tuum.
(โปรดคุ้มครอง ข้าพระองค์ ข้ารับใช้แห่งพระองค์)
R. Deus meus, sperantem in te.
(ข้าแต่พระเจ้า,ข้าพระองค์ขอวางชีวิต(เขา/เธอ)ไว้ในพระหัตถ์ของพระองค์)
V. Esto ei, Domine, turris fortitudinis.
(ให้ เขา/เธอ พำนักในปราการอันแข็งแกร่งของพระองค์)
R. A facie inimici.
(ยามเผชิญหน้ากับศัตรู)
V. Nihil proficiat inimicus in eo (ea).
(ศัตรูจงไม่อาจมีพลังเหนือ เขา/เธอ)
R. Et fílius iniquitatis non apponant nocere ei.
(และบุตรแห่งปีศาจมิอาจทำอันตราย เขา/เธอ ได้)
V. Mitte ei, Domine, auxilium de sancto.
(ข้าแต่พระเจ้า,ข้าพระองค์ ขอทูลถวาย เขา/เธอ ให้พระองค์ปกปักรักษาในพระฤทธานุภาพ)
R. Et de Sion tuere eum (ea)
(ขอโปรดทอดพระเนตรจากเขาศิโยนมายัง เขา/เธอ ด้วยเถิด)
แก้ไขล่าสุดโดย Man of Macedonia เมื่อ ศุกร์ มิ.ย. 13, 2008 12:27 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

ศุกร์ มิ.ย. 13, 2008 12:23 am

ขอบคุณครับ  ไม่ไหวเลย..ช่วงนี้
ติดต่อ:

ศุกร์ มิ.ย. 13, 2008 12:32 am

ที่ไม่เคยได้ยิน เพราะ..

1. เมืองไทยแทบจะไม่มีคุณพ่อที่เป็น exorcist อย่างเป็นทางการ
2. เราไม่ได้ไปเจอคนถูกผีเข้า หรือ อยุ่ในสถานการณ์นั้น
3. ถ้าเอาไปเล่าให้คุณพ่อฟังเรื่องผี  ๆ หรือ ผีเข้า  คุณพ่อจะสันนิฐานเราก่อนเลยว่า  เราหลอนไปเอง

ปล.
เจ้าปั้ม..ไปทำอะไรมา
แล้วบ้านน่ะ  ยังไม่ได้เชิญพ่อมาเสกล่ะสิ
Buddy

ศุกร์ มิ.ย. 13, 2008 1:07 am

แบบนี้ปลดปล่อยเราจากพวก addiction ได้มั้ย  เช่น ติดเกมส์  ติดสิ่งเสพติดทั้งหลาย
Joseph

ศุกร์ มิ.ย. 13, 2008 2:27 am

~@Little lamb@~ เขียน: ข้าแต่พระเยซูคริสตเจ้า ลูกเชื่อว่าบนกางเขนนั้น พระองค์ทรงรับเอาคำสาปแช่งทุกอย่างที่สามารถมีอำนาจเหนือลูก/เขา/เธอไว้
ดังนั้น บัดนี้ลูกกราบทูลขอพระองค์โปรดปลดปล่อยลูก/เขา/เธอ จากคำสาปแช่งทั้งหลายที่มีอำนาจเหนือชีวิตของลูก/เขา/เธอ
เดชะพระนามของพระเยซูคริสตเจ้า ผ่านทางคำเสนอวิงวอนอันทรงพลังของแม่พระมหาทุกข์ 7 ประการ

ด้วยความศรัทธา บัดนี้ลูกรับการปลดปล่อยของลูก/เขา/เธอ และ ลูกขอบพระคุณพระองค์สำหรับสิ่งที่ประทานให้

เดชะพระนามของพระเยซูเจ้าพระเจ้าของเรา  บัดนี้ลูกผูกมัดคำสาปแช่งทั้งหมดที่ผลต่อ ลูก/พี่/น้อง ชายหญิงของลูก(ระบุชื่อ)

