16.เวทย์มนต์ เข้าทรง และผี?

ไม่มีใครรู้เรื่องโลกหลังความตายเท่าผู้ที่ตายไปแล้ว
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS

พุธ ก.ค. 15, 2009 11:59 pm

แล้วคุณคิดยังไงกับการฝึกทรงเจ้าเข้าผี เช่น การเรียกวิญญาณที่ตายไปแล้วมา หรือ พวกผีถ้วยแก้ว ฯลฯ ?

มันไม่ดีเลยคะ เป็นพวกปีศาจทั้งนั้น เป็นปีศาจเองที่ทำให้อุปกรณ์พวกนั้นขยับเขยื้อน มันสำคัญมากที่จะต้องพูดแล้วพูดอีกเกี่ยวกับเรื่องนี้! ผู้คนจำเป็นที่จะต้องรู้เรื่องนี้ เพราะทุกวันนี้ มากกว่าที่เคยเป็นมา เรื่องไร้สาระเหล่านี้เพิ่มจำนวนขึ้นอย่างน่ากลัว!

รูปภาพ

มันต่างกันอย่างไร ระหว่างการติดต่อกับวิญญาณของคุณและกับพวกคนทรง หรือผีถ้วยแก้วพวกนั้น?

เราไม่มีเจตนาเรียกวิญญาณมา ฉันไม่ได้พยายามทำให้พวกเขามา แต่พวกทรงเจ้าเข้าผีพยายามที่จะเรียกพวกเขามา

นี่แสดงว่ามันต่างกันแตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัด และเราต้องแยกแยะเรื่องนี้อย่างจริงจัง ถ้าใครคิดจะเชื่ออะไรสักอย่างที่ดิฉันพูด ดิฉันก็ขอให้เป็นเรื่องนี้ ส่วนคนที่หมกมุ่นกับเรื่องเวทย์มนต์คาถาหรือพวกผีถ้วยแก้ว (เช่นพวกสิ่งของเคลื่อนที่บนแผนกระดาน หรืออะไรพรรณนั้น) แล้วคิดว่าสามารถเรียกวิญญาณคนตายมาได้ แต่ที่จริงแล้ว ถ้ามีการตอบกลับมาเสียงเรียกของพวกเขา มันก็เป็นการตอบจากซาตานและสมุนของมันต่างหาก

คนที่เกี่ยวข้องกับเรื่องทรงเจ้าเข้าผี เรียกวิญญาณ นักทำนาย แม่มด และ อื่น ๆ กำลังทำสิ่งที่อันตรายอย่างยิ่งทั้งต่อตนเอง และ ต่อผู้อื่นที่เกี่ยวข้อง พวกเขากำลังเอาตัวเองเข้าไปสู่ความหลอกลวง มันเป็นสิ่งต้องห้าม ต้องห้ามอย่างมากที่เรียกวิญญาณคนตาย ศาสนาเรามีบัญญัติห้ามเรียกวิญญาณ สำหรับฉันนั้นไม่เคยทำเลย และจะไม่ทำเป็นอันขาด เมื่ออะไรปรากฏมาหาฉัน ก็เป็นเพราะพระเจ้าทรงอนุญาตให้มาเท่านั้น

แน่นอน ปีศาจอาจเลียนแบบหรือการกระทำบางอย่างคล้ายของพระเจ้าได้ เช่น อาจทำเสียง ปรากฏตัวมาเป็นผู้ตายได้ แต่การปรากฏที่หวือหวามากเกินไปมักมาจากปีศาจ อย่าลืมว่าปีศาจสามารถแม้แต่รักษาโรคได้ แต่การหายโรคนั้นอยู่ได้ไม่นาน

รูปภาพ

คุณเคยถูกหลอกบ้างไหม? เช่นโดนปีศาจปลอมตัวเป็นวิญญาณในไฟชำระมาพูดกับคุณ?

