อย่าลืม สวดนพวารพระแม่แห่งน๊อกค์ ครับ

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา

อย่าลืม สวดนพวารพระแม่แห่งน๊อกค์ ครับ

Postโดย holy holy holy » Sat Aug 11, 2007 5:16 pm

บทนพวารพระแม่แห่งน๊อกค์
21 สิงหาคม เป็นวันฉลองพระแม่แห่งน๊อกค์ นพวารเริ่มตั้งแต่วันที่ 14 ถึง 22 สิงหาคม
ข้าแต่พระแม่แห่งน๊อกค์ พระราชินีแห่งประเทศไอร์แลนด์
พระนางได้ประทานความหวังแก่ประชากรของพระนางในยามทุกข์ร้อน
และบรรเทาเขาทั้งหลายเมื่อเศร้าโศก
พระนางได้ดลใจนักแสวงบุญมากมายให้สวดภาวนา
ด้วยความวางใจ ต่อพระบุตรของพระนาง
ตามคำมั่นสัญญาของพระองค์: "จงขอ แล้วท่านจะได้รับ จงแสวงหา แล้วท่านจะได้พบ"
โปรดช่วยเราระลึกเสมอว่า เราทุกคนเป็นผู้แสวงบุญบนถนนที่ตรงไปเมืองสวรรค์

โปรดประทานแก่ข้าพเจ้าความรัก และความห่วงใย สำหรับพี่น้องของข้าพเจ้าในพระคริสตเจ้า
โดยเฉพาะคนที่อยู่กับข้าพเจ้า
โปรดปลอบใจข้าพเจ้าเมื่อเจ็บไข้ได้ป่วย อยู่ตัวคนเดียว หรือเกิดความกดดันในจิตใจ
โปรดสอนข้าพเจ้ามีส่วนร่วมในพิธีบูชามิสซาด้วยความศรัทธาอย่างแท้จริง
โปรดให้ข้าพเจ้ารักพระเยซูเจ้าในศีลมหาสนิทเพิ่มขึ้นทุกวัน
โปรดภาวนาเพื่อข้าพเจ้า บัดนี้และเมื่อจะตาย อาแมน

http://www.geocities.com/prakobkit/mary/knock.html
Image
holy holy holy

ตอบ: 548
สมัครสมาชิก: Wed Mar 07, 2007 8:07 pm

Re: อย่าลืม สวดนพวารพระแม่แห่งน๊อกค์ ครับ

Postโดย แบกะดิน » Sat Aug 11, 2007 7:03 pm

พระแม่แห่งน๊อกค์ ช่วงวิงวอนด้วยเถิดด ...
★ผู้อาศัยอยู่ภายใต้ชายคาพระเจ้า อยู่ใต้ร่มเงาของพระองค์ทั้งชีวา
ทูลพระองค์คือที่พึ่งของข้าฯ ศิลาที่ข้าฯเชื้อใจ ★
แบกะดิน

ตอบ: 1086
สมัครสมาชิก: Mon Mar 26, 2007 7:49 pm

Re: อย่าลืม สวดนพวารพระแม่แห่งน๊อกค์ ครับ

Postโดย Batholomew » Mon Aug 13, 2007 10:51 am

ขอบใจมาก ๆ ครับ
Image
Batholomew
~@

ตอบ: 12725
สมัครสมาชิก: Tue Jan 18, 2005 2:28 pm

Postโดย Zaliaus » Mon Aug 13, 2007 8:29 pm

ขอบคุณครับ ::004::
Zaliaus

ตอบ: 641
สมัครสมาชิก: Mon May 07, 2007 1:03 am

Postโดย King Zadin » Mon Aug 13, 2007 9:57 pm

พระมารดา ช่วยวิงวอนเทอญ
ยิ่งฉันมอบความรักให้ผู้อื่นมากเท่าใด  ฉันยิ่งมีที่ว่างสำหรับความรักของพระเจ้ามากเท่านั้น
Image
King Zadin

ตอบ: 419
สมัครสมาชิก: Fri May 13, 2005 3:53 am

กลับไปหน้า สนทนาธรรม สามัคคีธรรม

ผู้ที่กำลัง online

ผู้ที่กำลังอ่าน forum นี้: สมาชิก ไม่มีสมาชิก และ ผู้เยี่ยมชม 7 คน