บัดนี้ลูกวางพวกมันไว้ที่พระบาทของพระเยซูคริสตเจ้าและพระแม่มารีอา

บัดนี้ลูกทำลายเชือกที่ผูกมัดลูก/พี่/น้องชายหญิงของลูกไว้กับซาตาน
และ รื้อฟื้นการทำสัญญาผูกมัดลูก/เขา/เธอไว้กับพระเยซูเจ้าและพระแม่มารีอา
ด้วยความวางใจในพระสัญญาของพระองค์ว่าใครก็ตามที่เข้ามาพึ่งพาพระสัญญาของพระองค์ด้วยความศรัทธา
พระองค์ทรงสัญญาว่าจะทรงเป็นพระเจ้าของเขา และ เขาจะเป็นประชากรของพระองค์ อาแมน
บทนี้ชอบจังเลย
ติดต่อ:

ศุกร์ มิ.ย. 13, 2008 2:46 pm

Buddy เขียน: แบบนี้ปลดปล่อยเราจากพวก addiction ได้มั้ย  เช่น ติดเกมส์  ติดสิ่งเสพติดทั้งหลาย

ได้ค่ะ 
yuki

ศุกร์ มิ.ย. 13, 2008 3:56 pm

จะลองสวดดูน่ะค่ะ...
(กำลังคิดจะแปลงเพศปรึกษาคุณหมอแล้วด้วย)
ต้องสวดเองรึว่าให้คนอื่นสวดให้ค่ะ
แล้ว.....เออ มันสองจิตสองใจคิดไปเองว่าสิ่งที่ตนเองเป็นอยู่ก็ดีอยู่แล้ว ไม่ได้ไปเดิอดร้อนใคร
แต่ใจนึงก็อยากลองสวดดู แต่คิดๆไปแล้วจะสวดเพื่อให้ตัวเองกลับเป็นผู้ชายทำไมในเมื่อทุกวันนี้มีความสุขดีแล้ว
ไปวัดก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร
งงๆตัวเองเหมือนกันค่ะ...อืม.... ::008::

แต่ความเห็นส่วนตัวน่ะค่ะ คิดเข้าข้างตัวเองว่า "ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นก็ตามฉันก็ยังจะถูกรัก ไม่ว่าจะเป็นพระเยซู พระอัลลอฮ์ หรือพระพุทธเจ้า พวกท่านจะรักทุกคนอย่างไม่มีเงื่อนไข"
love.na

ศุกร์ มิ.ย. 13, 2008 6:10 pm

Y u K i เขียน: จะลองสวดดูน่ะค่ะ...
(กำลังคิดจะแปลงเพศปรึกษาคุณหมอแล้วด้วย)
ต้องสวดเองรึว่าให้คนอื่นสวดให้ค่ะ
แล้ว.....เออ มันสองจิตสองใจคิดไปเองว่าสิ่งที่ตนเองเป็นอยู่ก็ดีอยู่แล้ว ไม่ได้ไปเดิอดร้อนใคร
แต่ใจนึงก็อยากลองสวดดู แต่คิดๆไปแล้วจะสวดเพื่อให้ตัวเองกลับเป็นผู้ชายทำไมในเมื่อทุกวันนี้มีความสุขดีแล้ว
งงๆตัวเองเหมือนกันค่ะ...อืม.... ::008::

แต่ความเห็นส่วนตัวน่ะค่ะ คิดเข้าข้างตัวเองว่า "ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นก็ตามฉันก็ยังจะถูกรัก ไม่ว่าจะเป็นพระเยซู พระอัลลอฮ์ หรือพระพุทธเจ้า พวกท่านจะรักทุกคนอย่างไม่มีเงื่อนไข"
เห็นด้วยค่ะ ::008::
iBONT
ติดต่อ:

ศุกร์ มิ.ย. 13, 2008 7:31 pm

Y u K i เขียน: จะลองสวดดูน่ะค่ะ...

เรื่องของเพศ พระของเราสร้างเรามาแบบไหนก็พอใจแบบนั้น เมื่อเราพอใจในที่ถูกที่ควร พระก็สุขใจครับ ใช่ไหมครับ
ดังนั้น ไม่จำเป็นต้องกลับไปเป็นผู้ชายเลย หากใจเราไม่ต้องการ  ฝืนใจตัวเองเปล่าๆ พระรักเราเสมอครับ
ไม่ได้มั่วเพศ(สำส่อน)ก็ไม่ได้ผิดบาปอะไร แต่คนที่เค้ายังอยู่ในช่วง "สับสน" ก็เยอะไงครับ