เคยค่ะ ครั้งหนึ่งมีวิญญาณหนึ่งมาหาฉันและพูดกับฉันว่า “จงอย่ารับวิญญาณที่กำลังจะมาหลังจากฉัน เพราะเขากำลังจะให้การทรมานที่มากเกินไปสำหรับคุณ ซึ่งคุณจะไม่สามารถทนได้ คุณจะทำในสิ่งที่เขาขอไม่ได้”

ดังนั้น ฉันจึงกังวลมาก เพราะฉันจำคำที่คุณพ่อเจ้าวัดเคยบอกฉันไว้ว่า ฉันควรต้อนรับทุกวิญญาณด้วยความกรุณา และฉันก็คิดไม่ออกว่าจะนบนอบหรือไม่นบนอบกันแน่ ดังนั้นฉันจึงพูดกับตัวเองว่า “บางทีอาจเป็นปีศาจก็ได้ที่อยู่ตรงหน้าฉันนี่ มิใช่วิญญาณในไฟชำระ เจ้าปีศาจมันปลอมตัวมา” ฉันเลยพูดกับวิญญาณนั้นว่า “ถ้าเจ้าเป็นปีศาจ จงไปเสียให้พ้น!” ทันใดนั้น มันก็ร้องเสียงหลงแล้วก็หนีไป ที่จริงวิญญาณที่มาหลังจากมันนั้น เป็นวิญญาณที่ต้องการความช่วยเหลือจากฉันจริง ๆ เป็นสิ่งสำคัญมากที่ฉันที่ต้องทำตามคำขอของวิญญาณนี้!

เมื่อปีศาจปรากฏตัวมา น้ำเสกไล่มันไปได้เสมอไหมคะ?

น้ำเสกก่อกวนมันมาก และมันรีบหนีไปทันที
++++++++++++++++++++++++++
แก้ไขล่าสุดโดย Holy เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ค. 16, 2009 12:07 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
วอ

พฤหัสฯ. ก.ค. 16, 2009 6:49 pm

น้ำเสกศักสิทธิ์ขนาดนั้นเชียวเหรอครับ ว่าแต่จะหาได้ที่ไหนครับ ส่วนผีปากกาหรือผีเหรียญเคย เล่นต่อไปจะไม่เล่นแล้วล่ะ เล่นล่าสุด ปี 2006 นี่ 2009 เลิกมา 3 ปีล่ะ  : xemo016 :
Holy

พฤหัสฯ. ก.ค. 16, 2009 11:23 pm

วอ เขียน: น้ำเสกศักสิทธิ์ขนาดนั้นเชียวเหรอครับ ว่าแต่จะหาได้ที่ไหนครับ ส่วนผีปากกาหรือผีเหรียญเคย เล่นต่อไปจะไม่เล่นแล้วล่ะ เล่นล่าสุด ปี 2006 นี่ 2009 เลิกมา 3 ปีล่ะ  : xemo016 :
ก็ที่จุ่มๆกันก่อนและหลังออกจากวัดนั่นแหละ
st.dominic savio

ศุกร์ ก.ค. 17, 2009 2:35 pm

ผมเคยอ่านสารคดีเกี่ยวประเทศฟิลิปปินส์  เขาบอกว่าประชากรส่วนใหญ่นับถือคาทอลิก
และเขายังมีความเชื่อเกี่ยวกับเวทมนต์พ่อมด หมอผีด้วย ซึ่งเขานับถือควบคู่กับคาทอลิก
อย่างนี้ไม่เป็นการผิดพระบัญญัติหรอครับ.......
Zion
~@
ติดต่อ:

ศุกร์ ก.ค. 17, 2009 5:16 pm

ake เขียน: ผมเคยอ่านสารคดีเกี่ยวประเทศฟิลิปปินส์  เขาบอกว่าประชากรส่วนใหญ่นับถือคาทอลิก
และเขายังมีความเชื่อเกี่ยวกับเวทมนต์พ่อมด หมอผีด้วย ซึ่งเขานับถือควบคู่กับคาทอลิก
อย่างนี้ไม่เป็นการผิดพระบัญญัติหรอครับ.......
ผิดครับ
วอ

เสาร์ ก.ค. 18, 2009 2:03 pm

หมายถึงน้ำเสกขอเป็นขวดๆ เลยอ่ะ  : emo073 :
JINA

เสาร์ ก.ค. 18, 2009 3:09 pm

ศํยสาสตร์มีจริงดิฉันเคยเห็น
Holy

เสาร์ ก.ค. 18, 2009 3:48 pm

JINA เขียน: ศํยสาสตร์มีจริงดิฉันเคยเห็น
ผมก็ว่ามีจริง และเคยเห็นเหมือนกันครับ
Holy

เสาร์ ก.ค. 18, 2009 3:50 pm

วอ เขียน: หมายถึงน้ำเสกขอเป็นขวดๆ เลยอ่ะ  : emo073 :
จริงๆช่วงปัสกา วันเสกน้ำเสกไฟ จะมีแจกให้ทุกคน ถ้าหลังจากนั้น ต้องไปขอคุณพ่อ หรือเจ้าหน้าที่ของวัดเป็นการส่วนตัว เอาขวดเปล่าไปบอกขอน้ำเสกมาหน่อยครับ อะไรแบบนี้
(⊙△⊙)คุณxuู๓้uxoม(⊙△⊙)