บางคนกำลังหาเพศที่แท้จริงว่าจิตใจที่พระเจ้าประทานมาเป็นเช่นไร บางคนอาจจะคิดมาตลอดว่าตัวเองเป็นทอมก็ได้

แต่เมื่อได้เข้าใจตัวเองก็รับรู้ว่าเราชอบผู้ชาย เป็นผู้หญิงธรรมดานี่นา บางคนก็เป็นผู้ชายแต่ก็มารู้ใจตัวเองที่หลังว่าชอบผู้ชายด้วยกัน
แม้สังคมจะรังเกียจ พระเจ้าอยู่ข้างเราเสมอครับ ถ้าเป็นเกย์แล้วต้องมาฝืนรักผู้หญิง หรือเป็นตุ๊ดแล้วฝืนทำเป็นชาย

อย่างนี้ต่างหากฝืนธรรมชาติ

อย่างที่คุณ Y U K I เป็นอยู่น่าจะเป็นการปฏิบัติตามเพศที่ถูกของตัวเองมากกว่านะครับ สู้ๆๆ
Dis volentibus

ศุกร์ มิ.ย. 13, 2008 11:29 pm

หมอทำดีเเล้วค่ะเพราะ บางคนเเปลงไป เเล้วมานั่งเสียใจทีหลังเยอะเเยะ
คนที่ไม่รู้มาก่อนไม่เเปลก เเต่คนที่รู้เเละจงใจฝืนนําพระทัยพระเจ้านั้นน่าคิด

ป.ล. ขอบพระคุณพี่จิงอย่างสูงเจ้าค่ะ ข้าน้อยนี๊ดมากๆ
ignatius
.
.

เสาร์ มิ.ย. 14, 2008 8:26 am

ขอบพระคุณน้องจิงมากๆคะ
เป็นบทที่ต้องการอยู่พอดีเลย
ทั้งช่วยตัวเราเองและคนรอบๆตัว

เพราะแม้ว่าเราจะอธิษฐานว่า....
นับจากนี้ไปลูกขอถวายชิวิต จิตวิญญาณ การงาน กิจการทั้งหลาย แด่พระองค์แต่เพียงผู้เดียว หรือ
ขอให้ทุกอย่าที่จะเกิดขึ้นในชิวิตลูกเป็นไปตามนำ้พระทัยพระองค์เท่านั้น
แต่...เราเองนี้แหละที่มักจะเข้าไปในแวดล้อมที่สามารถดึงเราไปสู่ทางอื่นๆ
ซึ่งไม่ได้เป็นพระประสงค์ของพระองค์ได้เรื่อยๆ
ถ้าเราไม่มีสติเพียงพอ หรือด้วยความอ่อนแอของเราเอง

ขอพระเป็นเจ้า ทรงเมตตาเราเทอญ
Ministry Of Men

เสาร์ มิ.ย. 14, 2008 1:03 pm

~@Little lamb@~ เขียน: ข้าแต่พระเยซูคริสตเจ้า ลูกเชื่อว่าบนกางเขนนั้น พระองค์ทรงรับเอาคำสาปแช่งทุกอย่างที่สามารถมีอำนาจเหนือลูก/เขา/เธอไว้

เมื่อสองสามวันก่อน ผมกำลังคิดเรื่อง ไสย์ ของเขมร ที่ได้ชื่อว่าแรงและน่ากลัวและแก้ยากที่สุดในโลก พอดีเลย

เพื่อนมันเล่าเรื่องไสย์เขมรให้ฟัง
เหอะๆๆๆ

กำลังคิดอยู่เหมือนกัน

เพราะ เห็นเขาว่า ไสย์ เขมร โดนแล้วแก้ไม่ได้ ..........
แล้วถ้า เค้าเข้ามาหาพระเจ้า จะหายไหม  อันนี้ยังไม่เคยเห็นกรณีแบบนี้

ส่วนใหญ่ พวกอยู่ในที่มืด ก็ถูกดึงอยู่ในที่มืด ชาวเราแห่งความสว่าง จะไปส่องสว่างที่มืดนั้น ก็ไม่รู้