อาทิตย์ ก.ค. 19, 2009 7:09 am

ช่วงไหนรู้สึกไม่สบาย รึรู้สึกแปลก

ลองเอาน้ำเสก แปะทำเครื่องหมายตรีเอกภาพ

แล้วมันจะรู้สึกดีขึ้น

ขอพระเจ้าทรงคุ้มครองลูกด้วยเถิด
Ministry Of Men

จันทร์ ก.ย. 14, 2009 2:05 pm

Holy เขียน:
JINA เขียน: ศํยสาสตร์มีจริงดิฉันเคยเห็น
ผมก็ว่ามีจริง และเคยเห็นเหมือนกันครับ
มีจริง และก็ศักดิ์สิทธิ์จริงๆ และคนก็ศรัทธามันมากจัง หารู้ไม่ มีแต่ความสกปรกทั้งนั้นเลย

อยากถามว่า
อย่างผีอำ หรือ ถูกดึงเข้าไปในอะไรสักอย่าง แล้วเราเห็นหน้าวิญญาณนั้น
หลายๆครั้งก็ชัดจนจำหน้าได้

คือเราจะรู้ได้ไง ไหนปีศาจ ไหนวิญญาณ ::029::

มันมีครั้งนึง ผมเหมือนถูกดูดให้หลับลึกไปอีก.. แต่มันมีสติ แต่เหมือนจะดับๆ (พูดยากมากเลยอะ)
ผมพูด เยซูๆๆ ซ้ำๆ (ในใจ เพราะมันออกปากไม่ได้ แต่เราพยายามพูดทางปาก) มันก็ไม่ไป
แล้วก็พูดว่า "ในนามพระเยซู จงไปให้พ้น.." หลุดเลย ลืมตาได้เลย ::047::

เราจะแยกแยะได้ไงอ่ะ เหอๆ
Zion
~@
ติดต่อ:

อังคาร ก.ย. 15, 2009 9:40 am

ดูวัตถุประสงค์ที่เขามาละครับ

หากเป็นวิญญาณที่ต้องการมาขอความช่วยเหลือจากเรา
เขาไม่ทำร้ายเราหรอกครับ : xemo017 :
Valkyrie Zero Number

อังคาร ก.ย. 15, 2009 11:28 pm

คนละคนแล้วครับ เขียน:
Holy เขียน:
มีจริง และก็ศักดิ์สิทธิ์จริงๆ และคนก็ศรัทธามันมากจัง หารู้ไม่ มีแต่ความสกปรกทั้งนั้นเลย

อยากถามว่า
อย่างผีอำ หรือ ถูกดึงเข้าไปในอะไรสักอย่าง แล้วเราเห็นหน้าวิญญาณนั้น
หลายๆครั้งก็ชัดจนจำหน้าได้

คือเราจะรู้ได้ไง ไหนปีศาจ ไหนวิญญาณ ::029::

มันมีครั้งนึง ผมเหมือนถูกดูดให้หลับลึกไปอีก.. แต่มันมีสติ แต่เหมือนจะดับๆ (พูดยากมากเลยอะ)
ผมพูด เยซูๆๆ ซ้ำๆ (ในใจ เพราะมันออกปากไม่ได้ แต่เราพยายามพูดทางปาก) มันก็ไม่ไป
แล้วก็พูดว่า "ในนามพระเยซู จงไปให้พ้น.." หลุดเลย ลืมตาได้เลย ::047::

เราจะแยกแยะได้ไงอ่ะ เหอๆ
เคยเป็นเหมือนกันค่ะ ไม่ใช่ครั้งเดียวด้วย แต่น่าอิจฉาจัง เราไล่มันด้วยนามพระเยซู แต่ต้องสลับกับต้านมันสักพักมันถึงจะยอมไป

แต่ตื่นมาก็อ่านพระคัมภีร์สักสองสามหน้า แล้วก็อธิษฐาน จากนั้นก็หลับเป็นปกติสุขเลยค่ะ

สรรเสริญพระเจ้า
Holy Bible

พฤหัสฯ. ก.ย. 17, 2009 4:51 pm

เรื่องผีสางนี่ผมก็ยังไม่เคยเจอหรอกครับ ทั้งมาดีหรือมาร้าย แต่ถ้าเจอแบบมาร้ายๆก็จะสู้ : xemo028 :
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