แต่ถ้ารู้ แล้วใครจะมีของพระประทานทำหว่า

แต่ก่อนไม่มีคำถามพวกนี้ในหัวเลยนะเนี่ย เด่วนี้ สงสัย เจออะไรเยอะแยะไปหน่อยมั้ง

แต่พันธสัญญาของพระองค์เป็นจริงเสมอ ดังมาระโก ที่มีคนนึงมาหาพระเยซู "ถ้าท่านช่วยได้ ก็ช่วย...."
พระเยซูตอบว่า "ถ้าช่วยได้นะหรือ... ใครเชื่อ เราก็ช่วยได้ทั้งนั้น" (ประมาณ บทที่ 6-10 ไม่รู้ช่วงไหน) (คัมภีร์อยู่หอ ลืมเอากลับบ้าน อิอิ)

หุหุหุ
Maria Magdalena

เสาร์ มิ.ย. 14, 2008 5:08 pm

กำลังต้องการอยู่พอดี ขอบคุณนะค่ะพี่จิง ::020::
Danelo
ติดต่อ:

เสาร์ มิ.ย. 14, 2008 7:10 pm

ขอบคุณครับ
ติดต่อ:

เสาร์ มิ.ย. 14, 2008 11:07 pm

สวดให้ตัวเองได้เลยค่ะ  หรือจะให้คนอื่น ๆ ช่วยสวดให้ด้วยอีกแรงก็จะดีมาก

น้องเปรม
น้องจะเป็นอะไร  พี่ก็ไม่ว่านะจ๊ะ
แต่เรื่องแปลงเพศเนี่ย  อย่าเลย 
พระเจ้าให้เรามายังงัย ก็เอาอย่างนั้น

พระเจ้าทรงสร้างหนูมาให้มีรูปร่างแบบนี้
เพราะเห็นว่าดีแล้ว   จิตใจเป็นยังงัย  ก็ต้องต่อสู้กันต่อไป
แต่ร่างกายเนี่ย  สงวนไว้เพื่อพระเจ้าเถอะนะจ๊ะ

พี่จะบอกน้อง ๆ ที่เป็นแบบนี้เสมอว่า
น้องจะเป็นอะไร  จะทำอะไร  ขอให้อยู่ในศีลธรรมอันดี  พี่ไม่ว่า ไม่รังเกียจ
แต่อะไรที่จะติดตัวไปถาวรเนี่ย  ขอให้สงวนไว้เถอะ

พระเจ้ารักเราก็จริง  แต่ไม่ได้หมายความว่า
พระองค์จะไม่เสียพระทัยกับการกระทำของเรา
อดทนยอมถวายการสงวนร่างกายไว้ เป็นการพลีกรรมใช้โทษบาปของเรา และ ชาวโลกทั้งหมด
จะได้บุญร้อยเท่า พันทวีจ้ะ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 14, 2008 11:11 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Holy

เสาร์ มิ.ย. 14, 2008 11:35 pm

1คร 7:24
พี่น้องทั้งหลาย แต่ละท่านจงอยู่เฉพาะพระพักตร์ของพระเจ้าในสภาพที่เป็นอยู่เมื่อพระองค์ทรงเรียก
Ministry Of Men

อาทิตย์ มิ.ย. 15, 2008 10:35 pm

~@Little lamb@~ เขียน: ที่ไม่เคยได้ยิน เพราะ..

1. เมืองไทยแทบจะไม่มีคุณพ่อที่เป็น exorcist อย่างเป็นทางการ
2. เราไม่ได้ไปเจอคนถูกผีเข้า หรือ อยุ่ในสถานการณ์นั้น
3. ถ้าเอาไปเล่าให้คุณพ่อฟังเรื่องผี  ๆ หรือ ผีเข้า   คุณพ่อจะสันนิฐานเราก่อนเลยว่า  เราหลอนไปเอง

ปล.
แล้วบ้านน่ะ  ยังไม่ได้เชิญพ่อมาเสกล่ะสิ
exorcist คืออะไรหรอ  :huh:

บทสวดดีนะครับ  ::015::

อาทิตย์ มิ.ย. 15, 2008 10:44 pm

Enjinman เขียน:
~@Little lamb@~ เขียน: ที่ไม่เคยได้ยิน เพราะ..

3. ถ้าเอาไปเล่าให้คุณพ่อฟังเรื่องผี  ๆ หรือ ผีเข้า   คุณพ่อจะสันนิฐานเราก่อนเลยว่า  เราหลอนไปเอง

ปล.

เเปลตรงๆคือ คนไล่ผี ค่ะ (มีพระพรเรื่องนั้น)
ติดต่อ:

อังคาร มิ.ย. 17, 2008 2:58 pm

Ecclēsia เขียน:
Enjinman เขียน:

ปล.

เเปลตรงๆคือ คนไล่ผี ค่ะ (มีพระพรเรื่องนั้น)
เอาให้ดีกว่านั้นนิดนึง คือ คุณพ่อผู้มีหน้าที่ไล่ปีศาจ(ที่ได้รับอนุญาตและแต่งตั้งโดยพระสังฆราชท้องถิ่นแล้ว)
ติดต่อ:

อังคาร มิ.ย. 17, 2008 3:00 pm

"ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นก็ตามฉันก็ยังจะถูกรัก ไม่ว่าจะเป็นพระเยซู พระอัลลอฮ์ หรือพระพุทธเจ้า พวกท่านจะรักทุกคนอย่างไม่มีเงื่อนไข"
และผมขอให้กำลังใจอย่างไม่มีเงื่อนไขตามนั้นเหมือนกันครับ
Holy

พฤหัสฯ. มิ.ย. 19, 2008 5:34 pm

มีเคสตัวอย่างอันหนึ่ง ขอไม่เอ่ยชื่อนะครับ และเป้นสิ่งที่เกิดเมื่อเร็วๆนี้

มีผู้รับสารคนหนึ่งเป็นเด็กผู้ชาย เขารับสารการประจักษ์แม่พระ และโด่งดังมาในประเทศของเขา ต่อมา พระศาสนจักรท้องถิ่นโจมตีและประกาศว่า เขาหลอกลวง ไม่จริง ก็เหมือนมีความมืดมิดจิตตกเข้ามาสู่ชีวิตเขา นี่อาจเป็นบททดสอบที่ยิ่งใหญ่จากพระเจ้า หรือบางคนที่คิดว่าเขาหลอกลวงอาจจะมองในแง่ร้ายว่าพระเจ้าลงโทษ ชีวิตเขาหักเหไปมากและได้ทำสิ่งที่ตัวเองต้องการตามแต่ใจในช่วงนั้น ต่อมาสิบกว่าปี เขาได้กลับใจ และได้พบแม่พระอีกครั้ง และเขาต้องการรับใช้แม่พระอีกเหมือนเมื่อก่อน และสิ่งหนึ่งที่เขาได้ทำในระหว่างชีวิตห่างพระนั้นคือ การผ่าตัดแปลงเพศ และเมื่อเขาต้องการกลับมา       หนึ่งในสิ่งที่ แม่พระได้ขอร้องกับเขาโดยตรงคือ ให้กลับมาใช้ชีวิตตามเพศเดิมที่พระเจ้าได้ประทานมาตั้งแต่เขาเกิด พระปรีชาญาณของพระองค์ทรงเลือกสภาพเพศที่ดีและเหมาะสมที่สุดให้เขาแล้ว อย่าใช้ความคิดมนุษย์เปลี่ยนแปลงเองเลย

ผมทราบเรื่องนี้มาเมื่อปีที่แล้ว ปัจจุบันไม่ทราบว่าเขาได้ทำตามที่แม่พระขอร้องหรือยัง

แต่ถ้าเหตุการณ์ทั้งหมดนี้และสารนี้มาจากแม่พระจริง ก็คงเป็นตัวอย่างที่ดีอันหนึ่งว่า พระเจ้าทรงคิดเห็นอย่างไรกับการผ่าตัดแปลงเพศ
แก้ไขล่าสุดโดย Holy เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 19, 2008 5:41 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

พฤหัสฯ. มิ.ย. 19, 2008 7:16 pm

Holy เขียน: แต่ถ้าเหตุการณ์ทั้งหมดนี้และสารนี้มาจากแม่พระจริง ก็คงเป็นตัวอย่างที่ดีอันหนึ่งว่า พระเจ้าทรงคิดเห็นอย่างไรกับการผ่าตัดแปลงเพศ
อ๊ะ.... น่าคิด
~KaThaRoS~
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มิ.ย. 19, 2008 10:01 pm

Holy เขียน: มีเคสตัวอย่างอันหนึ่ง ขอไม่เอ่ยชื่อนะครับ และเป้นสิ่งที่เกิดเมื่อเร็วๆนี้