เสาร์ ก.ย. 19, 2009 2:49 pm

เคยเอาน้ำเสกมาเจิม แต่รอบนั้นT_T สิวขึ้นเลยอ่ะT^T
sinner

อังคาร ก.ย. 22, 2009 3:34 pm

มู๋กระป๋อง เขียน: เคยเอาน้ำเสกมาเจิม แต่รอบนั้นT_T สิวขึ้นเลยอ่ะT^T
นิ้วเธอสกปรกรึเปล่าจ๊ะ....ฟ่า ::035::
bookcosmo

อาทิตย์ ก.ย. 27, 2009 12:00 am

ผมก็เคยโดนผีอำจนขยับไม่ได้ แต่ผมไม่กลัว ผมระลึกถึงพระฤทธานุภาพของพระองค์ว่าเหนือกว่าผีพวกนี้เป็นไหน ๆ ผมภาวนาสรรเสริญพระเจ้าด้วยความตื่นเต้น ไม่กลัวเลย สักครู่ มันก็ไปแล้วไม่มายุ่งกับผมอีกเลย ถ้ามาอีก ผมก็เข้าไปหลบพักพิงใน พระเจ้าผู้เป็นดั่ง "โล่กำบังที่ทรงฤทธิ์เดช"
Nicolas.Not
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.ย. 27, 2009 10:52 pm

เท่าที่ผมเคยได้ยินคุณพ่อเทศน์มานะครับ ทุกศาสนาในโลกนี้ มีความศักดิ์สิทธิ์และมีฤทธิ์อำนาจในตัวเองทั้งหมด รวมถึงลัทธิต่างๆอีกด้วย เหตุผลหนึ่งที่มำให้สิ่งเหล่านี้เกิดขึ้นได้ก็เพราะฤทธิ์อำนาจของสิ่งศักดิ์สิทธิ์หรืออาจเป็นปีศาจนั่นแหละครับ

ทีนี้เมื่อเราเห็นอำนาจแล้ว เราจะหลงเชื่อ แล้วทิ่งพระเจ้าไปหรือไม่ก็สุดแท้แต่ตัวเราเอง แต่อยากบอกให้รู้ว่า หากคุณกำลังเจอสิ่งลึกลับที่คิดว่ามีอานุภาพเหนือพระเจ้าอยู่ละก็ ไม่ต้องแปลกใจหรอกครับ พระเจ้า อยากให้มนุษย์เชื่อพระองค์ด้วยใจ มากกว่ามานั่งแสดงอิทธิฤทธิ์ให้มนุษย์เห็นแล้วจึงเชื่อ

เพราะงั้นบรรดาร่างทรงที่สามารถมองเห็นทะลุทะลวงทุกอย่าง นั่นเป็นเพราะเค้าอยากให้คุณเชื่อ แต่คุณเลือกที่จะเชื่อเขา แล้วทิ้งพระเจ้าไปหรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของคุณเอง

แต่ผมขอประกาศยืนยันว่า บรรดาผู้ทรงฤทธิ์ในโลกนี้ไม่มีใครยิ่งใหญ่ไปกว่าพระยาเวห์อีกแล้ว เพราะพระองค์คือจุดเริ่มต้นของทุกสิ่ง
Ministry Of Men

อาทิตย์ ก.ย. 27, 2009 11:15 pm

เวลาเรื่องไม่ดี มันทำนายแม่น ทำนายกันจัง
แต่เวลาเรื่องดีๆ มันทำนาย มักจะไม่แม่น มักจะไม่มีอะไร

และเชื่อพวกคนทรงเจ้า หมอดู หมอผีบ้าบอพวกนี้ไป ก็ไม่ได้มีประโยชน์อะไรเลย
คือรู้คำจากปากคนพวกนี้ ก็ไม่ได้มีค่าอะไร มีแต่เซ็งกับเซ็ง เผลอๆจะโดนหลอกค่าครูอะไรนั่นฟรีๆอีกด้วย

เชื่อพระเจ้าดีกว่า พระองค์ไม่ได้บอกอนาคตกับเราทุกๆคน(บอกกับบางคน)
แต่พระองค์คือผู้ช่วยตัวจริง และช่วยได้ในทุกสถานการณ์ (ประสบการณ์ตรง)
Léon
ติดต่อ:

พุธ ต.ค. 07, 2009 2:48 pm

เห็นด้วยมากๆ ค่ะ
Cecilia_PEAR
ที่อยู่: 1506/504 ซ.7/ม.สราลี เทพารักษ์ สป. // อาสนวิหาอัสสัมชัญ
ติดต่อ:

อังคาร ธ.ค. 15, 2009 1:12 am

น้ำเสกศักดิ์สิทธิ์จริงๆนะคะ  : emo102 :

เราก็เคยโดนนะ โดนผีอำในห้องนอน(พอดีย้ายไปนอนอีกห้อง)

โดนก่อกวนหลายคืนมาก จนคืนหลังๆนี่เริ่มได้ยินเสียงหัวเราะเลยอ่ะ เริ่มหนักขึ้นๆ เลยไม่ไหวแล้ว ไปบอกแม่ทูนหัว

แม่ทูนหัวบอกให้สวดบอกอารักขเทวดาแล้วถ้าไม่สบายใจอีกให้เอาน้ำเสกมาสาดนิดๆอ่ะตรงที่เรานอน แต่ต้องทำด้วยความเชื่อนะ

นั่นล่ะ หลังจากนั้นผีซาตานจากไหนไม่เคยมาแหยมอีกเลย 5555+

ป.ล. มีพี่คนนึงนะคะเคยบอกเราว่า ถ้าไม่อยากเจออะไรพวกเนี้ยอ่ะค่ะ สวดขอพระให้ปิดสัมผัสเราได้นี่
mew

พฤหัสฯ. ธ.ค. 17, 2009 7:48 pm

อาถาอาคมแม้จะขลังแค่ไหน ก็สู้จิตที่มีเมตตาไม่ได้  ::012::
LooperZZ

เสาร์ ก.พ. 13, 2010 1:54 am

ตอนเรียนคำสอน ผมมีข้อสงสัยเกี่ยวกับเวทย์มนตร์ ทรงเจ้า ไสยศาสตร์(เสกของเข้าท้อง)เรื่องนี้มาก
จนกระทั่งวันหนึ่งบราเดอร์คนหนึ่งมาเล่าเรื่องให้ฟังว่า ขณะที่เขาไปหมู่บ้านแห่งหนึ่งบนเขาในภาคเหนือ ได้มีคนๆหนึ่งเสียชีวิต ชาวบ้านลือกันว่าถูกหมอผีเสกของเข้าจนตาย
ในขณะที่เผาศพ(เผาสดๆต่อหน้าทุกคน) ชาวบ้านคนหนึ่งก็มยืนคุยกับเขาเรื่องนี้ บราเดอร์คนนี้บอกว่าคงไม่จริงหรอก แต่พอเห็นศพที่ถูกเผาและมีเศษตะปูเหล็กแหลมยื่นออกมาจากตัว
ชาวบ้านบอกว่า เห็นอย่างนี้คุณยังจะไม่เชื่ออีกเหรอ
            บราเดอร์บอกว่ามันต้องเป็นอำนาจมืดของปีศาจแน่นอน เพราะมันก็เคยเป็นเทวดามาก่อน เคยมีพลัง มีอำนาจ
เมื่อตกนรก ก็พยายามทำทุกอย่างเพื่อให้คนหลงเชื่อมัน เคารพ หรือแม้กระทั่งกลัวมัน มันจะทำอะไรก็ทำได้ (แน่นอน ผมคิดว่า เรื่องufo มันคงเป็นผลงานองปีศาจ ที่จะมาทำให้เราคลอนแคลนในความเชื่อ)
ไม่ว่าจะมีอะไรที่ดูขลัง ลึกลับ มีพลังด้านมืด ตั้งแต่ทรงเจ้า คนเล่นของ หรือแม้แต่ผีสางต่างๆนานา รวมถึงสิ่งที่คุณเคยห็นคนเขากราบไหว้กัน ขูดหาหวย นั่นแหละ คือ สิ่งที่ปีศาจสร้างขึ้นมาเพื่อชักจูงและ บั่นทอนความเชื่อของพวกเรา
Rakkypoko!