มีผู้รับสารคนหนึ่งเป็นเด็กผู้ชาย เขารับสารการประจักษ์แม่พระ และโด่งดังมาในประเทศของเขา ต่อมา พระศาสนจักรท้องถิ่นโจมตีและประกาศว่า เขาหลอกลวง ไม่จริง ก็เหมือนมีความมืดมิดจิตตกเข้ามาสู่ชีวิตเขา นี่อาจเป็นบททดสอบที่ยิ่งใหญ่จากพระเจ้า หรือบางคนที่คิดว่าเขาหลอกลวงอาจจะมองในแง่ร้ายว่าพระเจ้าลงโทษ ชีวิตเขาหักเหไปมากและได้ทำสิ่งที่ตัวเองต้องการตามแต่ใจในช่วงนั้น ต่อมาสิบกว่าปี เขาได้กลับใจ และได้พบแม่พระอีกครั้ง และเขาต้องการรับใช้แม่พระอีกเหมือนเมื่อก่อน และสิ่งหนึ่งที่เขาได้ทำในระหว่างชีวิตห่างพระนั้นคือ การผ่าตัดแปลงเพศ และเมื่อเขาต้องการกลับมา       หนึ่งในสิ่งที่ แม่พระได้ขอร้องกับเขาโดยตรงคือ ให้กลับมาใช้ชีวิตตามเพศเดิมที่พระเจ้าได้ประทานมาตั้งแต่เขาเกิด พระปรีชาญาณของพระองค์ทรงเลือกสภาพเพศที่ดีและเหมาะสมที่สุดให้เขาแล้ว อย่าใช้ความคิดมนุษย์เปลี่ยนแปลงเองเลย

ผมทราบเรื่องนี้มาเมื่อปีที่แล้ว ปัจจุบันไม่ทราบว่าเขาได้ทำตามที่แม่พระขอร้องหรือยัง

แต่ถ้าเหตุการณ์ทั้งหมดนี้และสารนี้มาจากแม่พระจริง ก็คงเป็นตัวอย่างที่ดีอันหนึ่งว่า พระเจ้าทรงคิดเห็นอย่างไรกับการผ่าตัดแปลงเพศ
คุ้นๆนะเคสเนี่ย  เคยมีเคสสตาร์ทดี้อันนึง เค้าอยากแปลงเพศ ก็เลยมาปรึกษาอาจารย์เรา ก็ผ่านการทดสอบจิตใจมากมายว่าเข้าเป็นเพศที่3จริงๆรึป่าว แต่สุดท้ายเค้าก็บอกว่า เค้าพอใจในเพศของตัวเองแล้ว  : emo036 :  : emo036 :

อีกเคสเป็นของเพื่อนเราเอง เค้ามาปรึกษาเราว่าจะเฉาะดีมั๊ย แต่หน้าตานี่ไปทำมาจนสวยปิ๊งกว่าผู้หญิงอย่างนุ๋รี่แล้วล่ะค่ะ
เราก็ไม่อยากให้เพื่อนไปทำอะไรแบบนั้นเลยแกล้งบอกว่า มันเจ็บมากๆนะแก มันน่ากลัวมากๆๆ
แล้วก็เหล่าเป็นฉากๆๆๆ แห่งความสยองขวัญของการแปลงเพศ จนเพื่อนมันเลิกคิดเรื่องนี้ไปเลย  : emo045 : : emo045 :
เผื่อว่าซักวันเพื่อนเค้าจะกลับใจมาเป็นผู้ชายแมนๆอีกครั้ง
Buddy

จันทร์ มิ.ย. 23, 2008 10:52 am

ไม่ทราบว่า  จะสวดให้กับเพื่อนที่เป็นพุทธได้มั้ย  คือเค้าไม่เคยที่จะทำสัญญากับพระเยซูเจ้า  ไม่แน่ใจว่า  จะได้ผลมั้ย  อยากให้เค้าได้ออกจากความมีดน่ะค่ะ
ติดต่อ:

จันทร์ มิ.ย. 23, 2008 12:21 pm

ได้ค่ะ  คนที่ให้มาบอกว่า
ใช้กับคนต่างศาสนาก็ได้
ตอบกลับโพส