พฤหัสฯ. มี.ค. 11, 2010 12:52 pm

อ่านแล้วนึกถึงหนังเรื่อง paranormal activity เลยฮะ
Holy Bible

พฤหัสฯ. มี.ค. 11, 2010 2:57 pm

Rakkypoko! เขียน: อ่านแล้วนึกถึงหนังเรื่อง paranormal activity เลยฮะ
ออกเป็นแผ่นหรือยังครับ
peternus
ติดต่อ:

จันทร์ มี.ค. 15, 2010 1:56 pm

มนุษย์หนอมนุษย์ จงอย่าทดลองพระเจ้า เพราะ ถ้าพระองค์ทดลองเราเเล้ว จะร้องไห้เสียทีหลังไม่ได้

พรมาจากพระเจ้าก็จงใช้พรที่ไม่ได้มาจากพระเจ้า ก็จงละทิ้งมันเสีย เพราะมันจะดึงเราเข้าสู่สิ่งที่เรามิอาจคาดถึง
s.gabriel

อังคาร ธ.ค. 07, 2010 11:32 pm

ขอบคุณครับ ที่นำเรื่องดีๆมาแบ่งปันครับ
y1961

พุธ เม.ย. 20, 2011 11:19 am

คุณแม่ของฉัน (เสียแล้ว) เคยไล่ผีด้วยน้ำเสก
ผีมีจริงค่ะ แต่อย่าไปกลัวหรือนับถือมัน มันก็ทำอะไรเราไม่ได้เพราะพระไม่อนุญาต
คุณแม่บอกว่า แค่ทำเดชะพระนาม มันก็ไปแล้ว

ผีตะเกียบ ผีถ้วยแก้ว ตอนเด็ก เล่นประจำ
แต่ไม่ได้เชิญผีมาเข้า พอเล่นแล้วก็ไม่ต้องทำพิธีอะไร
ไม่ต้องเคาะไม้ตะเกียบ หรือทำอะไร แก้วก็เหมือนกันค่ะ เลิกเล่นก็เอามาใส่น้ำกินเลยก็ได้
ถามให้ งอเข้า งอออก มันก็ งอเข้า-ออก
ให้งอขึ้น งอลง มันก็ งอขึ้น-ลง
ทั้งผีถ้วยแก้ว และผีตะเกียบ จึงเป็นเรื่องของกระแสจิตก็ได้
ตอนเด็กๆ เล่นกับพี่น้องก็คิดว่ามันเป็นแค่กระแสจิต ถ้ากระแสจิตตรงกันก็งอเร็ว หรือแก้วก็วิ่งเร็ว ถ้าไม่ตรงกันก็ช้าหน่อย

แต่ก็เคยเห็นเพื่อนบางคนที่เชื่อว่าเป็นผีแล้วมีการจุดธูปเชิญผีก่อน เล่นเสร็จก็ต้องไหว้ผี อย่างนี้ก็อย่าไปทำกับเขานะคะ ผีไม่ดีค่ะ
littleseal

พุธ เม.ย. 20, 2011 12:24 pm

~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~ เขียน:เคยเอาน้ำเสกมาเจิม แต่รอบนั้นT_T สิวขึ้นเลยอ่ะT^T
เป็นด้วย สิวขึ้นหน้าผาก >.<

ก่อนหน้าในอ่างมีลูกน้ำ ที่วัดเลยเอาฟองน้ำมาวางให้แตะน้ำเสกในฟองน้ำแทน
ลองหงายไปแตะใต้ฟองน้ำสิวก็ขึ้น พยายามแตะเศษน้ำในอ่างสิวก็ขึ้น
คราวนี้เลยแตะน้ำแต่ไม่แตะหน้าผาก สิวไม่ขึ้นเลยค่อนข้างแน่ใจน้ำเสกในอ่างแน่ ๆ

- -"
Cecilia_PEAR เขียน:ป.ล. มีพี่คนนึงนะคะเคยบอกเราว่า ถ้าไม่อยากเจออะไรพวกเนี้ยอ่ะค่ะ สวดขอพระให้ปิดสัมผัสเราได้นี่
ขอเลยค่ะ ยืนยันอีกเสียงว่าพระพรจากพระเจ้าช่วยไม่ให้เรื่องพวกนี้ได้จริง
rosa-lee

อาทิตย์ ม.ค. 06, 2013 9:59 pm

เวทมนต์ คาถา อาคม ไสยศาสตร์ การเล่นผีต่างๆ เราอย่ายุ่งเกี่ยวดีที่สุด
มนต์ดำเหล่านี้ เขาบอกกันว่าถ้าไม่ระมัดระวังมันจะเข้าตัวเราได้...
ให้เราสวดเสมอๆ วางใจในพระองค์ พระเจ้าผู้ทรงสรรพณุภาพ....
:s005: :s005:
ตอบกลับโพส